Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania kuacha kutoza VAT

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mphamvu, Dec 29, 2011.

  1. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #1
    Dec 29, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Kuanzia Januari mwakani, kodi ya ongezeko la thamani almaarufu VAT itaacha kutozwa kabisa na Mamlaka ya Mapato Tanzania, TRA.
    Sosi: Magazetini, RFA.
     
  2. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #2
    Dec 29, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Kiongozi inaonekana umefanya haraka kupost hii kitu.
    VAT exemption kwa bidhaa zote au zile zinazalishwa Tanzania tu?

    Kwa akili ya haraka wasipotoza VAT kwenye bidhaa zote serikali itapata wapi fedha?

    Tia nyama kwenye post yako
     
  3. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #3
    Dec 29, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    vat exemption kwa bidhaa za kitanzania tu.wasiwasi wangu haya mapato yatatoka wapi?je kodi hii itahamishiwa kwenye bidhaa za nje au kwa wafanyakazi?nahisi kodi ya kichwa inarudi tena.
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Dec 29, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,721
    Trophy Points: 280
    .....Nadhani hii ni kwa wageni tu ambao watakuwa wamenunua bidhaa mbali mbali nchini. Pale Airport kama wataweza kutimiza masharti yote ya kuweza kurudishiwa VAT waliyolipa wakati wakinunua bidhaa hizo, basi watarudishiwa. Mie uamuzi huu umenishangaza sana hasa ukitilia maanani hali mbaya ya kifedha ndani ya hii Serikali.
     
  5. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #5
    Dec 29, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Kodi ya kichwa hiyooo..., kukaa bongo hadi raha
     
  6. L

    LAT JF-Expert Member

    #6
    Dec 29, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    thanks mkuu
     
  7. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #7
    Dec 29, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Kitu kama hicho nimeona SA, ila hustle yake inakatisha tamaa, na bado hiyo pesa unayorudishia wanaitoza sijui kodi gani tena.

    At the end of the day unalazimika kununua kitu hapo airport kama hutaki kusafiri na currency ya kigeni na kuja kuichange kwa hasara.

    Ila kama umespend a lot, kidogo kuna kanafuu!
     
  8. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #8
    Dec 29, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mafisadi nao kipato kitashuka
     
  9. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #9
    Dec 29, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    mi sielewi hayo makitu mwana.
    Nimeandika kama nilivyosikia...
     
  10. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #10
    Dec 29, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwa kanuni za uchumi hii wanayofanya kufuta VAT kwa bidhaa za ndani ni moja ya njia za kuwapunguzia wananchi gharama za maisha. lakini wasi wasi wangu ni kuwa kutokana na udhaifu wa ukusanyaji wa mapato na kutokuwa waangalifu katika matumizi, kitakachofanyika hapa ni kusamehe upande mmoja na kuwaongezea mzigo wengine i.e wafanyakazi through PAYE. Hapo sidhani kama serikali itakuwa imetatua tatizo hili kwa sababu hao hao unaowapunguzia VAT kwenye bidhaa, ndio hao hao unawaongezea mzigo wa kodi. yaani ni sawa na kutoa kwa mkono wa kulia na kuchukua kwa mkono wa kushoto.
    Na ninaamini kuwa uwezekano wa kuongeza PAYE ni mkubwa kwa sababu sijaona mikakati haya ya wizara ya fedha kupanua wigo wa kodi. Pia, tukumbuke kuwa Mkulo amefanya mabadiliko kwenye Finance Bill na kuanzia january, zile kodi korofi kwenye halmashauri kama vile kodi ya leseni, ambazo zilifutwa, zitaanza kutozwa tena. Sijui hiyo hatua ya kusamehe VAT italeta faida gani iwapo unaongeza gharama za biashara kupitia kodi nyingine! Sasa naamini kuwa Mkulo haiwezi wizara ya fedha
     
  11. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #11
    Dec 29, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    duu mabwaku...
     
  12. TWIZAMALLYA

    TWIZAMALLYA JF-Expert Member

    #12
    Dec 29, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 399
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Na hii exemption ni kwa bidhaa zisizozidi thamani ya tshs 400,000/ za kitanzania.Hii ni nzuri sana kwa maendeleo ya viwanda vyetu kwani tayari hiyo ni market wazee. Viwanda vitazalisha kwa wingi kwa sababu ya ongezeko la soko serikali hapo itanufaika na kodi zingine kama corporate tax nk.
     
  13. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #13
    Dec 29, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Wachangia mnatoa mawazo yenu kwa mtazamo chanya mkiamini kweli VAT haitatozwa kuanzia January 2012 naomba mnijulishe lini sheria ya ongezeko la thaman VAT 1997 ilifutwa na Bunge ili kodi hiyo isitozwe? Majiji kama Arusha kila leo ni matangazo ya kuhimiza wafanya biashara wanunue vingamuzi vya kukokotoa kodi nyie mnazungumzia VAT kufutwa? all who support this thread must in day dreaming
     
  14. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #14
    Dec 29, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    TRA kuwarejeshea Vat kwa wageni
     
  15. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #15
    Dec 29, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Katika mambo ambayo yanatakiwa kufanyiwa REFORMS kubwa ni mfumo wetun wa ukusanyaji kodi. Kodi inakusanywa kidogo na ni sisis wafanyakazi ndio walipa kodi wa nchi hii (labda kwa kuwa inakatwa juu kwa juu).
     
Loading...