Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania needs an Emergency Response and Volunteer Unit

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MwanaFalsafa1, Feb 18, 2011.

  1. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #1
    Feb 18, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kutokana na janga la Gongo la Mboto lime nijia wazo kwamba tuna hitaji kitengo cha kutoa huduma ya kwanza. Hapa simaanishi polisi au vyombo vya usalama bali watu wanao weza kwenda kuokoa watu na kutoa misaada mbali mbali mfano wenzetu wanavyo fanya pale maafa kama ya migodi iki tokea.

    Kwa vile nchi yetu kila siku tuna jidai ni "masikini" hii unit inaweza ikawa na idadi kubwa ya respondents wawe kama volunteers na wale waku ajiriwa wawe viongozi tu wa kitengo. Kwa hiyo kwa mfano mimi MF1 niki jiandikisha kama volunteer napewa training kama ni huduma ya kwanza n.k. Janga lita kapo tokewa naitwa mara moja. This way siwi mwajiriwa kwa hiyo siwi gharama yoyote kwa serikali.

    Je mnaonaje wakuu?
     
  2. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Naunga mkono hoja!
    Muhimbili wameanzisha Department ya emergency medicine natumaini inaperform vizuri hasa ukiangalia hili tukio la G.mboto.tatizo mikoani hakuna kitu kama hiki.serikali isiogope gharama ktk suala la uhai!
     
  3. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ni kweli mkuu serikali haitakiwi kabisa kugopa gharama kwenye swala la uhai ila volunteers nao wata saidia kuongoza man power. Tena kwa nchi za wenzetu kazi za kuvolunteer zina ng'arisha CV ya mtu. Tuna kuwa na idadi fulani ya waajiriwa ambao wata form base ya kitengo then tuna encourage watu kuwa volunteers kwa kuwapa incentives mbali mbali.
     
  4. m

    mzawahalisi JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2011
    Joined: Jan 11, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 45
    naunga mkono hoja, NGOs za huduma za kujitolea kama hizi ni zamuhimu sana nivema watanzania tukaanza kujijengea utamaduni wa kujitolea kusaidia kuokoa maisha.
    Angalizo nnje ya mada: hili ni jambo muhimu sana , lakini utaona watu wanapita tu, no support, ila ongelea majungu hapa wasshadadiaji watakuwa lukuki.
    Naomba watz tujifuze kutotegemea mtu ama watu fulani kutuondolea matatizo yetu. Itakuwaje cku wale tunao watrust zaidi wakatusaliti tutageukia wapi?
     
  5. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    Ni kweli mkuu. Watu wana penda post zilizo kaa kiudaku udaku au kudiscuss watu. Lakini tuta fanyaje. Ndiyo jamii tuliyo nayo.
     
  6. E

    Elifasi Senior Member

    #6
    Feb 19, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 180
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ...kitengo kipo ofisi ya wazir mkuu, na mafunzo & semina kbao washapewa, tangu enz za Sumaye. Pia kuna red cross Tz, wanafanya kaz nzur sana hata now. Na scout ndo mida wanavolunteer.

    Hakuna haja ya kuweka paralel strakcha kbao. Waziwezeshe zilzopo kitaaluma na kwa masurufu wataweza.

    Otherwise, ni wazo la kizalendo sana. Beyond Makinda's thinkin. Even beyond political partyin!
     
  7. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #7
    Feb 19, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    asante kwa kutujulisha. Hii ndo elimu tunayoitaka. Watu wengi humu (including me) nilikuwa sijui juu ya hicho kitengo. Umeniondoa ujinga.
    Tungependa kujua funding zake na structure zake zikoje. Hizi ndo huwa sehemu zenye mianya ya ufisadi. Zipo zipo tu...utendaji sifuri lakini wana sehemu yao katika bajeti! I hope Chadema wata-raise hii ishu bungeni!
     
Loading...