Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania Nchi ya 3 Africa kuwa na madini mengi-Changamoto yetu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by engmtolera, Feb 17, 2012.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    Feb 17, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,057
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Wana Jf Naomba niuluze swali
    leo ktk BBC swahili tunaelezwa kuwa Tanzania ni nchi ya tatu Africa kuwa na madini mengi,lakini bado nchi zisizo na mali asili hiyo zinatuongoza ktk maswala ya uchumi.

    tufanye nini ili madini haya yaweze kutufaidisha kama nchi za SA na Botswana?
    je ni kweli madini yanaweza kututoa hapa tulipo na kutufikisha mahala nasi tukajivunia uwepo wa madini Tanzania?
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    Feb 17, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Uwongo mtupu
     
  3. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Soma alama za nyakati mkuu, unadhani mchonga hakuyafahamu haya?
     
  4. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Watu hawana natural resources ila wanatupa misaada, its a big shame!
     
  5. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Ningekuwa pale maeneo wangenikoma, kodi kwanza, then chimba kwa kiwango tulichokuwekea, hutaki nenda congo!
     
  6. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #6
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Wazungu bana, wanatufanya tujione matajiri kuliko wao kisa eti tuna madini while yanaisha within 30 years to come! Yaani sijui wajukuu zetu watakuta tumekuwa bara la amerika yaani 'a state of Afrika in the USA'! Lol!
     
  7. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Canadian mining company inafurahia policy tuliyonayo, i dont blame them, ni sisi wakosaji! Wao they are fortune seekers, how the hell are they supposed to give a damn about what will happen to us? 'damn' as Americans says!
     
  8. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #8
    Feb 18, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Kaka hayo madini yanawanufaisha wageni na watu wachache tu hapa bongo,watu hao ni watawala,wanasiasa na wafanyabiashara wakubwa.Wafamyabiashara kama akina Ami Mpungwe (alikuwa balozi wetu SA )Rostam na akina Mengi ndio wanaambulia mabaki ya rasili mali ya madini sisi wengine ndio hakuna kitu tunachokipata,wanasiasa wa chama tawala ,mawaziri akina Ngeleja and Co,Karamagi etc
     
  9. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #9
    Feb 18, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,684
    Likes Received: 1,826
    Trophy Points: 280
    Naambiwa kua Riz1 ana hisa za Kutosha tu katika kampuni ya Tanzanite One ya Merarani.
    Kampuni hii toka nakua naiskia tu ikichimba kwa majina mbalimbali kama Afgem, Samax, n.k.
     
Loading...