Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania kwa mwendo wa kubebana tutafika?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Andindile, Apr 10, 2009.

  1. Andindile

    Andindile JF-Expert Member

    #1
    Apr 10, 2009
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Habari kutoka Monduri zinadai kuwa halimashauli ya wilaya imeidanganya kamati ya bunge kuhusu mapato na matumizi kwa mara ya pili. Uongo mmojawapo ni kuwa halmashauri hiyo ilitumia sh. 30 million kujenga nyumba ya mwalimu wakati ukweli ni kuwa nyumba hiyo ilijengwa na TANAPA. Halmashauri hawakugharimia chochote bali walipewa ffunguo za nyumba. Cha kushangaza ni kuwa watu hao wafujaji wamesamehewa na kamati ya bunge chini ya yule mbunge maarufu wa kufoji vyeti Samweli Chitalilo na kuwaambia hao watendaji waandae report nyingine kwa mara ya tatu. Adhabu waliyopewa ni kukatwa 15% ya mshahara kwa mwezi mmoja tu.

    Je kwa mwendo huu wa kubebana tunakomboka kiuchumi?

    habari kamili soma mwananchi 9/4/2009 au www.mwananchi.co.tz
     
  2. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #2
    Apr 11, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Kwa nini wasifukuzwe kazi??
     
  3. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #3
    Apr 11, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,282
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Mara nyingi wabunge ambao ni mawaziri huwa wainfluence nani awe mkurugenzi wa halmashauri wa wilaya wanayoiwakilisha; huwa wanafanya hivyo ili iwe rahisi kwao kupitisha fedha kupitia kwa halmashauri ambazo wao wanazitumia kwa mamboyao ya kupatia kura [kuhonga]. Inawezekana kabisa hizo sh. 300 millioni ambazo zinasemekana zilitumika kujenga nyumba ya mwalimu huko Monduli, huku nyumba ilijengwa na Tanapa, fedha hizo zikawa zimeishia kwa fisadi Lowassa!! Alivyokuwa waziri mkuu alimhamisha mama mmoja DED kutoka Moshi kwenda Monduli ili kufaniksha ufisadi wake huo!! Haiwezekani fedha nyingi namna hiyo zikapotea katika wilaya yake na yeye akae kimya bila kujua, haiwezekani.
     
  4. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #4
    Apr 11, 2009
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Tunasubiri kuona kama sheria itachukua mkondo wake!
     
  5. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2009
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    nyini ndio walewale

    mwinzi 1,000 unaua

    mwizi 1,000,000 unachekacheka

    nenda kwanza kamfukuze dr rashid .......
     
Loading...