Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania kuongoza kikosi cha Jeshi la Kimataifa DRC

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sabayi, Sep 25, 2012.

  1. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #1
    Sep 25, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Tanzania imepewa jukumu la kusimamia na kuongoza kikosi cha jeshi la kimataifa la nchi za maziwa makuu lisiloegemea upande wowote litakalokuwa Mpakani mwa DRC na Rwanda.Hii ina tafsiri gani kwa jeshi letu na nchi yetu? Je ila Sifa ya JWTZ iliyojengwa na Mwalimu kipindi kile bado ipo hadi leo au haya mataifa yanaendelea kuamini hivyo wakati sio kweli? Au ni kweli Jeshi letu bado lipo makini na madhubuti hasa ukizingatia bado linashiriki katika operesheni nyingi za kulinda amani kimataifa?
     
  2. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #2
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Uhuni mtupu. Kwa mtazamo wangu wanataka tu k uujua udhaifu wetu toka vifaa tulivyonavyo hadi wa mafunzo ili hao Watutsi waweze kuandaa hiyo HIMA EMPIRE kwa uzuri zaidi. Hii ni kwa vile kwa sasa jeshi letu ni dhaifu katika nyanja hizo mbili (vifaa -vifaavita na vya msaada na mafunzo kwa askari na maafisa). Kwa upande wa maafisa zamani jeshi lilikuwa (TMA) likiwaandaa MAKAMANDA lakini siku hizi linaandaa MAAFISA.

    Kwa kweli siipendi hali hiyo.

    Bazazi ni Bazazi!
     
  3. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #3
    Sep 25, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acha wakajinoe noe kidogo!
     
  4. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #4
    Sep 25, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,511
    Likes Received: 3,841
    Trophy Points: 280
    hakuna mto huko!!
     
  5. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #5
    Sep 25, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    JWTZ lilikuwa, wengi wao ni wahuni na kazi yao ni kupiga raia wema
     
  6. serio

    serio JF-Expert Member

    #6
    Sep 25, 2012
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 5,283
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    haya majukumu anatoa nani??????? kila siku sisi ni wakupeewa majukumu tuu.... agrhhghrh
     
  7. i

    iseesa JF-Expert Member

    #7
    Sep 25, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 944
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jenerali SHIMBO na mkuu wa kaya wamelifanya kuwa JCCM (jeshi la CCM) badala ya JWTZ (Jeshi la Wananchi wa Tanzania)
     
  8. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #8
    Sep 25, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    ukiangalia uhusiano wa nchi zote za maziwa makuu na mgogoro wa DRC.. tz ni lazima ipewe jukumu
     
  9. M

    Mundu JF-Expert Member

    #9
    Sep 25, 2012
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Nadhani ni zoezi zuri kwa majeshi yetu...Hili ni kama mashindano ya Challenge kwao!!
     
  10. Takalani Sesame

    Takalani Sesame JF-Expert Member

    #10
    Sep 25, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Waache JWTZ wakapashe huko. Huenda wakahitajika kuingia Malawi muda si mrefu ikiwa Malawi wataendelea kujifanya kichwa ngumu.
     
  11. Moshe Dayan

    Moshe Dayan JF-Expert Member

    #11
    Sep 25, 2012
    Joined: Feb 10, 2008
    Messages: 810
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    tuache kuponda kila kitu.., hii ni heshima kwa jeshi letu.., kuna mijitu hata kama maskini sana unajitahd kumlisha kila siku akienda kwa jirani analalamika tunakula kuku kila siku lakn mm nakula vipapatio. wakati hivyo vipapatio hana hata sumni ya kuvinunua hana..,

    Hiyo contigent itakua ni recce part (recconaissance) kuchunguza m23 ana nguvu gani (idadi ya wapiganaji), vifaa alivyonavyo, maeneo walipo na kwa idadi gani pia hapa wataangalia landscape, accessability, supply chain ya vifaa na chakula, na kuandaa model ya kistratejia kwa ajili ya maandalizi ya deliberate attack itakapopangwa..,
     
  12. A

    August JF-Expert Member

    #12
    Sep 25, 2012
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,669
    Likes Received: 212
    Trophy Points: 160
    gazeti la champion limeandika leo kwamba kuna nchi jirani mbili zinataka kuivamia bongo, na JK kashtuka.
     
