Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania, nchi ya vijipesa, vijisenti, na ubunge unaoleta umaskini...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kiwi, Mar 9, 2012.

  1. Kiwi

    Kiwi JF-Expert Member

    #1
    Mar 9, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 936
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Wanajamvi,

    Baada ya kumsikiliza Adam Kighoma Malima jioni hii, na kusikia akisema ana haki ya kutembea na vijipesa vyake takriban dola elfu nne na shilingi zaidi ya milioni moja taslimu, nikakumbuka usemi wa mzee wa vijisenti, pamoja na kauli ya Spika kuwa Ubunge ni kazi ya kifukara sana. Hivi kusema kweli ni watanzania wangapi wanaishi kwa chini ya dola moja kwa siku? Watanzania wangapi leo hii wanalala na njaa, na wale waliokula hawajui kama kesho watapata chakula? Ni watanzania wangapi hawamudu kupeleka watoto shuleni? Ni watanzania wangapi hawajui hata maji ya kunywa watayapata wapi? Kweli hawa ndio tunategemea watatufikiria sisi kama watanzania na kujali maslahi yetu? Ambao bado wamelala usingizini amkeni!!!

    Mungu Ibariki Tanzania!!!
     
  2. Kiwi

    Kiwi JF-Expert Member

    #2
    Mar 9, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 936
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Na leo ametuhakikishia mbele ya kadamnasi kuwa ana bunduki mbili, bastola na bunduki kubwa. What arrogance Honourable Mr. Deputy Minister!!! Huna haja ya kujikweza, kumbuka watanzania ndio waliokupa dhamana ya kufika hapo ulipo!

    Watanzania wenzangu huu uongozi wa awamu hii ni bomu, wameoza wote. Hakuna jinsi ya kuwasafisha. Ondoeni huu uozo, tunaangamia!!!
     
  3. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #3
    Mar 9, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,526
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    .
    Hawataki kujionyesha kwamba hawanazo. Lakini utawahurumia kwa jinsi wanavyokuwa wadogo kama piritoni wakiwa mbele ya nchi wafadhali wakiomba misaada. Wakiisha zipata ndio wanazitumbukiza kwenye mifuko yao tena bado zikiwa dollar hivyo hivyo na kuziita vijicent/vipesa kwenye uwanja wa kinamamapoa wa kibongo. Eti wawaone babkubwa. Mbongo noma kweli.
    .
     
  4. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2012
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,833
    Likes Received: 741
    Trophy Points: 280
    ....utajipa pressure bure!
     
  5. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,972
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Kwani Watanzania hawajapata pressure bado? Hebu angalia nchi inavyoendeshwa na hao wenye vijipesa. Tatizo ni kuwa wengi tu hawajui kama wana pressure na wanaona hali ni kawaida tu...mpaka siku mtu anapodondoka.
     
  6. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2012
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Hivi huyu anayeitwa mheshimiwa alikuwa na haja gani ya kutaja kwamba ana bunduki mbili? Je katika tukio hili la kuibiwa hizo bunduki zimemsaidia nini?

    Tiba
     
  7. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwake dola elfu 4 ni vijipesa. Ndo bongo hii.
     
  8. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,972
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Yeah. Only in Tanzania ndio mahali mtu anaita kiasi hicho 'vijipesa'. Katika nchi zingine watu hawatembei na pesa nyingi kama hivyo, akitembea nazo kiasi hicho basi hushukiwa kuwa ni muuzaji unga au anafanya biashara haramu.
     
  9. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Nimekaona hako kajamaa....
    Ulimbukeni ni tatizo la msingi kwa "viongozi" wetu.
     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Silaha zote hizo za nini? Yuko vitani?
     
  11. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2012
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kama mtu anatembea na zaidi ya cash money 20Ml anasema ni vijipesa (pocket money), kumbe NI HALALI MADAKTARI WAGOME!
     
  12. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #12
    Mar 9, 2012
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    TANZANIA HAKUNA AMANI ni kutembea na masilaha lukuki kama wasomali!
     
  13. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #13
    Mar 9, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,043
    Likes Received: 549
    Trophy Points: 280
    Anasema anaweza akapigiwa simu aende kwenye kikao cha gafla iraq au somalia so ni muhimu kutembea na passport pamoja na vijihela,kuhusu ak47 na 9mm amesema kwamba hua wanasafiri usiku maporini so ni muhimu kua na mavitu kama hayo,huyo dada aliyemlamba nampa big up!!
     
  14. d

    dmatemu JF-Expert Member

    #14
    Mar 9, 2012
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 505
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    mkuu ndo hivyo bwana Bong inaliwa na wachache. Kwanza mi nawapongeza sana hao waliomliza Maliam yaani kama ningewafahamu, ningewapa hata bia moja moja kwa kuwapongeza. Maisha ya sasa magumu halafu we unatembea na US $4000 ndani ya nchi hii jamani ni haki? Hata kama ningekuwa mm ningekwiba tu hela hiyo maana najua ni mtaji tosha wa kuanzisha biashara na kuachana na umaskini. Hongereni wadada bado mkuu wa kaya tu
     
Loading...