Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania ni Mali ya nani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mizambwa, Feb 10, 2012.

  1. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #1
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Katika moja ya miswada iliyopelekwa Bungeni na Wabunge kwa umoja wao kutoipitisha ni ule unaohusu "KUPUNGUZA USHURU BIDHAA YA MAJI"

    Wabunge waliipinga kwani haina manufaa kwa mlaji badala yake inamnufaisha mwekezaji.

    Baada ya kitendo cha Bunge kuukataa muswada huu; Sasa maji ya kunywa ya chupa yamepanda bei kwa Sh. 300/= hadi 500/= hii imefanywa makusudi baada ya Bunge kukataa kupitishwa muswada wao.

    Mfumuko wa bei ni ugonjwa unaoinyemelea nchi yetu pasipo kuchukuliwa hatua muhimu za kupambana nao. Kila siku hali inakuwa heri ya Jana. Tumeshuhudia katika kipindi cha miaka 7 iliyopita hali inazidi kubadilika siku kwa siku.

    Bidhaa muhimu hasa Chakula na nguo vinapanda bei kila siku, bidhaa ya mafuta (Nishati) ndiyo haipimimiki.

    Uchunguzi uliofanywa na Gazeti la Mwananchi katika baadhi ya masoko hasa DSm umegundua yafuatayo:-

    "Ili kupata mchicha wa kula watu wanne sasa zinahitajika Sh5,000 badala ya Sh2,000 za Juni mwaka jana", anasema Hussein Juma anayemiliki genge eneo la Manzese.

    Anasema uhalisia huo unafuatia bei halali za sasa ambapo fungu la mashina matano ya mchicha, au matembele ni Sh200, mashina matatu ya Spinachi sasa ni Sh200 badala yakuwa Sh100 ya kila fungu.

    Kwa hali hiyo ili kununua mchicha wa kutosha watu wanne lazima awe na Sh5,000 ili aweze kununua vitunguu, nyanya na mafuta mbali ya mkaa ambao sasa fungu moja ni Sh1,200.

    Bei ya kilo moja ya mchele mzuri hapa ni kati ya Sh2,300 -1,900 mchele kawaida unauzwa kwa bei ya Sh1,800-Sh1,700'' anasema mfanyabiashara wa eneo la Segerea.

    Kauli hiyo inaungwa mkono na Bakari Chongera anayemiliki duka la la vyakula kwa bei ya jumla na rejareja.

    Chongera anasema bei ya mchele haishikiki katika masoko yote tofauti na bei ya maharage ambayo alisema imeanza kuporomoka baada ya wakulima wa mkoa wa Kagera kuingiza sokoni mazao hayo.

    Maharage sasa yanauzwa Sh1,800 kwa kilo badala ya Sh2,000 ingawa ni machafu.

    Hata hivyo, bei ya sembe inaonekana kubaki ile ile ya mwaka jana ya Sh800 kwa kilo, jambo lililotajwa kuwa ni faraja na kwamba sababu kubwa ni hatua ya Serikali kuruhusu mahindi kutoka Wakala wa Hifadhi ya Chakula wa Taifa yauzwe kwa bei ndogo.

    Uchunguzi wa bei ya nyama uligundua kuuzwa kwa Sh6,000 wakati maini ni Sh8,000 kwa kilo. Bei ya kuku wa kienyeji ni kati ya Sh12,000 na Sh20,000.

    Bei ya dagaa wa Kigoma wenye uzito wa gramu 50 ni Sh1,000 badala ya Sh500 za mwaka jana.

    Mfanyabiashara wa vyakula kwenye magenge ya Segerea, Moses Severino anasema bei ya vyakula imekuwa kubwa kutokana na ukimya wa Serikali.


    Je, nini hatma ya Mtanzania Mlalahoi?

    Je; kiwango cha kipato kinaendana na matumizi ya Mtanzania?

    Je, nini kifanyike kudhitibi mfumko wa bei?

    Je, ni nani mmiliki wa Serikali ya Tanzania?

    Natoa hoja:


    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!
     
  2. NusuMutu

    NusuMutu JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 423
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh,swali gumu.
     
