Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania: Quotes & Our National Politics!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Field Marshall ES, Oct 7, 2008.

  1. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #1
    Oct 7, 2008
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    " If you want to know the end, look at the beginning" - African Proverb.

    Ukitaka kujua mwisho wetu wa taifa huko mbele tunakokwenda, ni vyema tukaangalia tulikotoka, maana haiwezi kua taabu kujua tulipo sasa tu, bali ni rahisi sana kujua tutakakoishia.

    Mungu Ibariki Tanzania.
     
  2. O

    Ogah JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    "Kujikwaa si Kuanguka".........Watanzania tujitathmini.....kwa hali yetu ya kiuchumi over 40 years since independence...........je tulijikwaa au tulianguka?
     
  3. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2008
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Kwa wale tuliomuona rais wetu recently, yaani uso kwa uso mtakubaliana na mimi kwamba tayari uongozi umeanza ku-take a toll on his life, kwa sababu sio siri kuwa amechoka sana, pamoja na mapumziko yake tunayoyasikia anayoyafanya kila wakati, mara Ngurudoto, mara Bagamoyo, sasa kwa nini amechoka?

    Ni marafiki zake wa Mtandao, wamemfikisha pabaya tena sana sasa swali linakuwa ni kama je na yeye ni sawa na masahiba wake kina Lowassa, Karamagi, Msabaha, Chenge, na Nchimbi, au yeye ni tofauti? Kama ipo tofauti ni ipi hiyo maana wananchi wengi tunakaribia kuanza kuamini kuwa wote ni wamoja, au?

    Swali linabaki kuwa aliyemfikisha mwenzake pabaya ni yupi? Ni yeye au wenzake? Au wote ndio wamefikishana pabaya?
     
  4. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #4
    Oct 7, 2008
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    If you can't join them, beat em'



    .
     
  5. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2008
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    ".. Waafrika ndivyo tulivyo.." - Author Nyani Ngabu (Member-JF).

    Tunaridhika sana na mambo madogo madogo, hatubadiliki na hatupendi maendeleo ya kweli, matokeo yake tunaendelea kuwachagua viongozi wale wale wabovu tena sometimes kwa mpaka kura za 80%, ni kwa sababu ndivyo tulivyo, yaani akili yetu ni kama ya viongozi wetu, na ni olny in Tanzania tu!.
     
  6. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #6
    Oct 7, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Tanzanian Laws Are Meant To Protect Fisadiz!

    MAra kibao sheria zimetungwa kwa ajili ya ku protect the rulling class.its quite the same thing here in Tanzania.Fisadiz kama Lowassa na Chenge hawachukuliwi hatua zozote kwa atendo yao machafu ya kifisadi ila mwalimu wa shule akila laki moja ni miaka mitano hadi ishirini.
    Mungu Ibariki TAnzania.
     
  7. Che Kalizozele

    Che Kalizozele JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2008
    Joined: Jul 20, 2008
    Messages: 778
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    KILA MBUZI ATAKULA KWA UREFU WA KAMBA YAKE.

    Hiki ndicho kinachotokea katika nchi yetu kwa sasa,kila mtu anafikiria ni jinsi gani ataongeza urefu wa nusu kipenyo chake ili kuongeza ukubwa wa eneo lake la kujidai.Ukujumlisha na msemo wa kila mtu atakula madhabahuni pake,pasi ndo kila kitu kinachofanywa na karibia kila mtu ni lazima atataka apate kitu,mbaya zaidi Muungwana akaja akakomelea msumari wa mwisho kwa kusema ukitaka kula ukubali kuliwa japo kidogo.Jaribu kufikiri uweze kuona tuko wapi na uko tunako kwenda kukoje.
     
