Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania nani alikuloga?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kijiichake, Sep 19, 2011.

  1. k

    kijiichake JF-Expert Member

    #1
    Sep 19, 2011
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 285
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimesikia nimesoma na kutazama vyombo mbali mbali vya hapa inchini na vya inje ya nchi, kuhusu kashfa ya magendo ya uuzaji wa sukari inje ya nchi ikanikatisha tamaa ya kuitwa mtanzania. Nimegundua kwamba viwanda vya Tanzania bado havijawa na uwezo wa kuzalisha bidhaa za kukidhi mahitaji mahitaji ya watumiaji wa bidhaa hiyo, hivyo kulifanya taifa kuwa soko la mataifa toka asia. Kama hamwezi zalisha sukari yakutoleza watumiaji wa ndani uchumi unakua kivipi? Uchumi wa Tanzania uko (I C U) Chumba cha wagonjwa mahuti huti, wanao hitaji uangalizi maalumu. Mkapa alitusogeza mbele miaka 10! Kikwete katurudisha nyuma miaka 150! Mungu ikomboe Tanzania.
     
  2. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #2
    Sep 19, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,759
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Tumelia mpaka machozi ya damu lakini si ccm wala kikwete awezaye kutusikia zaidi wapo igunga kugawana ufisadi ambao ccm,kikwete na rostam wamefanya kwa umoja na unafiki wao .........................kilichobakia ni kuingia barabarani tu mpaka kieleweke
     
  3. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #3
    Sep 19, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    aliyebadilisha jina letu tulilopewa na mungu tanganyika ndiye aliyetuloga kwa kutupa jina la mikosi tanzania.
    siku tukitubu na kuacha dhambi ya kutumia majina yasiyo yetu tutaokoka na kuishi maisha ya nayofanana na ardhi yetu,anga letu,rasilimali zetu nk.
     
  4. l

    luckman JF-Expert Member

    #4
    Sep 19, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,136
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    katiba inasema mtu akifikisha miaka zaidi ya 40 anaweza kugombea urais, mwaka 1995 nyerere alimkataa kikwete asigombee hali alikuwa akijua fika kafikisha umri huo na zaidi kwani kati ya vitu alivyokua anatembea navyo ni katiba na biblia so alijua fika kuwa jamaaa kafikisha umri ila alimkataa akisema bado mdogo! JE WATAFITI WA MAMBO HAPO MNADHANI NYRERERE ALITUMIA KIGEZO GANI NA alimaanisha nini??? yani kwa kifupi alimkataa kabisa kuwa hawezi na haya yote nadhani mnayaona na ndo yanayotokea!!!!!!!!!,
     
  5. k

    kijiichake JF-Expert Member

    #5
    Sep 21, 2011
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 285
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Igunga igunga natamani huu uchagazi ungefanyika majimbo yote yanayowakilishwa na vilaza magamba ndo wangejua mchezo kwisha bunge lingepata 50% ya upinzani na ndo ingekuwa mwisho wa jk madarakani mungu atatukomboa ama atatuacha?
     
Loading...