Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania na Africa tunajifunza nini kwa mapinduzi ya Guinea?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by August, Dec 26, 2008.

  1. A

    August JF-Expert Member

    #1
    Dec 26, 2008
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,680
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Guinea PM Surrenders to Coup Leaders
    By Scott Stearns
    Dakar
    25 December 2008

    [​IMG]
    [​IMG]
    Guinean Prime Minister Tidiane Souare (file photos)

     
  2. S

    Sahiba JF-Expert Member

    #2
    Dec 26, 2008
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Guys Mr. Camara did the right thing and no one knows his intention but so far he handle the situation very well because guys most of this African Old fashion leaders they want to die in power and that is all they care power power power and the worst part is they don't make any changes to their countries so in a long run Mr.Camara present a hope so far again no one knows his intention and hope a positive change is coming soon.sometime you rather have Mr.Camara lead the country than Grandfather Mugabe and hope someone like him will take over na kule kwa babu Mugabe and send him somewhere in exile.
     
  3. Mlalahoi

    Mlalahoi JF-Expert Member

    #3
    Dec 26, 2008
    Joined: Aug 31, 2006
    Messages: 1,933
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 160
    Ahh sie ni nchi ya amani na utulivu.Hayo yanawatokea wenzetu tu sio sisi.Tuna chama tawala imara,kimekuwa kikiwajali wananchi tangu kizaliwe 1977,tuna rais ambaye jitihada zake za kuleta maisha bora kwa kila mtanzania zinaonekana,na watumishi wa umma (including wanajeshi) wanapatiwa mishahara ya kutosha na hawadai malimbikizo yoyote.....wishful thinking,of course.Well,watawala wetu wako busy sana na kuifisadi nchi yetu wala hawajali yanayotokea kwingineko.Wanasahau kwamba wanyonge wakiungana wanaweza kuiondoa dola madarakani kwa njia yoyote ile
     
  4. A

    August JF-Expert Member

    #4
    Dec 26, 2008
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,680
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Guinea junta seeks to allay fears

    Capt Camara says he wants to rid Guinea of corruption

    HAVE YOUR SAY We need a change, change that will benefit all Guineans. We pray for a good leader
    Amara, Nzerekore


    Celebrations in Conarky

     
  5. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #5
    Dec 26, 2008
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    - I mean so far sijaona all the facts za the whole ishu, lakini I do not like this quote, miaka miwili kuandaa uchaguzi? Somebody please help me Why two years?
     
  6. Nzokanhyilu

    Nzokanhyilu JF-Expert Member

    #6
    Dec 26, 2008
    Joined: Feb 19, 2007
    Messages: 1,087
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Another Yahya Jammeh in the making. Akionja utamu hatoki hapo.
     
  7. J

    JokaKuu Platinum Member

    #7
    Dec 26, 2008
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,789
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    ..lakini Raisi Kikwete si askari mstaafu.

    ..labda Guinea wangejifunza toka kwetu.
     
  8. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #8
    Dec 26, 2008
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Unanikumbusha usemi wa Chiluba: Power is Sweet.
     
  9. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #9
    Dec 26, 2008
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hakuna cha kujifunza kwani hii ni mara ya kwanza kutokea mapinduzi barani Africa?

    Kama kuna cha kujifunza basi ni kuwa it's time to move on.
     
  10. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #10
    Dec 27, 2008
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Kuna cha kujifunza pale Guinea?, sie tumepita huko siku nyiiingi sana.
    Jamaa Conteh kufia kwenye kigoda cha Ikulu si suala ambalo waTanzania tunalielewa kirahisi.
     
  11. K

    Kafara JF-Expert Member

    #11
    Dec 27, 2008
    Joined: Feb 17, 2007
    Messages: 1,375
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mwaka mmoja wa kujipongeza kwa "risk" aliyochukua, na wa pili kujitayarisha kuachia madaraka (kama kweli nia hiyo ipo).
     
  12. K

    Kafara JF-Expert Member

    #12
    Dec 27, 2008
    Joined: Feb 17, 2007
    Messages: 1,375
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    funzo ni kwamba japokuwa "coup d'etat" zimepitwa na wakati na zinapingwa duniani kote bado zinawezekana hususan pale serikali "inapowatelekeza" wananchi wake.
     
  13. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #13
    Dec 27, 2008
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Huyu Kamara sii leo amesikika akijitetea kwa Wade ktk simu eti atakaa tu kwa miezi 8 ndo uchaguzi? Na istoshe eti hatagombea uraisi!! Sasa tuamini lipi? la 2 years au 8 months? Hawa jamaa mara nyingi hawaaminiki!
    We wait and see!
     
