Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania Tanzania mbona unateketezwa?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Kyakya, Jul 14, 2009.

  1. Kyakya

    Kyakya JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2009
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nimeandika shairi la ubeti mmoja naomba kama tunaweza kuuendeleza!


    Hodi hodi naingia, Foramuni kuwajuza,
    Wageni wamevamia, Nchi kuiteketeza,
    Wenyeji baadhi pia, Hasa tuliowakweza,
    Tanzania Tanzania, mbona unateketezwa.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Kyakya waniacha hoi,
    Na hilo wazo lako,
    Nimejaribu kuwaza,
    Hasira zikanipanda,
    Wageni uliowataja,
    Wamekaribishwa na mjombako,
    Ndugu yake na mamayo!
    Mikataba kawapelekea,
    Kawafuata ughaibuni,
    Kwenye hoteli za fasheni.
    Kosa lao nini?
    Hebu nijuze leo.


    Na hao wenyeji wawasema,
    Kwa kura zako umewachagua,
    Tisheti ulivalishwa,
    Na buku-jero ukasunda,
    Sasa leo waliani,
    Wanapokuteketeza,
    Acha warudishe mtaji,
    Na faida wajazie,
    Usilie bwana Kyakya,
    Wavuna ulichopanda.
     
  3. GP

    GP JF-Expert Member

    #3
    Jul 17, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mnh, ongeza bidii uweke VINA na MIZANI!


     
    Last edited: Jul 17, 2009
  4. GP

    GP JF-Expert Member

    #4
    Jul 17, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hodi hodi foramuni, kwa mbwembwe naingia,
    mkono keybodini, ukweli wa tanzania nawamwagia,
    dar mpaka mikoani, hakika jipu leo nawapasulia,
    Tanzania Tanzania, mbona unateketezwa?.

    misitu mikubwa umejaaliwa, wajanja wanahujumu,
    magogo mazuri wajitwalia, mafisadi wa nchini humu,
    mabilioni kifisadi yakwapuliwa, maisha yetu magumu,
    Tanzania Tanzania, mbona unateketezwa?.

    meno ya tembo yafichwa, ughaibuni yasafirishwa,
    wahusika wote wakikamatwa, tatizo litakomeshwa,
    rasilimali zetu zaibwa, fedha kigeni twakoseshwa
    Tanzania Tanzania, mbona unateketezwa?.


    to be continued.........
     
Loading...