Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania kufilisika Novemba 2015?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mchakachuaji, Oct 31, 2011.

  1. m

    mchakachuaji Member

    #1
    Oct 31, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hali ya kiuchumi ya Nchi yetu ya tanzania baada ya uchaguzi wa Ubunge wa jimbo la Igunga ipo taabani na sababu kubwa ikiwa matumizi makubwa ya fedha katika uchaguzi huo; licha ya bajeti kupita hakuna ajira, gharama za maisha zimekuwa kubwa, wafanyakazi hawalipwi kwa wakati, hospitali hazina madawa, n.k. Hali hii inanifanya niamini kuwa kama kutakuwa na matumizi makubwa ya fedha katika uchaguzi mkuu wa October 2015 basi Novemba 2015 nchi itafilisika rasmi, sio mbali sana! naomba kuwasilisha
     
  2. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    napita tu!
     
  3. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Pita salama tu mkuu!
     
  4. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kufilisika haifilisiki ila ila tutabeba mahela mengi kama zimbabwe tukienda kwenye manunuzi
     
  5. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nchi maskini kama Tanzania inafilisika vipi? Masikini hafilisiki.
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Nov 1, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Mbona umeongelea mbali sana 2015?

    We cha kufanya kwa sasa usiombee jambo lolote baya litokee na kusababisha jimbo lingine liwe vacant...tukiingia kwenye uchaguzi mdogo mwingine tayari petroli na sukari vinafika Tshs 4000/=
     
  7. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #7
    Nov 1, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kwako wewe kufilisika maana yake ni nini?
     
  8. Sabung'ori

    Sabung'ori JF-Expert Member

    #8
    Nov 1, 2011
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 2,078
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    ...hauwezi kufilisika kama haujawai kuwa tajiri...
     
  9. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #9
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Kweli Mkuu! Maskini akifilisika anakuwa fukara
     
  10. Mufiyakicheko

    Mufiyakicheko JF-Expert Member

    #10
    Nov 1, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 893
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Mkuu Nchi simasikini sema wewe ndo masikini wa wawazo pamoja na hao mafisadi walio ifikisha nchi hapa msilazimishe watu tupigwe bani kwa umbumbumbu wenu wa kuhesabu siyafu
     
  11. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #11
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 491
    Trophy Points: 180
    Takwimu ziko wapi kuthibitisha hizi hoja au ni hisia tu?
     
  12. M

    MWananyati Senior Member

    #12
    Nov 1, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ililisike mara ngapi? Uliza waliopo serikalini watakueleza kinachoendelea
     
  13. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #13
    Nov 1, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Una predict November 2015, mbali kote huko? Kutokana na serikali kuwa bankrupt,
    inafikiria kutanganza min budget mwezi January 2012, ambapo kodi ya bidhaa mbalimbali
    zitapindishwa kati ya 5%-10% ili kufidia nakishi ya serikali kutokana na mdororo wa kiuchumi,
    kushuka kwa thamani ya shilingi, kufindia pengo la pesa kutoka kwa wahisani ambao wamegoma
    kutoa kama walivyoahidi (Uingereza tayari imeshakata 32% ya misaada iliyoahidi kutoa kwenye budget
    ya 2011/12). Na kama hatutaridhia kuruhusu ndoa za jinsia moja (eti haki za mashoga). Nchi za UE
    zikiongozwa na UK zitatukatia misaad ya kimaendeleo.

    Zitto aliwaambia angalau wakiondoa matumizi yasiyo ya lazima kama kufuta seatting allowance kwa
    wafanyakazi waandamizi wa serikali wataokoa > Tshs bilioni 7, Lakini serikali ya magamba wakiongozwa na
    Mkulo na Sitta wakambeza. sasa ndiyo tunaletewa tena min budget! Ngoja tukome Watanzania haya yote
    tunajitakia wenyewe!

    Leo 1/11 ni wafanyakazi tu wachache wa serikali wamepokea mishahara yao. Sijui bado wananegotiate kukopa NSSF
    au PPF maana mishahara ya mwezi May 2011, walikopa NSSF.
     
  14. MUIKOMA

    MUIKOMA Member

    #14
    Nov 1, 2011
    Joined: Nov 1, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    2015 mbali sana labda kama huna data. tunavyoongea kuna shirika moja la uma SU halijalipa watumishi wake mshahara na serikali imuwa ikichota sana akiba ya fedha za shirika hilo ilihali wafanyakazi wake hawajaongezewa mshahara mwaka wa tano sasa
     
  15. d

    dguyana JF-Expert Member

    #15
    Nov 1, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 426
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mwita25 siku hivi amekua. Ana maana Tz ifilisike mara ngapi wakati tayari imeshafilisika!!!!?
     
  16. Nsabhi

    Nsabhi JF-Expert Member

    #16
    Nov 1, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 1,089
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hi hatari. Tuliambiwa kuwa ziara za nje za mara kwa mara za mkuu wa nyumba zingetusaidia kutuinua kiuchumi. Hivi zimetusaidiaje?
     
  17. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #17
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ziara za mkulu zimesaidia sana na hasa ziara ya Australia kwani sasa nchi yetu itakuwa mshirika wa karibu wa UK mara baada ya kutimisha sharti moja dogo sana nalo ni: kukubali kwa dhati kabisa mambo ya sodoma na gomora yafanyike Tanzania bila kificho.TUTATHUBUTU, TUTAWEZA NA TUTASONGA MBELE NA SODOMA NA GOMORA ili mradi mshiko unapatikana
     
  18. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #18
    Nov 1, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,706
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    kama ndio hivyo poa kaka kama ilivyotokeo majui greece
     
  19. Possibles

    Possibles JF-Expert Member

    #19
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 318
    Trophy Points: 180
    Tusubiri tuone. Mi nimeshaanza kuchimbia pesa zangu kwenye kahandaki kadogo zisije zikapokwa huko benki
     
  20. M

    MiNasema Member

    #20
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunapoelekea...!duh! Waliopo mashirika ya umma bado hawajalipwa mishahara, bei za vyakula ndo kwanza zinapanda maradufu huku bei ya madafu ikizidi kuporomoka! Tukifika hiyo 2015, basi tupige magoti na kumshukuru Mungu!
     
Loading...