Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania ni nchi pekee duniani inayojiendesha yenyewe bila Rais

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by UMMATI, Oct 28, 2011.

  1. U

    UMMATI Member

    #1
    Oct 28, 2011
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    1.Leo nafunguka kwa kusema hivi ''TANZANIA NI NCHI PEKEE DUNIANI INAYOJIENDESHA YENYEWE BILA RAIS''. Ni muda mrefu sasa mambo mengi yanatokea, watu wanachota rasilimali za nchi bila huruma, mikataba mingi feki inasainiwa tu, wizi mkubwa wa pesa za walipa kodi mfano richmond, dowans, kagoda nk, lakini haya yote yakitokea rahisi yupo kimya wala hashtuki, hatoi onyo lolote japo mkwara tu. Lakini cha ajabu alipotakiwa kuzungunzia DOWANS alijing'atang'ata tu ulimi na kuishia kusema hawajui dowans na wala hana shida ya kuwajuwa.(.......)??????

    2.Mawaziri wengi aliowateuwa yeye mwenyewe kwa utashi wake, wameonekana kuboronga kiasi cha kumtia aibu kubwa lakini wala hakuna hatua yeyote ya kuwajibika inayochukuliwa na hamna anayeuliza. (......)?????

    3.Ndani ya chama anachokiongoza watendaji wake wakubwa wameonekana kuropokaropoka tu kila mmoja na analoamkanalo ndo hilohilo bila hata kutafakari analisema.(......)?????

    4.Shillingi ya nchi yetu dhidi ya dollar ya marekani ndani ya mwezi mmoja imeshuka toka $1/Tsh1540 hadi $1/Tsh1840. Hakuna hatua yoyote ya kuimarisha shillingi yetu inayochukuliwa na kiongozi wetu.(.....)????

    5. Na mengineyo mengi tu.(why)?????

    Kutokana na haya yote ni sawa na kusema Tanzania inajiendesha yenyewe bila rais.

    SOURCE; NI MTAZAMO WANGU.

    Naomba kuwakilisha hoja.
     
  2. 2

    21DEC2012 Senior Member

    #2
    Oct 28, 2011
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    1:Mzee Mwinyi alishasema kuwa Tanzania ni kichwa cha mwendawazimu kwa kila anayejifunza kunyoa(kuongoza) hujifunzia hapo.

    somo tumeshapata.tusimlaum rais bali tuwalaum waliomteua (usalama a.k.a uhasama wa taifa na vibaraka wao.
     
  3. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #3
    Oct 28, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,895
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    Kusema nchi haina rais ni kosa la uhaini kisheria, lakini kwa kuwa nchi haifuati sheria hakuna rais na hakuna serikali.
     
  4. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #4
    Oct 28, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,981
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    thread yako ina km ka ukweli fulani hivi.......................
     
  5. N

    Ndole JF-Expert Member

    #5
    Oct 28, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kweli mkuu. Kuna mifano ya maraisi hapa Afrika ambao wanathubutu na wanasonga mbele, Juzi hapa raisi wa afrika ya kusini kafukuza mawaziri wawili kwa wizi, rais sata anafanya vitu vyake. n.k
     
  6. Matango

    Matango JF-Expert Member

    #6
    Oct 28, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 512
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nimeshindwa hata kuisoma, imeni "put off", kuanza tu Tanzania haina Rais, kitu ambacho siyo kweli. Unaweza kuwa unazo hoja lakini kuanza na uongo oooh...
     
  7. d

    dkn Senior Member

    #7
    Oct 28, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 130
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ni makosa kusema Tanzania haina Rais, labda ni lugha tu imeyumba lakini ukiangalia mambo yanayofanyika utaona nchi haina kiongozi imara. Ni viongozi wangapi wana tuhuma waziwazi wameachwa bila Rais kuchukua maamuzi? Rais kama JK anatakiwa awe na Waziri Mkuu imara na watendaji wengine wenye akili..yeye awe na kofia ya urais kupitisha kazi za watendaji wake. Tatizo kubwa la siasa ya Tanzania na CCM kwa sasa ni kuwa, wale wanaomsaidia Rais kuingia madarakani wanapewa ahadi hata iwe kuwa aliyekusaidia ni fisadi. Na imani kubwa sana kama JK 2005 angesimama yeye kama yeye wananchi wengi bila kujali upinzani wangempigia kura.
     
  8. KBE

    KBE Member

    #8
    Oct 28, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe unayedai kuwa Tz ina rais what has he done in the yrs his reigned? I personally think Nothing! Like the thread says whenever his needed to make serious statements he has nothing to say. Let me add all he does is smile. We need answers. Not his pathetic smiles. We need a president whose gonna be a leader and take action. Nt a person who doesnt know anything coz he sure acts that way. So why he the president?
    I agree with the statement we dnt have a President as a country. No system is being followed. Its clear you can do anything and get away with it in Tz.
    God bless and protect Tanzania
     
  9. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #9
    Oct 28, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Miaka 10 bila rais, rekodi ya aina yake hii.
     
  10. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #10
    Oct 28, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    kuna pazia tu pale
     
  11. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #11
    Oct 28, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Rais yupo bana.
     
  12. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #12
    Oct 28, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Rais yupo bana. Sema prezdency labda ndo tumemis ha ha ha
     
  13. T

    THK DJAYZZ JF-Expert Member

    #13
    Oct 28, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,034
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Haina Rais ? Mbona Watanzania mmekuwa walalamishi sana ? Kipindi cha Mkapa mlisema hafai leo hii Kikwete hafai nahic hata akija Dr Slaa naye pia mtamchoka kwa kipindi kifupi.
     
  14. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #14
    Oct 28, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,697
    Likes Received: 4,403
    Trophy Points: 280
    MwanaHalisi juzi niliiona wamesema "nchi ipo kwenye Auto-Pilot...."Siendelei tena alielewa ameelewa!!
     
  15. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #15
    Oct 28, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tangu kifo cha Yahaya alipoondoka na nyota anazowapa viongozi mambo ni mabaya sana kwa watawala wetu.
     
  16. i411

    i411 JF-Expert Member

    #16
    Oct 29, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 751
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ukizani tanzania haina raisi jaribu tia mguu somalia kama kawiki hivi alafu uje utuambie uchambuzi wako.....
     
  17. b

    babubui Member

    #17
    Oct 29, 2011
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    The thread has a point. The comments lack mwelekeo. My observation is: what now? As per our constitution we put him there albait the numbers do not reflect the reality. Lets come up with tangible solutions not malalaiko day in day out! Maisha ya waTanzania wengi yapo njia panda na wachache wanaelea bila wasiwasi.
     
  18. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #18
    Oct 29, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Uhaini wa utumbo wa bata? Hebu kaa kimya kama huna la kuongea
     
  19. JICHO LA 3

    JICHO LA 3 JF-Expert Member

    #19
    Oct 29, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 357
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni kivuli cha Rais
     
  20. w

    wa hapahapa JF-Expert Member

    #20
    May 6, 2015
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 4,608
    Likes Received: 909
    Trophy Points: 280
    'nisingekuwa prezdent ningekuwa msanii kama diamond'
     
Loading...