Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania na siasa ya uchumi na uchumi wa siasa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by The Planner, Dec 29, 2010.

  1. The Planner

    The Planner JF-Expert Member

    #1
    Dec 29, 2010
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 333
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Wanazuoni mbalimbali katika fani ya maendeleo na uchumi wamewahi kuja na theories mbalimbali katika kujaribu kueleza dhana ya kutokuendelea kwa nchi za dunia ya tatu, pia wamejaribu kutoa hatua ambazo wanadhani nchi zilizoendelea zilifuata, Ukimuangalia Marx kwa mfano na watu mbalimbali waliochangia katika Marx theories of social development wanatoa hatua zifuatazo ili kuweza kuendelea,
    1. Primitive communalism 2. Feudalism 3. Capitalism 4. Socialism na 5. Communism/Communalism
    Tukija kwa economist Rostow, yeye anatupa pia hatua tano ambazo hazina budi kupitiwa katika economic growth
    1. Traditional Society 2. Pre-conditions for take off 3. Take-off 4. Drive to maturity and 5. Age of high mass consumption
    Ukijaribu kuangalia hizi stages, tunaweza kuzichambua katika msingi wa vitu vitatu yaani:
    Stage ya 1. Uchumi unaotegemea kilimo 2. Uchumi unaotegemea viwanda na 3. Uchumi unaotegemea huduma na technolojia

    Kwamba ili kuweza kujikomboa hatuna budi kutoka stage moja kwenda nyingine, hapa ndipo tunapokuja kuona mkanganyiko ukilinganisha na hali yetu sisi watanzania. Katika critism za hizi stages zote ukulinganisha na hali ya nchi za Afrika kama Tanzania, hatuoni sisi tuko katika stage ipi. hapa ndipo msingi wa mada yangu unapojengeka kwamba katika hizi stage zote sisi uchumi wetu haujengwi kwa msingi wa kilimo, viwanda au huduma rather tunaweza sema uchumi wetu unajengwa katika kutegemea siasa. Mpaka pale tutakapotoka katika political economy na kujua kitu gani kinachojenga uchumi wetu na kuelekeza resources zetu na commitment zetu huko tutajikomboa, vinginevyo tutazidi kutopea katika ufisadi maana ni hatua mojawapo endelevu katika uchumi uliojaa sanaa za kisiasa
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Dec 29, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu wewe ni bingwa wa DS ..... summary basi bana.... wengine ngwini lilitushinda
     
Loading...