  3. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #3
    Feb 11, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Mimi binafsi nimepatwa na kigugumizi katika hili KILA NIKITAFAKARI NASHINDWA KUPATA JIBU NDIO MAANA NIKAONA NILETE HAPA mnisaidie kwani hili soko huria sasa linawanufaisha wachache na kutuweka pabaya walalahoi.
    Sasa hivi kila kitu bei juu, na Serikali bado ipo kimya kama kawaida haijatoa tamko lolote. Mfano kuongezeka kwa bei ya maji ni katika kuishinikiza Serikali ipunguze kodi jinsi wanavyotaka wao.

    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!!
     
  4. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #4
    Feb 23, 2012
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wakuu,
    Tunapoendelea kujiweka sawa kwa ajili ya mambo ya kitaifa yaliyoko mbele yetu, hususan mchakato wa kuandikwa kwa katika mpya, naomba kuuliza swali. Nahisi pamoja na mambo mengine, katiba mpya itatakiwa kuwa na ibara inayolitaja taifa letu Tanzania. Katika kufikiria hayo nimepata swali ambalo pengine laweza kuonekana jepesi lakini kumbe gumu. Hivi; Tanzania ni mali ya nani? Naomba mtazamo wenu kisha tujadiliane
     
  5. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #5
    Feb 23, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    yawaTz.
     
  6. kakakuona40

    kakakuona40 JF-Expert Member

    #6
    Feb 23, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kasome katiba
     
  7. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #7
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    ni nchi ya mafisadi na familia zao!!!!
     
  8. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #8
    Feb 23, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,036
    Trophy Points: 280
    Mali yangu.
     
  9. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #9
    Feb 23, 2012
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kama ni mali ya waTZ, imekuwaje sio wanufaika wakuu wa maliasili ya tanzania yenyewe; au inakuwaje njia kuu za uchumi wa nchi hii zinamilikiwa na watu wasio waTZ; na je, katiba mpya itaweza kubadili chochote hapo?
    Aidha, kama ni mali ya waTZ wameipata wapi?
     
  10. O-man

    O-man JF-Expert Member

    #10
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mali ya bibi lakini marehemu siku nyingi.
     
  11. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #11
    Feb 23, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,036
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo mkuu unataka kusema kwamba Tanzania ilikuwa mali ya Watanzania kati ya mwaka 1967 hadi mwaka 1992. Yaani wakati wa utekelezaji wa Azimio la Arusha ambapo njia kuu za uchjmi zilikuwa zinamilikiwa na Watanzania wenyewe.
     
  12. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #12
    Feb 23, 2012
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Du!, Kimbunga, kwa hiyo unaweza ukapita wakati wowote, kufumba na kufumbua ukaichukua?!
     
  13. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #13
    Feb 23, 2012
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Watanzania hawajawahi kumiliki njia kuu za uchumi, enzi unazozisema njia hizo zilimilikiwa na dola, kwa kisingizio cha kwamba ni mali ya umma. Ndio maana uliibuka msemo kwamba 'mali ya umma haiumi'. yaani kwa kuwa watanzania walikuwa si wamiliki wa uchumi, hawakuwa na uchungu na hicho kilichoitwa mali ya umma.
     
  14. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #14
    Feb 23, 2012
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    LoL! Bibi hakuacha wosia, hana mrithi?
     
  15. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #15
    Feb 23, 2012
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mwizi kamwe si mwenye mali, na kwa kuwa kaiba ni jukumu la mwenye mali halisi kuhakikisha anarejesha umiliki panapostahili
     
  16. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #16
    Feb 23, 2012
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Nimeisoma mkuu, hiyo katiba ya 1977 haina ibara inayosema wazi Tanzania ni mali ya nani
     
  17. B

    Bandio Senior Member

    #17
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 101
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu nakubaliana na wewe.
     
  18. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #18
    Feb 23, 2012
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mkuu Bandio, umekubaliana naye tu au umekubali mafisadi waendelee kuwa ndio wenye Tanzania?
     
  19. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #19
    Feb 23, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    we umechelewa, Tz ni mali ya mafisadi
     
  20. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #20
    Feb 23, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,905
    Likes Received: 1,355
    Trophy Points: 280
    kumbe tanzania ni mali na sio jina la nchi!!didn't know that.!basi jibu sahihi ni jk na ridhiwani
     
Loading...