Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TANZANIA KUNA MAMBO: DPP amkana Hoseah asema hajapata jalada la Chenge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by palalisote, Jul 23, 2011.

  1. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #1
    Jul 23, 2011
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    SIKU moja baada ya Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa, Dk Edward Hoseah, kusema kwamba ofisi yake imekamilisha uchunguzi wa madai ya kumiliki Dola za Marekani 1.2 milioni katika Kisiwa cha Jersey, Uingereza yanayomkabili Mbunge wa Bariadi Magharibi, Andrew Chenge na kwamba imekabidhi faili lake kwa Mkurugenzi wa Mashtaka nchini (DPP) kwa ajili ya kumfungulia mashtaka, kiongozi wake, Eliezer Feleshi amejitokeza na kusema kwamba hawahi kuliona jalada hilo.

    "Niko safarini subiri hadi wiki ijayo… kwanza ashtakiwe kwa kosa gani? Acheni siasa nyie,” alisema DPP alipotakiwa kuthibitisha kama jalada hilo limefika mezani kwake na lini Mwanasheria huyo Mkuu wa zamani wa Serikali atafikishwa mahakamani kujibu tuhuma zinazomkabili... “Aseme ni tarehe gani alileta jalada hilo kwangu?”

    Kutokana na majibu hayo ya DPP, Mwananchi lilimtafuta Dk Hoseah kupata ukweli juu ya kauli yake hiyo aliyoitoa juzi huko Arusha na kusisitiza kuwa jalada hilo limepelekwa katika Ofisi ya DPP na kumtaka mkuu huyo wa Mashitaka nchini asiharakishe kusema hajaliona, kwani siyo lazima kila kitu akabidhiwe mikononi... “Kwani kila kitu kinachopelekwa kwake lazima akione? Ameangalia registry (masjala)?. Suala hili nimeshaliongea nanyi vya kutosha hivyo muulizeni zaidi DPP

    Chanzo. Mwananchi
     
  2. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #2
    Jul 23, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Wote wamoja hao DPP, Chenge, Hoseah, Ngereja, na wale waliokuwa wana metetea Ngereja hapa juzi, nilitakusema walionwa na Kampuni ya Execitive Solutions lakini baada ya kugunduwa ni ndugu nikajuwa walisukumwa na ndamu nzito kuliko maji.
     
  3. R

    Rweye JF-Expert Member

    #3
    Jul 23, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,673
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Anasema waache siasa ama yeye na Hoseah ndo waache siasa?
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Jul 23, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,039
    Likes Received: 9,722
    Trophy Points: 280
    Hao ndio watendaji wetu kila mmoja anakurupuka na kutoa kauli yake bila ya kuwa na mawasiliano ya ndani kabla ya kutoa kauli ambazo zinashabihiana. Ndio watendaji ambao hawana maadili katika utendaji wao kila mtu anakurupuka kivyake vyake, wa kulaumiwa hapa si mwingine ila ni bosi wao ambaye kama angekuwa ni mtu makini hizi kauli zinazopingana zisingekuwepo kabisa.

    DPP amkana Hoseah
     
  5. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #5
    Jul 23, 2011
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    DPP wa Tanzania(Director of Public Procurement).
     
  6. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #6
    Jul 23, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hahaha ahahaha ahahaha!!!!!!! I knew it!!!!!!!!!!
     
  7. Edson Zephania

    Edson Zephania Verified User

    #7
    Jul 23, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kazi ipo.
     
  8. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #8
    Jul 23, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Procurement au Prosecution???
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Jul 23, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Watu mna kazi kweli.. hivi si imewahi kusemwa kuna undugu kati ya Feleshi na Chenge? which automatically should disqualify Feleshi kuona, na kufuatilia hili..
     
  10. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #10
    Jul 23, 2011
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    This is a clear conflict of interests, and Feleshi should not only see the file but also be consulted for any action against his relative. Chenge alitakiwa kushitakiwa the moment kashfa ilipojitokeza, kujiuzulu pekee hakukutosha. Ila hii yote ni mazala ya kuwa na katiba inayompatia mtu mmoja umungu mtu wa nchi, na Tanzania ya sasa unaweza sema inaongozwa waoga, Kuanzia Mkuu wa nchi mpaka wateule wake.
     
  11. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #11
    Jul 23, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]DPP amkana Hoseah
    [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Friday, 22 July 2011 20:27 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] 0digg

    ASEMA HAJAPATA JALADA LA CHENGE, AAMBIWA AKAANGALIE MASJAJA
    Nora Damian
    SIKU moja baada ya Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru), Dk Edward Hoseah, kusema kwamba ofisi yake imekamilisha uchunguzi wa madai ya kumiliki Dola za Marekani 1.2 milioni katika Kisiwa cha Jersey, Uingereza yanayomkabili Mbunge wa Bariadi Magharibi (CCM), Andrew Chenge na kwamba imekabidhi faili lake kwa Mkurugenzi wa Mashtaka nchini (DPP) kwa ajili ya kumfungulia mashtaka, kiongozi wake, Eliezer Feleshi amejitokeza na kusema kwamba hawahi kuliona jalada hilo.

    "Niko safarini subiri hadi wiki ijayo… kwanza ashtakiwe kwa kosa gani? Acheni siasa nyie,” alisema DPP alipotakiwa kuthibitisha kama jalada hilo limefika mezani kwake na lini Mwanasheria huyo Mkuu wa zamani wa Serikali atafikishwa mahakamani kujibu tuhuma zinazomkabili... “Aseme ni tarehe gani alileta jalada hilo kwangu?”

