Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania: Kushuka kwa thamani ya shillingi, mfumuko wa bei na siasa zetu!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MPadmire, Jan 30, 2009.

  1. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2009
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,021
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Jamani watanzania wenzangu.

    Tangu Serikali ya awamu ya nne iingie madarakani shillingi imezidi kushuka thamani sambamba na mfumuko wa bei!

    Swali la Kujiuliza, Rais wetu hana wachumi? Au hao wachumi wanamshauri nini rais wetu.

    Raisi Mkapa wakati anaingia madarakani kulikuwa na mfumuko mkubwa wa bei ulioachwa na Mzee Mwinyi. Rais Mkapa aliweza kuudhibiti na bei hazikupanda ovyo ovyo, pia shillingi ilikuwa strong.

    Sasa wakati wa Kikwete Shillingi imeporomoka thamani saaaana! Bei za bidhaa muhimu kama Sukari, Mafuta ya kula, unga wa kula - ngano, mahindi; mafuta taa. Mishahara au vipato vya watanzania havijapanda katika uwiano sawa na bei za vitu kupanda. Maisha ya watanzania yamekuwa ya shida zaidi.

    Rais achukuwe Hatua ikiwepo 'Economic Stimulus'

    Labda kodi kwenye bidhaa muhimu kama sukari, ugali, mchele, chapati zimepunguzwe.

    Mie sio mchumi, naomba wachumi wanisahihishe hapa
     
  2. A

    AndrewMwanga Member

    #2
    Jan 30, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 37
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    BOT inalifanyia kazi suala hilo haliweze kutokea overnight tuwe wavumilivu na utendaji wa serikali yetu ya awamu ya nne mambo yatakuwa swali mkuu
     
  3. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2009
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,021
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Mh. Andrew Mwanga.

    Asante kwa Taarifa.
     
  4. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #4
    Jan 30, 2009
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Duh . Tuvumilie hadi lini? 4 years down the line gone for ever. BOT is full of problems from EPA to nepotism and can't solve them.

    BOT itself is the source of mfumuko wa bei ,wataweza kutatua hili? Wewe bwana usicheze na mtu ambaye umemwamini akulindie mali zako halafu akaziiba .Ni hatari, maana hajali kitu. BOT iko hivyo hivyo haijali kitu maana kama ingekuwa inajali ingelinda hizo pesa zetu zilizibiwa na mafisadi kwanza then ingethibiti mfumko wa bei maana ni moja ya kazi zao enzi hizo za Mwalimu.
     
  5. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #5
    Jan 30, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Mfumko wa bei Kenya ni 22% Burundi ni 20% na Rwanda ni 15%!

    Ktk EA Tz ndo mfumuko wa bei uko chini zaidi!

    Kwani kila kitu JK ni tatizo? Tuwe waungwana na kuwa positive kidogo kwake- may be tumpe mda zaidi kidogo!
     
  6. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #6
    Jan 30, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Hii ni kauli ya kisiasa kweli, na hii ni 2009 JK ameingia madarakani 2005 tusubiri mpaka lini tena. Kwanini tusi admit kuwa uchumi pamoja na kuwa yeye ni mchumi umemshinda? Let us face it,
    una excuse nyingi ya kwanza inaweza kuwa msukosuko wa uchumi duniani, nyingine inaweza kuwa bei ya mafuta, nyingine inaweza kuwa ile na hii....sababu ambazo hata Mkapa angeweza kuzitoa. Cha muhimu ni kwa hana watu makini na hajaweza kuprovide leadeship kama iliyokuwepo wakati wa Ben.
    Ndiyo hivyo kwenye siasa za Tanzania, Julius alijenga, Ali alibomoa, Ben Akajenga Jakaya anabomoa. Au Julius alibomoa Ali akajenga, Ben akatuuza kwa wawekezaji, Jakaya anataka kutukomboa ndio hivyo tena.
     
  7. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #7
    Jan 30, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu kuna baadhi ya mambo hayahitaji uwe mchumi, ni common sense tu. Lakini inashangaza sana kuona hayafanyiki, wakati mwingine unatambua kuwa hakuna anayemjali mpiga kura. Nadhani inatakiwa wakati wa uchaguzi wanayosema wapiga kura yawe yanahifadhiwa, na baadaye kuwauliza wameyatekeleza vipi.
     
  8. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #8
    Jan 31, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Mfumuko wa bei ulionekana wazi mara tu alipoingia Kikwete madarakani.
    Yeye ni mchumi aliyetuahidi maisha bora lakini unaweza kujionea mwenyewe jinsi hali inavyozidi ku tight kila asububuhi.
    Watanzania tumeshakuwa ni kichwa cha mwenda wazimu. Kila raisi anajaribu kufanyia majario ya kutawala kwetu.
     
  9. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #9
    Feb 3, 2009
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,081
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Ukikatika kidole, knowledge kwamba kuna watu wamekatika miguu inakupunguzia maumivu?

    Sisi tunajua hii awamu ya sasa ilikabithiwa uchumi wenye kasi ya mfumuko wa bei ya 4.5%. Kwa nini wameshindwa kuupunguza zaidi, na badala yake kuupandisha? Mbona awamu iliyowatangulia ilipokea uchumi wenye kasi ya mfumuko wa bei ya 30% na wakaweza kuushusha hadi hiyo 4.5%?
     
  10. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #10
    Feb 3, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ....Wakulu swala la kwamba tumuongezee muda kidogo JK ni kujimaliza kabisaaa. Hapa sera ziwe kama slogan ya Obama ''..we plan and implement straight away,..if we find that the plan is not working kick it out and find new move..'' High level managent kawaida mtu anatakiwa kupewa only 3 years akishindwa kuperform kick of get somebody else. Mfumo huu ni maarufu sana katika nafasi za u Chief Executive Officer's (CEO) or Managing Director's (MD).

