Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania ni kinara wa misamaha ya kodi-utafiti

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by ehamaro, Oct 29, 2010.

  1. ehamaro

    ehamaro Member

    #1
    Oct 29, 2010
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanzania inaongoza kwa kutoa misamaha mikubwa zaidi ya kodi ikilinganishwa na nchi nyingine za Afrika Mashariki pamoja na bajeti yake kuwa tegemezi kwa misaada ya nje kwa zaidi ya asilimia 30.
    Taarifa hiyo ilitolewa jana jijini Dar es Salaam na Rose Aiko, mchambuzi wa utafiti toka Uwazi (Pata picha kamili) alipokuwa akiwasilisha muhtasari wa utafiti uliofanywa na taasisi isiyo ya kiserikali ya Uwazi-Twaweza kuhusiana na misamaha ya kodi Tanzania.
    Aiko alisema kiwango cha misamaha ya kodi inayotolewa Tanzania ni kikubwa ukilinganisha na misamaha inayotolewa na nchi za Uganda na Kenya.
    “Hapa kwetu, kati ya miaka ya 2005/06 na 2007/08, misamaha ya kodi ilikadiriwa kuwa wastani wa asilimia 3.9 ya pato la taifa. Mwaka 2008/09, ilikuwa asilimia 2.8 na mwaka 2009/10 asilimia 2.3,” alisema.
    chanzo :: IPPMEDIA
     
  2. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #2
    Oct 30, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,759
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Sio kweli labda tumuulize kwanza kikwete,kinana,makamba na mafisadi wanosamehewa kodi.........
     
Loading...