    Kutokana na majibu hayo ya DPP, Mwananchi lilimtafuta Dk Hoseah kupata ukweli juu ya kauli yake hiyo aliyoitoa juzi huko Arusha na kusisitiza kuwa jalada hilo limepelekwa katika Ofisi ya DPP na kumtaka mkuu huyo wa Mashitaka nchini asiharakishe kusema hajaliona, kwani siyo lazima kila kitu akabidhiwe mikononi... “Kwani kila kitu kinachopelekwa kwake lazima akione? Ameangalia registry (masjala)?. Suala hili nimeshaliongea nanyi vya kutosha hivyo muulizeni zaidi DPP.”

    Juzi, Dk Hoseah alisema taasisi yake imekamilisha uchunguzi dhidi ya tuhuma zinazomkabili Chenge na kwamba jalada lake limepelekwa kwa DPP kwa hatua zaidi. Alisema Chenge atashtakiwa chini ya Kifungu cha 27 cha Sheria ya Takukuru ya mwaka 2007. Kwa mujibu wa kifungu hicho, mtu akiwa na mali ambazo hazilingani na kipato chake alichokipata akiwa madarakani au baada ya kuondoka ni kosa kisheria.

    Chenge anadaiwa kukutwa na kiasi hicho cha fedha mwaka 2008 baada ya uchunguzi wa kashfa ya ununuzi wa rada uliofanywa na Taasisi ya Makosa Makubwa ya Jinai ya Uingereza (SFO). Tuhuma hizo ndizo zilizomfanya alazimike kujiuzulu wadhifa wa Waziri wa Miundombinu mwaka huo.

    Malumbano kati ya Dk Hoseah na Feleshi siyo ya kwanza. Mwaka jana waliwahi kulumbana baada ya mkuu huyo wa Takukuru kusema kuna majalada takriban 50 ya kesi za rushwa ambayo yamekaliwa na DPP.

    Pia Dk Hoseah aliwahi kumshutumu DPP mbele ya wabunge wakati wa semina elekezi mapema mwaka huu akidai kwamba amekuwa kikwazo cha kesi kubwa za ufisadi kupelekwa mahakamani kwa kukwamisha majalada.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

     
  12. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #12
    Jul 23, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180

    kiburi cha DPP kinatoka kwa yule aliyemteua.................................JK.........................ndiye kamweka pale alinde mafisadi.........................na ndiyo maana wanapokabiliwa na kesi za ufisadi DPP hukimbilia kusema ni siasa............................we really need constitutional reforms where the House will have a final say on presidential appointments........................
     
  13. Jituoriginal

    Jituoriginal JF-Expert Member

    #13
    Jul 23, 2011
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 355
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    DPP before alikuwa mwanasheria Kanda ya Ziwa, Chenge akampigia debe kwa jk pia ni ndugu ,hamna kitu hapo .
     
  14. m

    mhondo JF-Expert Member

    #14
    Jul 23, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 970
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Na DPP akisema hakuna ushahidi ndiyo kesi imekwisha hakuna kwa kukata rufaa au kupeleka malalamiko tena.
     
  15. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #15
    Jul 23, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Haya sasa hii ndio Tanzania bhana.Tz inaleta BP mimi binafsi nataka kuihama kwani nikiendelea kuishi hapa nitakuja kuua mtu.
     
  16. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #16
    Jul 23, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hivi huyu DPP anapokurupuka kuwa "Chenge ashtakiwe kwa kosa gani, acheni siasa," hata kabla ya kuliona Jalada husika, mbona ananipa wasiwasi sana kuhusu kutenda haki? Ingekuwa heri akasema tu kwamba bado hajaona Jalada na akiliona ataamua! Anyway, ngoja tuangalie movie hii ambayo ndio kwanza ipo kwenye trela!
     
  17. K

    Kaseko Senior Member

    #17
    Jul 23, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hosea mwenyewe mtu wa bariadi itakuwa ngumu sana.
     
  18. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #18
    Jul 23, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hoseah si wa Bariadi, ni Maswa!
     
  19. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #19
    Jul 23, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,635
    Likes Received: 1,517
    Trophy Points: 280
    Uh! Watu mnajua kufuatilia. Hapo kwenye red; the four guys have at least three things in common:

    (i) They are all SUKUMAS
    (ii) They are all LAWYERS
    (iii) They are all SENIOR OFFICERS
    (iv) They are all CHRISTIANS
    (v) They are all MALES

    Kwa dini yenu, hebu mwogopeni Mungu na muache kuliaibisha Jina la BWANA kwa malumbano na utendaji usio na tija kwa taifa. Mnamwaibisha Mh. Rais aliyewateua na hata kuziaibisha taaluma zenu - SHERIA. Mnaaibisha wafanyakazi wa Serikali na hata wanaume mnawatia aibu.
     
  20. zeus

    zeus JF-Expert Member

    #20
    Jul 23, 2011
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Hii movie itakuwa ya ajabu na based on true story......si umeona trela inavyosisismua??? beliieve me kutakuwa na viini macho!!! the good thing ni kwamba katika hili hakuna neutrality ni kusuka au kunyoa, kushtaki au la na historia itawahukumu.
     
Loading...