Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania old school yatoa tathmini ya MARAIS wa Tanzania ndani ya miaka hamsini (50) ya uhuru

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by everybody, Dec 1, 2011.

  1. everybody

    everybody JF-Expert Member

    #1
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hizi ndio Tathmini za mafanikio ya Maraisi wa Tanzania ndani ya kipindi cha miaka hamsini ya uhuru.

    A.Mwl. Nyerere, J.K.

    1. Kujenga msingi wa umoja na mshikamano
    2. Kuondoa ukabila na udini
    3. Kupigania uhuru kwa bara zima la Africa

    B. Mzee Mwinyi, A.H.

    1. Kuleta uchumi mikononi mwa wananchi (chachu ya maendeleo ya Tanzania)
    2. Kuingiza mfumo wa soko huria Tanzania

    C. Mzee Benjamin, W.M.

    1. Kudhibiti mfumuko wa bei
    2. Kusimamia mapato ya Serikali
    3. Kuongeza heshima ya Tanzania kimataifa

    D. Mh. Kikwete, J.M

    1. Kuimarisha utawala bora wa kisheria
    2. Kuboresha miundo mbinu Tanzania
    3. Kupambana na rushwa na ufisadi
    4. Kujenga mashule na kusomesha walimu
    5. Kujenga zahanati kila kata

    Source: Tanzania Old School band celebrate 50 years of Independence


    Je mafanikio haya yaliyoainishwa na wazee hawa wa Old school (kupitia wimbo wao wa miaka hamsini ya uhuru) yamewanufaisha wananchi wa Tanzania kiukweli. Na kama kumekuwa na mafanikio haya nini kinachosababisha wananchi wengi wa Tanzania kuendelea kuwa maskini mpaka sasa? Embu tuijadili hii miaka hamsini ya Tanzania kwa kuangalia mafanikio hayo ya Maraisi wetu wa Tanzania.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #2
    Dec 1, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni kwamba each new government did not build on the achievement of the past, wanaanzisha miradi mipya na wanasahau zile za mwanzo.Poor continuity and relatively arguable results on the goals zilizo tajwa hapo...
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Dec 1, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    Hapo kwa Mwalimu unaweza kuongeza kuhakikisha uchumi wa nchi unakuwa mikononi mwa Watanzania badala ya wageni.

    Mwalimu ili kufanikisha hili aliona umuhimu wa kujenga Chuo Kikuu na vyuo vingine nchini ili kuhakikisha Tanzania inatoa Wataalamu wake wenyewe na pia alipeleka Watanzania wengi sana katika nchi mbali mbali ili wakapate elimu ya kuweza kushika nafasi za uongozi katika mashirika yetu mbali mbali nchini.

    Mwalimu aliona umuhimu wa elimu hivyo akaamua kwamba elimu kuanzia shule za msingi hadi Chuo Kikuu iwe bure ili hata Watanzania wanaotoka katika familia ambazo hazikuwa na uwezo waweze kupata elimu bila matatizo yoyote.

    Pia alianzisha mashrika muhimu ya Umma na pia kujenga viwanda mbali mbali ili kuongeza ajira kwa Watanzania. Mwalimu alikuwa na mapungufu yake kama Kiongozi lakini mafanikio yake hayafikiwi na awamu zote za Mwinyi, Mkapa na Kikwete kwa pamoja. RIP Mwalimu.

     
  4. everybody

    everybody JF-Expert Member

    #4
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na wewe katika hili. Kuna kuwaga na "missing link" Kila awamu mpya inapoingia.

    Kwa upande mmoja sio mbaya kwa sababu kila Raisi anataka aonekane amefanya kitu kipya, ila kwa upande wa pili haileti maendeleo endelevu sababu inawaondolea wananchi "focus" yao.

    Kama kile kilimo kwanza alichokianzisha mwalimu Nyerere wakati wa Azimio la Arusha kingeendelezwa na Maraisi waliofuata leo hii tusingerudi kwenye sera ya kilimo kwanza tungekua tunaongelea kuboresha viwanda vya ku"process" mazao na matunda...
     
