Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania na uganda ndio nchi pekee zilizopigana vita Africa

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Sangarara, May 18, 2012.

  1. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Ukiacha hivi vimashambulizi vya kuviziana viziana vya baina ya nchi ambazo hapo mwanzo zimewahi kuwa nchi moja kabla ya kamoja kujitenga.

    Niko tayari kusahihishwa, lakini kumbukumbu zangu zinaonyesha kwamba hakuna nchi nyingine ambazo zimepata kuingia vitani katika namna ambayo kila mwananchi anawajibika kupigana kama ilivyotokea wakati wa vita kati ya Tanzania na Uganda. Au la!!!! tuviite vita kati ya Tanzania na Iddi Amini sababu kuna ushahidi kwamba Waganda hawakushiriki vita vile katika namna ambayo watanzania walishiriki au walihamasishwa kushiriki.

    Mwenye kumbukumbu sahihi aniweke sawa.
     
  2. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #2
    May 19, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,898
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    Ethiopia vs samalia?!
     
  3. Nelsweeter

    Nelsweeter Senior Member

    #3
    May 19, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 141
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uganda vs Rwanda + Ethiopia vs Eritrea
     
  4. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #4
    May 19, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Wananchi wa nchi hizo nao walihamasishwa kushiriki? vilipiganwa lini? kwa nini?
     
  5. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #5
    May 19, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Hii ya Uganda na Rwanda sidhani kama ilikuwa vita, zilikuwa chokochoko tu.
     
  6. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #6
    May 19, 2012
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    You remain to be correct
     
  7. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #7
    May 19, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 6,622
    Likes Received: 2,184
    Trophy Points: 280
    nigeria na cameroon
     
  8. f

    fady brown New Member

    #8
    May 21, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Lakini kweli ni vita hivyo tu(ug&tz) hakuna vngn tena!
     
  9. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #9
    May 21, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Libya vs Tchad, Ethiopia vs Somalia (fighting over Ogaden province), Ethiopia vs Eritrea
     
  10. bona

    bona JF-Expert Member

    #10
    May 21, 2012
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,667
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    libya vs chad, the congo and zimbabwe on one side vs uganda and rwanda on the other side! ethiopia vs eritrea! camon usipende onyesha ufinyu wako wa historia!
     
  11. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #11
    May 22, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Nakubaliana na ufinyu wangu wa historia, sababu hakuna mtu anaweza akajua kila kitu, lakini nachelea usije ukawa unarefer kwenye tumashambulizi twa kuvizia viziana huku kila mmoja akisema hoo nchi yangu inashambuliwa.

    Namaanisha vita kwa maana ya kwamba, Rais anatangaza NCHI YETU IKO VITANI na vita vikaisha baada ya Taifa Moja au Majeshi ya Taifa moja kushindwa na baada ya hipo zisisikike chokochoko zingine za kivita zaidi ya propaganda za wanasiasa tu, Kama ilivyokuwa kwa Tanzania na Uganda, au NATO na SADAMU HUSSEIN.

    Sababu hiyo unayorefer kama Vita ya Rwanda na Uganda, Mseven never declared war, Hivyo vya Libya na Chad pia sio kitu nachorefer mimi sababu kuna sort of civilian war ilikuwa ikiendelea CHAD na ghadafi kama kawaida yake alikuwa anaback up upande mmoja, similar to kind of what happened in what you refer to as Uganda - Rwanda war, these were mere conflicts, Unless useme kama ni hivyo hata Tanzania Fought Idd Amini not Uganda sababu Civilian Ugandan never wanted that war. if am correct. Nadhani unanielewa.
     
  12. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #12
    Jun 4, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ethiopia v Elitrea
     
  13. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #13
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,898
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    Kenya vs somalia a.k.a alshabaab
     
  14. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #14
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
    Define vita kwanza tujue tunaongelea nini.
     
  15. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #15
    Jun 5, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Mnahangaika tu, nchi imewashinda kuongoza mnataka kusingizia vita ya mwaka 1978!
    Rwanda waliuana mamilioni juzi tu wamesahisha makosa yao wametupita. Ujinga mtupu!
     
  16. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #16
    Jun 5, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Mkuu ukiwa waziri wa elimu si utafuta somo la historia wewe??
     
  17. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #17
    Jun 5, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Wewe umeishaelewa nachotafuta, unachokifanya ni kutaka kuniweka roho juu juu
     
  18. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #18
    Jun 5, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
    Unajuaje kama nimeelewa? Wewe muaguzi?
     
  19. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #19
    Jun 6, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Hapana ni Mbashiri.
     
  20. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #20
    Jun 6, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tujadili mambo ya msingi na hasahasa katiba ili MAGAMBA wasiichakachue!
     
Loading...