Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania kinara kuuza ardhi kwa wageni!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Msafiri Kasian, Jul 11, 2012.

  1. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Jarida la The African
    Report, limefichua
    dili la serikali la
    kuimilikisha ardhi
    yenye ukubwa wa
    hekari zaidi ya 300,000 kwenye
    Bonde la Mto Rufiji
    lililoko mkoani
    Pwani kwa kampuni
    ya Muasia wa
    Bangalore inayojulikana kama
    Karutari Global. Jarida hilo limeripoti
    kuwa mwekezaji
    huyo anatarajiwa
    kujipatia hekari hizo
    iwapo mipango hiyo
    inayojadiliwa itakwenda vizuri. Kadhalika jarida
    linasema Tanzania
    inaongoza barani
    Afrika eneo la Kusini
    mwa Jangwa Sahara
    kwa kumilikisha kiasi kikubwa cha
    ardhi yake kwa
    wawekezaji wa
    kigeni na kwamba
    hadi sasa imetoa
    hekari zaidi ya milioni moja za
    maeneo yenye
    rutuba kwa
    wawekezaji wa nje. Habari za kuuza ardhi
    ya Afrika
    zimechapishwa
    kwenye jarida hilo
    toleo namba 41 la
    Julai 2012, lenye kichwa cha habari
    toleo maalumu
    “Namna wanasiasa
    walivyoachia Dola
    bilioni 100 za ardhi.
    Taarifa maalumu ya uchunguzi wa siri ya
    dili anayotishia
    mamilioni ya
    wakulima wa
    Afrika.” Ripoti maalumu
    iliyochapishwa
    kurasa za 23 na 24 za
    jarida hilo inaitaja
    Tanzania kuwa
    imeuza hekari 1,083,000 za ardhi
    kuanzia mwaka
    2006 na kuanika
    kuwa watuhumiwa
    wa ufisadi huo wa
    ardhi ni wanasiasa na viongozi wa serikali
    ambao hugawa ardhi
    ya taifa kwa wageni
    kwa kuingia ubia na
    wageni . “Wakati mwingine
    wanajichukulia ardhi
    bila kufuata taratibu
    na sheria zilizopo.
    Huwahonga viongozi
    wa vijiji na kuwashinikiza
    kuitisha mikutano ya
    haraka
    inayowezesha
    kutimiza azma hizo,”
    jarida hilo likimkariri Barnaba Baha wa
    asasi ya kimataifa ya
    Action Aid. Ripoti inasema
    kwenye bonde la
    Mto Rufiji mpango
    wa kuuza zaidi ya
    hekari 300,000
    unaendelea na kuitaja kampuni ya
    India ya Karutari
    Global iliyowekeza
    nchini Ethiopia kuwa
    ndiyo
    inayokusudiwa kupewa eneo hilo. Jarida linaeleza
    kuwa Karutari Global
    ni kampuni ya
    Bangalore
    inayomilikiwa na
    Muasia Sai Ramakrishna Karutari
    aliyeelezwa kuwa ni
    mmiliki wa majumba
    ya kuendesha kilimo
    (green house)
    yanayozalisha miche zaidi ya milioni 650
    za maua ya rozi kila
    mwaka . Jarida linawakariri
    wasemaji wa Benki
    ya Dunia (WB)
    wakishangaa uuzaji
    huo wa ardhi kwa
    kile wanachokiita ni dili dhidi ya maili za
    mraba milioni 1.5 za
    ardhi ambazo
    hazijaguswa lakini
    sasa zinatolewa kwa
    wawekezaji wa kigeni na tawala za
    Kiafrika. Watafiti wanaeleza
    kuwa uporaji huu
    wa ardhi ni aina
    nyingine ya
    kugombea Afrika
    kama ule uliofanyika mwaka 1885 baada
    ya mkutano wa
    Berlin ulioigawa
    Afrika kwa wakoloni
    ambapo Tanganyika
    ( sasa Tanzania ) ilichukuliwa na
    Wajerumani. Mtafiti kutoka
    Ethiopia
    akizungumzia kiama
    cha wakulima wa
    Afrika alikaririwa na
    jarida hilo: “Ninasema
    kinachotokea barani
    Afrika ni kuigombea
    Afrika lakini kwa hili
    la sasa ni serikali
    zenyewe kupora ardhi za watu wake
    na kuwazawadia
    wawekezaji.” Kama kawaida jarida
    hilo linaeleza kuwa
    viongozi wa Afrika
    wameendelea
    kuimbiwa nyimbo za
    hadaa kuwa uwekezaji utaleta
    ajira kwa vijana,
    utaboresha
    teknolojia ya kilimo
    na kuongeza
    uzalishaji utaokaopunguza
    umaskini. Habari hizo zinaitaja
    Tanzania, Kenya,
    Zambia, Uganda,
    Kongo , Ethiopia,
    Mali, Msumbiji na
    Liberia kuwa zinaonyesha sura ya
    serikali za Afrika
    zinavyojizatiti
    kuvutia mitaji ya nje
    kwenye sekta ya
    kilimo. Hata hivyo jarida
    linaeleza kuwa cha
    kushangaza mipango
    ya kujitwalia ardhi
    za wakulima
    pembezoni hufanywa kwenye
    miji mikuu bila
    kuwashirikisha
    wakulima wamiliki
    ambao ndiyo
    wahanga wa uporaji huo. CHANZO: NIPASHE
    JUMAPILI.
     
Loading...