    Alichokifanya JK juu ya uchumi wa Bongo hakina tofauti na kilichotokea katika uchumi wa Marekani tofauti na scope ya economy itself. Kule malekani Bushi kachukiwa kulikorais yeyote aliyewahi tawala malekani na hivyo kurahisisha ushindi kwa wapinzani wake ..why not Tanzania????. Tanzania ingekuwa ni private Company na JK kaajiriwa kama Chief Executive surely angekuwa fired withing the first year of service kwa kigezo kidogo tu. First annual Plan and Budget ilifeli kwa kiwango kisichovumilika pasipokuwa na maelezo, mbaya zaidi pamoja na hilo haikufanyika review kurekebisha Plan.

    Review iliyofanyika juzi juu ya swala la mfumuko wa bei kutoka 13.5% mpaka 7..% ifikapo Juni, 2009 pia na false itafeli vibaya kwasababu mikakati (strategies) haiendani na target. Kimsingi anatuyeyusha. Nchi inatakiwa iendeshwa kwa semester system maana watu hawawajibiki kabisa.
     
  11. Kaniki1974

    Kaniki1974 JF-Expert Member

    #11
    Feb 3, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 352
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ...more data, Mkapa alipokea inflation kwa Ali 48% akaikabidhi kwa JK 4%! Alikuwa na nia ya single digit inflation! Good work. Mtu akisema mafuta or world economy e.t.c ndio sababu, mbona Swaziland, Botswana, South Africa and so have stable inflation? Tunaruhsu hata maduka kuuza vitu kwa US$ hapa kwetu? Kikwete na Mugabe tofauti ndogo sana. I doubt upstairs ya mkuu wetu
     
  12. T

    TanzActive JF-Expert Member

    #12
    Oct 27, 2010
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 350
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jamani
    Angalia mfumuko wa bei unavyotuleta maisha boarer kwa kila mtanzania
    Mshahara wangu wa 2005 umeongezeka mara tatu zaidi hadi hiv sasa lakini mfumo wa bei umemeza ongezeko lote

    Watanzani tubadilishe haya maisha boarer
     

    Attached Files:

  13. M

    Mutu JF-Expert Member

    #13
    Oct 27, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    he must go
     
  14. K

    KunjyGroup JF-Expert Member

    #14
    Oct 27, 2010
    Joined: Dec 7, 2009
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Bahati mbaya kuna ma **** ambao hawajui kitu. Wamepewa fulana na kofia wanamshangilia. Nikawauliza, 'Kafanya nin?' Eti 'Kafanya mengi!' 'Yapi?' 'Tuna amani. Wapinzani wateleta vita.'
    My heart broke. Nilitaman kumusagasaga ubongo wake. Duh.
    Nimepita Mbeya. Sugu anapeta. Vijana wanamkubali. Wanavaa ID za Dr. Slaa.
     
  15. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #15
    Oct 27, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kikwete na familia yake ya mafisadi (na vilaza) wanafilisi hii nchi. Kama Kikwete akitumia maguvu kuingia term ya pili, nchii hii itageuka kuwa kama Zimbabwe
     
  16. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #16
    Oct 28, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Fulana na kofia zisikutie hofu hata mimi juzi nipewa na mgombea mahanga nikaikubali nimepata dekio la nyumba.Ila kuna taarifa wana-ccm wengi wanavaa tu lakini wanjua kura yao inakwenda kwa nani.
     
  17. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #17
    Dec 5, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Tangu baada ya uchaguzi kumekuwa na mfumuko mkubwa wa bidhaa muhimu nchini. Ninafahamu kiasi kuhusu 'Soko huru (huria?)' lakini kwa hali najikuta napata maswali mengi:

    1. Ni nani (mtu au idara au wizara) anayehusika na regulation ya soko?
    2. Soko huru (huria?) linasimamiwa na nani? Au linajisimamia?
    3. Je, kuwa na soko huru (huria?) kunamaanisha kuwa serikali kuu haina udhibiti wa bei?
    4. Ukimya huu wa Serikali kuu kuhusiana na mfumuku huu wa bei maana yake nini?

    Naghafilika.
     
  18. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #18
    Dec 5, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Tangu baada ya uchaguzi kumekuwa na mfumuko mkubwa wa bidhaa muhimu nchini. Ninafahamu kiasi kuhusu 'Soko huru (huria?)' lakini kwa hali najikuta napata maswali mengi:

    1. Ni nani (mtu au idara au wizara) anayehusika na regulation ya soko?
    2. Endapo soko huru (huria?) linajisimamia lenyewe, walaji wanalindwa na nani?
    3. Je, kuwa na soko huru (huria?) kunamaanisha kuwa serikali kuu haina udhibiti wa bei?
    4. Ukimya huu wa Serikali kuu kuhusiana na mfumuku huu wa bei maana yake nini?

    Naghafilika.
     
  19. M

    Malila JF-Expert Member

    #19
    Dec 5, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Subiri kidogo, mkuu wa nchi hajamaliza kuunda serikali. Mfumko utatulia atakapomaliza kuwanunulia viongozi wa serikali yetu mpya ma- vx na akimaliza kulipa madeni ya Dowans na kulipa bill za uchaguzi na ku nini vile??? nk

    Mwanangu twafwaaaaa, ila usikate tamaa.
     
  20. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #20
    Dec 5, 2010
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    soda 600 mtaani hakuna anayeuliza wkt kiwanda kinasema retail price 500 hivi maafisa biashara wa wilaya wapo?kazi yao nini au kutoa leseni basi
     
Loading...