Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TANZANIA - Miradi ya uzalishaji umeme kwa nguvu za maji

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Liganga, Dec 31, 2010.

  1. Liganga

    Liganga Senior Member

    #1
    Dec 31, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 165
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimekua nasikia taarifa mbalimbali kuhusu shirika letu la umeme TANESCO na vyanzo vyake vya ememe pamoja na mikakati ya kutatua tatizo la umeme usio na uhakika.

    Nimeamua kufungua mjadala kuhusu iki kinachojitokeza ya kwamba mradi wa umeme wa Stiglers Gorge na kucheleweshwa kwako.

    Apa chini nimejaribu kuweka kiambatanishi kinachohusu mradi mwingine wa umeme wa maji uko nchini India unajulikana kama Subansiri Lower Hydroelectric Project (2000 MW). Kwa kifupi mradi huu hauna tofauti sana na huo wa apo nyumbani.

    Nawasihi tujadili kwa kina, tuangalie vitu vya msing kuhusu miradi hii miwili na utekelezaji wake,

    Tuangalie vitu kama EIA ilifanyika lini, mradi ulipangwa kuanza lini na hatimaye ulianza lini, gharama nzima za mradi - mchanganuo.

    Kwa misingi hii apo juu tunawezajua nini kiini na ufumbuzi sahihi wa tatizo hili kwa nchi yetu ya Tanzania.

    vile vile nashauri watanzania wote na jamii ya waandishi wetu wawe wanafanya uchunguzi wa kina kabla ya kuandika mada au kutoa mchango wao katika mada mbalimbali (Our nations challenges)

    Attachment : View attachment SLHP_2007.pdf
     
  2. Liganga

    Liganga Senior Member

    #2
    Dec 31, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 165
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Michoro ya Mradi SLHP_Layout.jpg
     
  3. Liganga

    Liganga Senior Member

    #3
    Dec 31, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 165
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Advantages of Hydro Power
    A renewable source of energy - saves scarce fuel reserves.
    Non-polluting and hence environment friendly.
    Long life - The first hydro project completed in 1897 is still in operation at Darjeeling is still in operation.
    Cost of generation, operation and maintenance is lower than the other sources of energy.
    Ability to start and stop quickly and instantaneous load acceptance/rejection makes it suitable to meet peak demand and for enhancing system reliability and stability.
    Has higher efficiency (over 90%) compared to thermal (35%) and gas (around 50%).
    Cost of generation is free from inflationary effects after the initial installation.
    Storage based hydro schemes often provide attendant benefits of irrigation, flood control, drinking water supply, navigation, recreation, tourism, pisciculture etc.
    Being located in remote regions leads to development of interior backward areas (education, medical, road communication, telecommunication etc.)
     
  4. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #4
    Dec 31, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Pia kuna mradi wa Makaa ya mawe Kiwira waufufue uzalishe umeme wa bei ya chini.

    Pia kuna Wind power project watumie kuzalisha umeme uingia katika Gridi.
     
  5. C

    Chagula Member

    #5
    Jan 4, 2011
    Joined: May 1, 2009
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :embarrassed: Yaani watu tunaandika bila kutafakali kwanza. Huko Norway kuna Chuo kikuu cha NTNU, chuo cha taasisi mbalimbali za teknologia pamoja na shirika la taifa la utafiti la SINTEF. Hivi vyombo viwili hupokea wanafunzi wa Masters na PhD kutoka nchi mbalimbali duniani kuja kuchukua teknolia ya HYDROPOWER, Tanzania ni nchi mojawapo iliyopewa kwota kubwa ya wanafunzi kwenda kusoma huko. Je wakirudi Tanzania wanatumiaje hiyo Hydroelectical power knowledge waliyoipata huko Norway? TANESCO yenyewe kila mwaka inapeleka watalaamu wake ng'ambo kusomea hayahaya, jea wako wapi, kwa nini nchi haina umeme wa japo kuitosheleza Dar tu? UFISADI mbele , maendeleo ya Taifa nyuma.
     
  6. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #6
    Jan 4, 2011
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Dah! Washkaji mbona twatiana machungu? Nikicompare kuanzia IPTL hadi DOWANS sioni Social + impact ya miradi nikilinganisha na mradi mmoja tu wa Bwawa la Nyumba ya Mungu.
     
Loading...