  13. Moshe Dayan

    Moshe Dayan JF-Expert Member

    #13
    Sep 25, 2012
    Joined: Feb 10, 2008
    Messages: 810
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    itaongozwa na jasusi la jeshi, kamanda mwakibolwa...,
     
  14. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #14
    Sep 25, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,045
    Trophy Points: 280
    ngoja wakapashe kidigo wamekaa muda mwingi mno makambini bila vita....ndio maana wengi wao wana vitambi siku hizi
     
  15. U

    Ukana Shilungo JF-Expert Member

    #15
    Sep 25, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 812
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 45
    acha kujishushia heshima ndogo uliyokuwa nayo mkuu!
     
  16. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #16
    Sep 25, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    JW hawa ambao wakati wa uchaguzi wanatangaza wako tayari........! Sasa sijui wako tayari kwa lipi? wameshindwa kulinda mipaka ya nchi wao wanalinda wapinzani wasiingie ikulu, mnakumbuka Zanzibar JWTZ ilivyooingia mitaani eti kulinda usalama! sijui usalama upi ambao wenye jukumu lao polisi wameshindwa?
    Malawi imewatetemesha hatujawasikia kusema lolote zaidi ya kumponda Lowassa?
     
  17. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #17
    Sep 25, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 185
    Trophy Points: 160
    Katika posts zote, ya Nyarubongo ndiyo imesummarize kila kitu.
    Hii inaifanya post yako kuwa ya kilimbukeni.
    Kwa kuwa post yako ni ya kilimbukeni, hii inafanya wewe mwenyewe uwe limbukeni.
    Hebu nenda uani huko!!
     
  18. B

    Bukyanagandi JF-Expert Member

    #18
    Sep 25, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 6,443
    Likes Received: 2,306
    Trophy Points: 280
    Mkuu hizi ndizo lugha ninazo taka kuzisikia humu, mimi nasikitika sana ninapo ona/sikia Watanzania wenzetu wanaponda JESHI lao! Wengi wanao lisema vibaya jeshi wala hawajuhi linavyo fanya kazi na si ajabu hawakuwahi hata kwenda National Service. Mkuu wala hapakuwepo ulazima hata wa ku-diclose kila kitu, ni wachache sana watakuelewa. Nimependa sana ufafanuzi wako-umekwenda shule MKUU - God bless TANZANIA na jeshi LETU.
     
  19. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #19
    Sep 25, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Chezea Watutsi wewe wajanja sana acha sie tufikiri kuwa ni sifa kumbe wanatusoma then waje kutuchakaza.Nani asiejua kuwa Rwanda ndo inayoivuruga Congo? Kwa nini wasimkamate Kagame ili suala hili liishe tu.Rais wangu Kikwete juzi alienda Uganda eti kujadili suala la vita vya DRC yamkini atakua alienda na agenda mbali mbali.Kufika pale uwanja wa Entebe naona ziliyeyuka maana Mseveni na Kagame wanajua wanachokifanya kule DRC
     
  20. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #20
    Sep 25, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,644
    Likes Received: 1,524
    Trophy Points: 280
    Kuna ngoma mbichi inatusubiri hapo Lake Nyasa na nilazima tuicheze wenyewe against wamalawi na mabwana zao. Sijui strategists katika medani ya kiusalama na kimkakati wamezingatia hilo. Tuna vikosi Darfur na tutakuwa na vikosi DRC. Adui akiingilia kusini tumekwisha achilia mbali ukanda wa bahari - Al-Shabaab na vibaraka wao. Just for noting.
     
Loading...