  14. M

    Mkandara Verified User

    #14
    Dec 27, 2008
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    FMES,
    Mkuu wangu ina make sense sana tu. Hivi kweli unafikiria yakitokea mapinduzi Tanzania na jeshi likaruhusu uchaguzi baada ya miezi michache, hivi kweli CCM watashindwa uchaguzi huo!..
    Kisha kama rais wetu anaweza kupatwa na kifo cha ghafla mrithi wake wa kiti cha Urais anaweza kuzua balaa kama la Guinea.
    Kulingana na habari nilivyosikia mimi BBC, huyo Conte mwenyewe alichukua nchi kwa mapinduzi akawaahidi wananchi changes na yote mazuri ya maendeleo kwa watu wote lakini toka ameshika madaraka hakuna changes isipokuwa kuendeleza Utawala wa asili ya mwafrika -Mabavu..
    Sasa napokwama ni kuelewa ni pixcha nzima ya Mapinduzi haya walilaumu Utawala ambao wamekuwa wakiutumikia miaka yote hadi kifo chake. Je, Tatizo ni sheria ya nchi yao ambayo kikatiba aliyetakiwa kurithi kiti cha urais ni Speaker wa Bunge!..Na huyu mzee hana washabiki kabisa kwani inasemekana ni sawa na Mh. Six...
     
  15. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #15
    Dec 28, 2008
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    - Mkuu Bob, kama this is the point basi CCM izuiwe kugombea maana hapa nia itakuwa kuinyima ushindi sasa kwa nini uiruhusu kugombea kama wananchi wanaitaka?, lakini ninaamini miezi sita tu inatosha kwa wenye nia njema na taifa,

    - Nimesoma all the facts sasa, sawa ilikuwa ni muhimu sana in this case ya Guinea kwa Camara, kuingilia kati lakini hii ya kusubiri miaka miwili haina mshiko hata kidogo, miezi sita tu inatosha.
     
  16. M

    Mkandara Verified User

    #16
    Dec 28, 2008
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    FMES,
    Tatizo la Guinea ni sawa na CCM leo kuna mtandao ndani ya uongozi wa nchi ile kwa hiyo uchaguzi unalenga zaidi watu fulani na sio chama kwa ujumla. Wapo wazee asilia ambao hawatakiwi kushika madaraka na kulingana na habari hao wazee ndio kipenzi cha wananchi..
    kwa hiyo hata hapa nyumbani huwezi kuzuia CCM kama chama kwa sababu karibu kila mtu ni mwanachama wa CCM iwe asili ama wa kuja...Na huwezi kuwaondoa CCM kwenye Uchaguzi nchi za Ulaya hazikakuacha na ndilo linalotendeka huko Guinea wameshaanza kupiga kelele kwa sababu (kulingana na fununu) yale madini ya kutengenezea Aluminium yanatakiwa sana na kuna hatari ya viongozi hawa kubatillisha Mkataba uliotangulia.
     
  17. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #17
    Dec 28, 2008
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    - Bob mimi ninavyowasoma hawa Guinea, ni kwamba hawa wanajeshi wana tatizo kubwa kwa sababu either wakae kwa muda mrefu au wawape hao hao waliowapindua sasa ili waishie kuwaua wao wenyewe wanajeshi kina Camara,

    - Inaonekana wengi wa juu hawakufurahishwa sana na haya mapinduzi, halafu kuna tatizo sana junior officers wanapochukua nchi, maana senior hawatalala mpaka wajibu mapigo kama vile Liberia na Doe,

    Anyways, binafsi siungi mkono mapinduzi kwa siku za sasa, maana tatizo lake ni kwamba huwezi ku-draw the line yataanzia na kuishia wapi, unless wazungu waingilie kati.
     
  18. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #18
    Dec 28, 2008
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Ni rahisi sana kwa Tanzania kupinduliwa na Macaptaini kuliko Majenerali wanaokula Bure na kwenda chooni bure hapa Tanzania. Macaptain walitikisa kiberiti mwaka fulani wakaishiakukopeshwa magari wakaridhika. Lakini nijuavyo mimi kundi la makepteni ndo kundi la wanajeshi wengi walo irudi shule.

    Kwamba kunaweza kutokea mapinduzi nchini Tanzania? Ndiyo kuna possibility hiyo. Lakini sioni Brigedia au Generali yeyote mwenye hamu ya kufanya hivyo.

    Mapinduzi ni jambo zuri?Sina uhakika, nijualo ni moja kwamba ubadhirifu wa mali ya umma na Ufisadi ni kati ya mambo yawezayo kuzaa wazo la kupindua serikali.
    Wengi wa Makepteni hali zao huwa mbaya pale tu watakiwapo kustaafu, kwani wao hustaafu wakiwa na miaka 50. Kwa tabia zao kwamba wengi wao wameoza kwa chini na hivyo huchelewa sana kuoa,mara nyingi hustaafu wakiwa waya huku watoto wao wakiwa bado chekechea.
     
  19. M

    Mbunge Senior Member

    #19
    Dec 28, 2008
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    JIPYA ni kuwa Uncle Captain Camara katangaza kuwa sampuli ya kina EPA huko Guinea itakuwa chakula cha risasi kuanzia sasa. CCM na Mwenyekiti wake na ubavu kwa hili.

    Vilevile Camara kaamua mikataba yote ya uchimbaji madini ya almasi, dhahabu, bauxite na uranium ipitiwe upya a itakayoandikwa iwe na faida kwa wa Guinea wa kawaida na sio watu wachache tu!

    Naunga mkono mapinduzi ya Guinea kwa mikono na miguu miwili na ninaanza kujifunza Kifaransa nikachangie maendeleo ya nchi ambayo nadhani sasa imeondoa gia ya rivasi na imeshaweka gia namba moja! Mbele kwa mbele.... Bonjour Guinea, j'arrive bientoit!
     
Loading...