  5. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #5
    Dec 1, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ndio hivo! kuja na miradi mipya sio vibaya ila kila mradi unapitishwa Bungeni kwa kupitia sheria (a law to approve its budget). Lazima miradi zilizo kutwa zipewe priority, unless they are officially replaced by new ones, kwa kupitia njia ilio zi-establish(kupitia bunge).
     
  6. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #6
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Hiyo tathimini inaonyesha kwamba JK amefanya mengi zaidi kuliko wenzake. Mbona Mwinyi hakuonyeshwa kwamba alikuleta demokrasia nchini baada ya kukubali mfumo wa vyama vingi?
     
  7. m

    muchetz JF-Expert Member

    #7
    Dec 1, 2011
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 382
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    1. Kwenye red. Are u serious au unafanya provocation
    2. Kwenye brown. Hiyo ni continuation aliyonza Mkapa, hata hivyo asilimia kubwa ni misaada!!!
    3. Kwenye blue. Hiyo ndo miradi yenye mzaha mkubwa kwa wa tanzania, Shule za kata!!!!!, walimu voda fasta!!!! e.t.c

    Halafu generally the comparison iko chini sana .... very very low!!!!!
     
  8. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #8
    Dec 1, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,825
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280

    Kwa maana hiyo JK ana mafanikio zaidi ya wote tena ndani ya miaka 6 tu!! Kweli Mnyonge mnyongeni lakini haki yake mpeni........!!
    Mafanikio ya miundo mbinu nafikiri ilitakiwa apewe Mkapa!!

    Mafanikio ya JK ni pamoja na kuisamabratisha CCM!!
     
  9. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #9
    Dec 1, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hiyo ya kuimarisha miundombinu hebu ichomolewe hapo kwa JK ipandishwe kwa Mkapa.

    Mafisadi wapi aliopambana nao huyu bwana au kutajwa majina yao tu ndio amepambana nao, hakuna hatua zimechukuliwa juu yao.

    Kuimarisha utawala bora sawa nilifikiri uongozi bora lol nilitaka kusema chomoaa!!!

    mmh hizo zilizobaki ni kichefu chefu, shule za kata na zahanati za kata, he hehee, ambulance vibajaji lol msilete utani nyie old school it seems you are too old to analyse things.
     
  10. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #10
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mwalimu alisomesha watanzania,wengi wakajua kusoma na kuandika kwa kiswahili. Mwalimu alijenga viwanda,alianzisha mashirika mengi ya umma na kwa hiyo aliwapatia Watanzania ajira ktk sekta ya Viwanda na Kilimo. Hivi vyote waliomfuata wameuza! Mwalimu ndiye alilazimisha mwaka 1992 Tanzania tuingie ktk mfumo wa demokrasia ya vyama vingi,bila hivyo CCM hisingemkubalia Mwinyi kama sasa hivi tunavyoona wanacheza na Katiba Mpya.
     
  11. masanjasb

    masanjasb JF-Expert Member

    #11
    Jul 17, 2014
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 2,367
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Wana bodi,ndani ya uhai wa Taifa letu tumeongozwa na marais wapatao 4 nao ni:

    JULIAS KAMBARAGE NYERERE

    ALHAJI HASSAN MWINYI

    BENJAMIN WILIAM MKAPA

    DR JAKAYA MRISHO KIKWETE

    Je kati ma rais hawa ni yepi alielitendea haki Taifa hili unaeweza hata kumuwazia kumpa tena urais au uwaziri mkuu endapo itatokea na kulingana records zake ukimtoa baba wa Taifa(RIP)

    Kwa utani ili kukoleza mada:

    Nyerere: alipenda mchezo wa bao

    Mwinyi: alipenda sana taarabu

    Mkapa: uchumi

    Kikwete: michezo na burudani hadi hivi ninavyoongea kuna wasanii wako nchini kama wageni wa rais

    Karibuni
     
Loading...