Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania: Ni yapi yaliyojiri 1995?

Discussion in 'Great Thinkers' started by MwanaFalsafa1, Aug 7, 2011.

  1. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kuna wengine wetu tulikua wadogo mwaka 1995 kuweza kufuatilia kinyanganyiro cha uraisi mwaka huo. Ndiyo maana ningependa kujua zaidi nini kilicho jiri ndani ya CCM mpaka kupelekea kumteua raisi mstaafu Benjamin WIilliam Mkapa kuwa mgombea wa CCM kwa mwaka huo.

    Machache ninayo jua ni kwamba final three ya CCM ilikua Kikwete, Mkapa na Msuya. Nasikia Kikwete alishinda round ya kwanza ila hakupata zile asilimia 51 zinazo hitajika kupata ushindi wa moja kwa moja. Round ya pili ikawa yeye na Mkapa na Nyerere kwa kutumia ushawishi wake ndani ya chama aka hakikisha ushindi unaenda kwa Mkapa.

    Kwa nijuavyo mimi (naweza kusahihishwa) ni kwamba Nyerere hakudhani Kikwete kakomaa kiuongozi kuweza kuwa raisi mpaka akadiriki kusema "hatuendi kutoa posa tunaenda kuchagua raisi. Kama mtu anampenda mtu kwa sababu ya sura akanywe nae chai."

    Sasa kwa wanaokumbuka zaidi (najua wapo wengi) naomba mnisaidie kunipa somo la historia hapa ya nchi yetu kwa sababu kinyanganyiro cha 1995 ndicho kilicho toa raisi wa kwanza wa mfumo wa vyama vingi.
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,309
    Trophy Points: 280
    maneno hayo aliyasema kumzungumzia lowwasa
    lowassa jina lake lilikatwa na nec,
     
  3. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nyerere aliijua tabia mbovu ya Kikwete na kwamba hafai kuwa rais. Pia wakiwa hapo Dod6a alijulishwa namna ambavyo Lowasa alihamishia majeshi kumsupport Kikwete. Ni baada ya Lowasa kupigwa nyundo na JK wa ukweli (yaani Mwalimu).
     
  4. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Asante kwa kunisahihisha mkuu.
     
  5. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #5
    Aug 7, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Nakumbuka baadhi ya mambo licha ya kwamba nilikuwa bwana mdogo.Gari ya Mrema nilisukuma.Wengi tuliamini angeingia ikulu kama si mwalimu.Mwalimu angemchagua JK maybe ingekuwa bora zaidi kwasababu angekuwa chini ya uangalizi wake.Mkapa ni mnafiki mkubwa,mwalimu alifanya kosa hapo.Kama alikjuwa kin EL wanamipesa,basi angemshurutisha Mkapa awawajibishe.Ama angetilia msisitizo kuwa wawajibishwe na si kuwanyima nafasi za kisiasa.Sasa alipotutoka tunaona tatizo bado lipo,na this time mafisadi ndo wenye nguvu because mwalimu was an one army man.
    Ntarudi.
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Aug 7, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,309
    Trophy Points: 280
    Kikwete alifika top three by accident mno

    Ilipofika 1995 idadi kubwa ya waliojitokeza kugombea kwa CCM walikuwa wakristo na kulikuwa na uvumi kuwa CCM wana utaratibu wa kubadilishana kwamba amemaliza mwinyi Muislam, anaekuja atakuwa mkristo.

    Nyerere alisikia hiyo habari akaikemea mno,akasema rais hata akiwa muislam tena na tena na tena ili mradi anafaa

    But waislam wa CCM wengi hawakuchukua fomu za urais. Siku ya mwisho ya kuchukua fomu, ikawa muislam ni mmoja tu Kighoma Malima na kwa kuwa Malima alikuwa na kashfa za kodi asingefika mbali..

    So Nyerere alienda kumwambia Kikwete achukue fomu za uraisi ili chama kisionekane kimewatenga waislam au kuna mfumo wa kubadilisha uongozi kidini...

    So Kikwete kwa kuwa muislam pekee, akaachiwa jina lake mpaka top three ingawa wote walikuwa wanajua hatapewa urais....na kuna taarifa kuwa alishinda kura mara ya pili pia... sababu kubwa alionekana ni too inexperienced
     
  7. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,902
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    Nilikuwa kama form two hivi na nakumbuka nilifatilia kwa makini walipobaki watatu wa mwisho...kama sikosei mshindi alitangazwa usiku ambaye alikuwa Mkapa.