  8. Spear

    Spear JF-Expert Member

    #8
    Oct 7, 2008
    Joined: Jun 21, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ukiangalia tulikotoka na wapi tunakwenda unaweza kupata jibu hilo halina shaka .swali jingine tujiulize kwa nini leo hii yale yote ambayo Mwalimu Nyerere alikuwa anayapigania kwanchi hii yasitokee yamegeukakuwa ndio njia pekee ya maisha na uongozi katika nchi hii sasa hapa ni kusema kuwa Mwalimu alikuwa ni peke yake mwenye mtizamo aliokuwa nao kwa wakati ule kwamfano sikubali kama mwalimu angekubali kuona nchi inabadili tamaduni zake na kufuata zile ambazo mwalimu mara kwa mara alikuwa anatwambia wananchi kuwa WAKOLONI NI WATU WABAYA SANA SANA hili ni kweli mwalimu aliona mbali tena sana sana leo hatujuwi wapi tunakwenda binafsi nagalia kuwa huko mbele itakuwa majuto mjukuu
     
  9. MamaParoko

    MamaParoko JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2008
    Joined: Jan 14, 2008
    Messages: 465
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huu msemo kaka umeweka vice versa makusudi au? mi niiweke hivi If u can't beat em' join em' kwa maana rais Kikwete ameshindwa kupambana na mafisadi akaamua kujiunga nao, au alikuwa nao tangu mwanzo?
     
  10. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #10
    Oct 7, 2008
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135




    Blaming the public is a common habit. It makes us feel good, but will not make the situation any better.

    I'm sorry to say, huu ni upofu!...But nonetheless:
    • Heri kufa macho kuliko kufa moyo
      (Literal Meaning: It is better to go blind than to lose your will to do anything)




    .
     
  11. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2008
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,521
    Likes Received: 2,474
    Trophy Points: 280
    kuna wasomi waliosoma lakini hawakuelimika -Author Alhaji Ali Hassan Mwinyi
     
  12. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #12
    Oct 7, 2008
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    "If everyone is thinking alike, someone isn't thinking." Kevo
     
  13. MamaParoko

    MamaParoko JF-Expert Member

    #13
    Oct 7, 2008
    Joined: Jan 14, 2008
    Messages: 465
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kuna wasomi waliosoma lakini hawakuelimika -Author Alhaji Ali Hassan Mwinyi
    Reading is to the mind what exercise is to the body.
    - Sir Richard Steele
     
  14. J

    JokaKuu Platinum Member

    #14
    Oct 7, 2008
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,774
    Likes Received: 970
    Trophy Points: 280


    " Kina mama pia endeleeni kuzaa wasichana wazuri kwani katika miaka hii miwili hata kwenye mashindano ya urembo duniani tumetamba. Nancy Sumari alipata tuzo ya Mrembo Bora wa Afrika katika mashindano ya Miss World mwaka jana. " -- Jakaya Kikwete



    ..natafuta nyingine alipokuwa akizungumzia wasichana kuchirizika maziwa darasani!!
     
  15. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #15
    Oct 7, 2008
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135



    hahahaah...! "Mtanijuaje kwamba nimeokoka....?"
    Tutafutie kaka, ninasubiria kwa hamu. :)



    .
     
  16. J

    JokaKuu Platinum Member

    #16
    Oct 7, 2008
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,774
    Likes Received: 970
    Trophy Points: 280

    "Ikiwa tutaruhusu wasichana waliojifungua kurudi mashuleni matiti yao yatakuwa yakichirizika maziwa darasani" --- J.M.Kikwete


    ..sijui kama nimeipatia 100%. but he said something close to that.
     
  17. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #17
    Oct 7, 2008
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    This guy is a guru kwenye mambo ya "vibinti". He really amazes me with some of the things he says!



    .
     
  18. Kipunguni

    Kipunguni Senior Member

    #18
    Oct 7, 2008
    Joined: Jun 20, 2008
    Messages: 151
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ā“Nothing, simply nothing, is more important for Africa than good governanceĀ” Mo Ibrahim
     
  19. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #19
    Oct 7, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Huyu JK kweli kwenye sekta ya mabinti hajambo.Hiyo quote kama ni kweli aliisema then huyu jamaa siyo mzima in the head.Tatizo lake Uswahili mwingi.
     
  20. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #20
    Oct 7, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    For the record, "Waafrika Ndivyo Tulivyo" ni kitabu cha Malima Ndelema I believe, certainly Nyani Ngabu si author wa huo msemo, as despicable and smallminded as the saying is the record must be straightened.
     
Loading...