Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania tuko kwenye feudalism!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by TheChoji, Jan 24, 2012.

  1. TheChoji

    TheChoji JF-Expert Member

    #1
    Jan 24, 2012
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 609
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Nimejaribu kufanya tathmini ya maisha tunayoishi watanzania wa leo nikajaribu kukumbuka somo la historia na nimegundua system ya maisha na uongozi wetu unafanana kwa kiasi kikubwa na middle ages (miaka ya 1400) kule ulaya. Kipindi hicho, watawala walikua wanawagawia mashamba marafiki zao (feudal lords) ambao nao waliyatumia kuwanyonya wanyonge. Viongozi na watawala walitajirika kwa kujilimbikizia mali zilizotokana na kodi za wananchi wanyonge hivyo kuwawezesha kuishi maisha ya kifahari! Enzi hizo, hakukuwa na demokrasia na wale wote walioonekana kupingana na utawala walikiona. Sasa fananisha na viongozi wa tz, tafakari, chukua hatua.
     
  2. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    ukisema hivyo unakosea. Sasa tuko kwenye ubepari chotara. Sasa kuna viwanda, ubinafsishaji, soko huria, kumiliki mali, n.k. Kadhalika ndani yake kuna mfumo hafifu wa ujamaa. Bado watanzania tunajaliana sana. Hakuna mambo ya rent in kind karne hii
     
  3. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    However said that we produce what we dont consume and consume what we dont produce hit the nail on the head. This coupled with runaway corruption explains our poverty.
     
  4. M

    Makupa JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    ni vigumu sana kutambua tuko kwenye stage gani kwani ukichunguzi kwa umakini tabia za mifumo yote ya maedeleo tunayo kuanzia slave mode mpaka ubeberu upo tz
     
  5. M

    Makupa JF-Expert Member

    #5
    Jan 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mkuu tembelea mikoani rent in kind ipo tene kwa kiwango kikubwa
     
Loading...