    Duh ccm niliichukia tokea zamani, nakumbuka nilikuwa sijafikisha miaka kumi na nane lakini nilifoji hadi nikampigia kura Mrema.... i should have known... Mrema godamit...traitor
     
  8. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Nini kilipelekea EL kuhamishia majeshi kwa JK?
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Aug 7, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,112
    Likes Received: 16,059
    Trophy Points: 280

    Kaka umejuaje yote hayo? Au ulishiriki kwenye mchakato mzima?
     
  10. majata

    majata JF-Expert Member

    #10
    Aug 7, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 347
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Dogo kulikuwa na mtu alikuwa anaitwa Tuntemeke sanga huyu aliishia kwenye 5bora lakn huyu alikuwa na uwezo mkubwa kwani alikuwa anafanya maamuzi mazuri hata akiwa bungeni, lakini alikuwa haivi na nyerere hivyo akatoswa.
     
  11. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #11
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Nini kilipelekea Kikwete achukue form akijua fika hatoshinda? What incentive did he have? Aliahidiwa nini?
     
  12. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #12
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Je unaweza kuniambia alikuwa anafanya nini kabla ya kugombea urais? Yani alishawahi kushika nyadhifa zipi. Na baada ya kushindwa uraisi akaishia wapi?
     
  13. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #13
    Aug 7, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,309
    Trophy Points: 280
    sikusema alijua hatashinda
    nilichosema ni kuwa ilionekana hivyo
    kwa kuwa alikuwa very inexperienced na alichukua fomu kwa kuambiwa na nyerere
     
  14. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #14
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Oh ok samahani ni mimi ambae sikuelewa vizuri mkuu.
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Aug 7, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,309
    Trophy Points: 280
    nina ndugu ni ccm insiders
    hata la kikwete kuhamia chadema 2005 ni la ukweli na mbowe alipewa bilioni tatu za kuandaa mazingira
    but leo ukilisema hilo utaoonekana unazusha
     
  16. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #16
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mh mkuu can you tell as more about this? JK alipanga kuhamia kama akishindwa au?
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Aug 7, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,309
    Trophy Points: 280
    huo ulikuwa mpango wa wanamtandao
    haijulikani kama angekuwa na ujasiri wa kufanya hivyo
    mostly walimhofia mkapa kuweka mtu wake,
    but walifanikiwa kum neutralize mkapa
    na ndo maana jk hawezi kuruhusu mkapa ashitakiwe
    mkapa alikuwa na nguvu ya kumzuia asiwe rais,but alimuachia
    ingawa kwa shingo upande
     
  18. M

    Mkandara Verified User

    #18
    Aug 7, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Duh ama kweli Faizal ana kila haki ya kuwashangaa watu.. Hivi kweli mtu unafikia kusema ati waislaam walikuwa hawakujiandikisha hivyo ndio JK akaingia? Je, kweli watu mnasahau kwamba Salim A Salim ndiye alikuwa chaguo la mwalimu na candidate ambaye Watanzania wote walimtegemea!.. na kaja kukataliwa na Wazanzibar kwa sababu ya chuki ya kisiasa baina ya ASP na Umma Party! wakamzulia kuwa ktk mipango ya kumuua Karume kesi ikarudi upya..Na hata habari za Kighoma Malima inaonyesha watu hamna kubmukumbu wala ukweli wa kilichotokea zaidi ya hizi hadithi za zimulizi..Kighoma Malima, na watu kibao wamekolimbwa kwa sababu ya kutaka au kukihama chama....
     
  19. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #19
    Aug 7, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,309
    Trophy Points: 280
    mkandara unachanganya madawa hapa
    sali alizushiwa hayo mambo kwa uchaguzi wa 2005
    muanzisha mada anazungumzia uchaguzi wa 1995
    na uchaguzi huo salim hakuwepo kabisa katika wagombea,alisema bado ana majukumu oau
    ni kweli mwalimu alimtaka achukue fomu,but hakuchukua
     
  20. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #20
    Aug 7, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,309
    Trophy Points: 280
    kuhusu kigoma malima
    hebu tazama kumbukumbu zako vizuri
    alichukua fomu za kugombea urais ccm
    alipotemwa akaenda kujiunga na nra na kuibadilisha kuwa narea
     
Loading...