Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania to have East Africa’s biggest steel mill in Bagamoyo

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by nngu007, May 26, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    May 26, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Wednesday, 25 May 2011 23:13


    [​IMG]

    Steel is produced in this file photo. The construction of the Kamal steel mill will start soon in Bagamoyo, Coast Region.

    Upon its completion, it will be the biggest steel factory in East Africa.

    Dar es Salaam. Kamal Group of Companies has said it will soon start construction of a steel producing mill, tipped to be the biggest in the entire East African region.The company's chairman, Gagan Gupta, told reporters in Dar es Salaam yesterday that the project will cost $222 million (about Sh311 billion). The mill will have production capacity of 700,000 tonnes of steel per year.

    "Containers full of equipment and heavy machines worth about $3.2 million have already arrived at the Dar es Salaam port and we expect construction to start soon", he said.Architects have already finished work on the structural designs paving way for the laying of the foundation stone, according to Mr Gupta.

    "Our plans is to make Tanzania and the East African countries spend less by buying from us and save money that could have been spent to buy same materials from some other countries, " he said.

    "A team of engineers is already in Dar es Salaam to inspect the site and take over the remaining job of installing machines", he said.

    Kamal Group Limited is owned by investors from India who have vast experience in the manufacturing and agriculture sectors. The company is also developing an Economic Processing Zone (EPZ) in Bagamoyo, Coast Region.

    "So far, 24 plots in the EPZ have been booked by foreign investors from India and the United Arab Emirates from the land which is more than 300 acres", he said.

    He said that the project would offer thousands of direct jobs to Tanzanians when completed."We are encouraged by the Tanzanian government's good policy towards investors and we hope we can play a very key role to promote the economy and the people of this great country", he said.
     
  2. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #2
    May 26, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    mhh!...wanataim vyuma kutoka liganga.
     
  3. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #3
    May 26, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,487
    Likes Received: 9,232
    Trophy Points: 280
    Mahasidi na waseme.
     
  4. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #4
    May 26, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Bagamoyo utalii kwishieni. Utaanza moshi huo na jivu la kufa mtu hadi miti hapo karibu ikauke.

    Walau watafaidi hao wanaofaidi sasa ambao hukesha wakimtetea na kumchagua kwa asilimia 96.

    Wanafikiri wamepata, kumbe .....................

    Wahindi wachafu sana na Mazingira. Ngoja na watu wa pwani wakione kile wanachokiona watu wa Tarime kwa sasa.

    Gupta, shusha vitu Mhindi wetu...................
     
  5. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #5
    May 26, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Muamba ngoma huvutia kwake(lakini hawabebeki)..

    Chuo Kikuu...
    EPZ..
    Utalii...
    Stendi kuu ya mikoa ya Kaskazini...
    Bandari...
    List inaendelea.


    ... mlioko Makalioni mwa Tanzania miaka kumi ya awamu hii ndo ishakula kwenu..!!
     
  6. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #6
    May 26, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,809
    Likes Received: 936
    Trophy Points: 280
    Hasidi kuliko wewe ni yupi huyo?
     
  7. PatPending

    PatPending JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2011
    Joined: Aug 17, 2007
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Ukipita kukagua lile eneo waliopewa pale Kerege ndipo utaanza kuhisi kwamba inawezekana hawa mabwana hawana uwezo wa kufanya hayo wanayotamka. Kwa mradi wa dola milioni 222, ubora na kasi ya utekelezaji wake wasikitisha.
     
  8. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,487
    Likes Received: 9,232
    Trophy Points: 280
    Utajijuuuuuuuu!
     
  9. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #9
    Jun 18, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Ngoja mji usogeze ghasia pembeni kidogo. Huku kumeshajaa wanatuletea foleni tu
     
  10. A

    Andrew john Member

    #10
    Jan 7, 2013
    Joined: Mar 10, 2009
    Messages: 32
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Hawa jamaa hawako serious hata kudogo
     
  11. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #11
    Jan 7, 2013
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,685
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    kweli kabisa mkuu .... ukipita pale zinga bagamoyo utapata hasira kama kweli hawa wawekezaji ni serious au la wamejenga halafu wameacha magofu ... ptuu ... hebu tusubiri labda jamaa hawa wa KAMAL wanajipanga upya
     
  12. H

    Hute JF-Expert Member

    #12
    Jan 8, 2013
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,516
    Likes Received: 415
    Trophy Points: 180
    utapata hasara gani hayo uliyoorodhesha yakifanikiwa kujengwa. ukisema hao wa makalioni watapata shida, mbona mimi ni wa kusini, lakini nina maeneo makubwa sana ya ardhi na uwekezaji bagamoyo, arusha, mwanza, kilimanjaro na sasa nafanya mpango fulani mtwara.....kuwa mtu wa kusini hakunizuii mimi kuishi na kunufaika na kaskazini, hii nchi si vipandevipande, ni nchi moja unaweza kuishi popote, na hatutakiwi kuona kama vitu au maeneo ya kusini yana hati miliki ya watu wa asilia ya huko tu. kuna watu wa kusini hawajawahi kufika hata huko kusini kwasababu walihamia kaskazini, na kuna watu wa kaskazini hawajawahi kuishi kaskazini kwasababu makazi yao na hata kuzikwa wanategemea watazikwa kusini.....
     
  13. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #13
    Jan 8, 2013
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    heri uliebahatika..... utawasemea nini wana-kusini wenzio?
     
  14. e

    emalau JF-Expert Member

    #14
    Jan 17, 2013
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 972
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 60
    steel ipi? hii ya kutumia vyuma chakavu kuharibu muindombinu? au
     
  15. A

    Alex Mponela JF-Expert Member

    #15
    Jan 20, 2013
    Joined: Jan 5, 2013
    Messages: 247
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    ....The industry is expected to benefit thousands of Tanzanians who will be employed......utafikiri wanawalipa mshahara mkubwa sana na wa maana kumbe maskini ni yaleyale ya viwanda vya A to Z na Sunflag !!! Nyambaf! Wanaajiri maelfu ya dada zetu wanawalipa kidogo sana kazi kuwadhalilisha tu!!!
     
  16. zenmoster

    zenmoster JF-Expert Member

    #16
    Jan 20, 2013
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    naona kila kitu bwaga moyo sasa... next jiji baada ya dar es salaam... huyu mzee kwa kujipenda.... yuko juuu
     
  17. monaco

    monaco JF-Expert Member

    #17
    Jan 20, 2013
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,086
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Hawa jamaa wahindi hawa nawachukia sana,labda katiba yetu jamani iwe nzuri,but INDIANS,Are not good at all in emplyment salary and conditions of work kabisa,sijui kwanini viongozi wetu huwapigia magoti hawa jamaa....na wanajua kuhonga sana,sana kupata wanachohitaji.....
     
Loading...