Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania ni ya nani hasa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Eiyer, Aug 10, 2011.

  1. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Kuna tetesi zimeenea kuwa makabila yote isipokuwa mawili tu yaani Wasukuma na Wagogo,mengine ni ya wakuja kwa kifupi sio hasa wastahili wa kua hapa Tanzania,na jamaa mmoja akadai kuwa ndo chanzo cha watu hawa kutokuwa na uzalendo,hii imekaaje?
     
  2. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Aliyekupa uongo huu anajua kudanganya. Kwani hata kama ni wakuja, tuchukulie wewe sio hayo makabila ulotaja, ipo akilini mwako sasa kuwa Tz si yako hivo usiwe na uzalendo? Kama huna uzalendo na Tz basi na nchi yako hiyo mama. Kwa akili ya kawaida hii inawezekana. Naamini hata kama kweli yooooote ni ya kuja, suala la uzalendo haliwezi kuhusiana kwa zama hizi.
     
  3. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tz ni ya Kijwete, Rostam, Chenge na Lowasa!
     
  4. Bright Smart

    Bright Smart JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2011
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 644
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45


    huyo kwenye nyekundu si ni msukuma!!!?? au gamba lake ndo uzalendo unaotakiwa kwa tanzania!!!??
     
  5. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Aha kumbe nyie bado mnazungumzia Tanzania, wote ni wkuja na kuburuzwa. Nilifikiri mnazungunzia Tanganyika?
     
  6. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Tanzania ili zaliwa 26 April 1964 baada ya muungano. Je, makabila uliyoyataja ndo yalikuwepo na mengine yamekuja baada ya hapo?
     
  7. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #7
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Tanzania ni ya Mfalme Kikwete, familia yake na marafiki zao.
     
  8. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #8
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mkuu mimi kabila langu nchi jirani wanadai limetoka Tz, sasa kwa hili lako sijui nitakuwawapi hasa
     
  9. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #9
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    na shimbo
     
  10. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #10
    Aug 10, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wamarekani wanaipenda marekani yao, lakini wameoriginate kutoka sehemu mbalimbali, kikubwa tujifunze kuipenda nchi yetu
     
  11. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #11
    Aug 10, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Africa inaweza kuungana kama mambo haya tutaweza kuyamaliza,lakini inaonekana ni kazi nzito!
     
  12. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #12
    Aug 10, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    Wasukuma nao si raia(km unavyotaka iwe) wana asili ya Ethiopia kamanda labda Wagogo tuu
     
  13. Jagermaster

    Jagermaster JF-Expert Member

    #13
    Aug 10, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 657
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unataka kutuambia hao wasukuma na wagogo walikuwa wanaishi hata kule makete, nachingwea, handeni, tukuyu, mlingotini, ikwiriri, hata kule Kalya kigoma kabla ya wakoloni kuja Africa?. Hilo haliwezekani, unless unataka kutuambia Tanzania ni mikoa ya Dodoma,Shinyanga, Mwanza na wilaya ya Nzega tu.
     
  14. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #14
    Aug 10, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Mkuu hiyo sio kauliyangu naomba usome na unielewe,hata mimi nimeuliza kama kuna ukweli!
     
  15. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #15
    Aug 10, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    tanzania haina mwenyewe-ila tanganyika ina wenyewe ambao wamelazimishwa kuiacha na kubanwa wasiidai
     
Loading...