Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania, Kenya zaingia kwenye mvutano

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Prisoner, Feb 20, 2010.

  1. Prisoner

    Prisoner Senior Member

    #1
    Feb 20, 2010
    Joined: Jan 26, 2010
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii habari niliipata kwenye VOA sasa nashindwa kuelewa kwa nini Tanzania na Kenya zimeingia kwenye Mvutano au wanataka huu ushirikiano ufe kwani Tazania inataka kuuza Pembe za Ndovu nje ya Nchi na huku Kenya ikikataa Tanzania kujihusisha na Biashara hiyo kwani ukiangalia nyuma ya Pazia Kenya inaongoza East Africa kwa kuuza Nje Pembe za Ndovu tena wanakuja kuwinda Tanzania sasa wanaona Tanzania nayo ikiingia kwenye hiyo biashara itakosa mapato JE tuishauri vipi Serikali ya Tazania au Kenya? na je tukiwashauri wote wakae kimya atakaye pata soko sawa na sisi tulinde mipaka yetu wasije kuwinda kwetu.? Je ushirikiano utakuwepo?
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Feb 20, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,105
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    nani aliwaruhusu kuja kuwinda? kwani sisi hatuwezi? elimu ndogo jamani.
     
  3. Original Pastor

    Original Pastor JF-Expert Member

    #3
    Feb 20, 2010
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 1,255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Aha!! Wewe Tanzania Elewaneni na Jirani kisha endelea kufanya biashara je itakuwa kwa faida ya nani??
     
  4. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #4
    Feb 20, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    -Hivi sisi ni kitu gani kinachotufanya tuwe wanyenyekevu kwa wenzetu hawa? Tanzania iaangalie jinsi ya kujibu hizi move za wakenya.

    _sijui viongozi wetu wakoje,i really doubt their patriotic spirit...sasa huku kwenye common market tumeingia na still tunachezeana rafu kibao.

    -Tanzania tuwe makini sana isije ikawa tutakuja fanyiwa mambo kama ambayo India wanafanyia Nepal baada ya kuruhusu free movement of labour accros border na matokeo yake wahindi ndiyo wanaongoza kumiliki properties,and Emplyment in Nepal.

    -Tanzania tuwe more agressive katika hili tuache masikhara.
     
  5. M

    Magezi JF-Expert Member

    #5
    Feb 20, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hii issue ni ndogo na imekwisha kuwa discussed na wala hakuna mgogoro wowote. Suala lenyewe ni kuhusu pembe za ndovu zilizo vunwa au kukamatwa Tanzania sasa Tanzania wanataka wauze pembe hizo lakini Kenya na nchi nyingine wanasema zikiuzwa zitachochea uwindaji haramu wa ndovu ndo maana Kenya wanasema kama Tanzania haina mahali pa kuhifadhi hizo pembe za ndovu basi wawape Kenya wawahifadhie lakini siyo kuziuza kwa sasa.

    Kwa hiyo mtoa mada hakuna mgogoro hapo isipokuwa serikali ya Tanzania inaangalia kama ikubaliane na ushauri wa kenya na nchi zingine au la.
     
  6. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #6
    Feb 20, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hakuna sehemu ya kuhifadhi pembe za ndovu Tanzania? duh!

    Kwa unahitaji nini kuhifadhi hiyo mali ya nchi mpaka wapewe manyang'au?

    Itafika siku tutasema hatuna pa kuhifadhi Dhahabu na Almasi za nchi yetu..really are we serious?
     
  7. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #7
    Feb 20, 2010
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145

    Kumbe wewe ni ......... ok.
     
  8. M

    Magezi JF-Expert Member

    #8
    Feb 20, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mbona unapenda kukurupuka kila mara bila kusoma vyema na kutafakari??
     
  9. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #9
    Feb 20, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Pole
     
  10. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #10
    Feb 20, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,884
    Likes Received: 452
    Trophy Points: 180

    Tuwekee source kwamba hakuna mgogoro. Then unasema zihifadhiwe ili iwe nini? Tanzania wanataka kuuza labda useme Kenya wanataka kununua?
     
  11. Original Pastor

    Original Pastor JF-Expert Member

    #11
    Feb 21, 2010
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 1,255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sijawaelewa wachangia mada nidadavulieni kiduchu.. Tanzania haina sehemu za kuhifadhia hizo mali za nchi???? au
     
  12. Prisoner

    Prisoner Senior Member

    #12
    Feb 21, 2010
    Joined: Jan 26, 2010
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana JF naona mnataka kidogo kupotosha mada kwani mpaka source nimewapa sasa mnakuwawagumu nini kuelewa? Msichanganye na zile zilizokamatwa kule Vietinam na Uphilipino Hapana hii ni ishu ingine kabisa au niwape maaelzo ya zile zilizokamatwa katika nchi nilizotaja?? kwani zile zilizokamatwa kulikuwa na agreement katika ya Tanzania, Kenya and Zambia, na hii ni Ishu Current kabisa fuatilia VOA
     
  13. Fugwe

    Fugwe JF-Expert Member

    #13
    Feb 21, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,554
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    yale yale ya samaki wa maghufuli. Wanatafuta mhindi wa kuzitunza hizo pembe
     
  14. Original Pastor

    Original Pastor JF-Expert Member

    #14
    Feb 22, 2010
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 1,255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wacha1 mkubwa weka source basi tujiridhishe kwani unajua hili suala ni nyeti sana sio kulichukulia kimzaha mzaha
     
  15. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #15
    Feb 22, 2010
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Haya mambo ya kuungana ungana ndiyo yanaleta matatizo yote haya, kwani Mungu aliyetenganisha kila mtu na sehemu yake alikuwa hana akili????!!! acheni hizo
     
  16. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #16
    Feb 22, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hapa ni Comperative kwa kila Nchi hivyo kuhusu biashra ni lazima kuacha kila Nchi ifanye vile inavyojua kuliko kuwa hivi Tanzania endelea kuuza na kuunza kufanya biashra hiyo bila ufisadi katik yake
     
  17. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #17
    Feb 22, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,884
    Likes Received: 452
    Trophy Points: 180
    Hii story ipo kuna member moja anasema hakuna mgogoro wowote pengine yeye ni Mkenya au ana sababu maalum.

    Links hapa chini:

    http://www.thecitizen.co.tz/newe.php?id=17114

    Another one ... ...

    2nd February 10

    Namibia backs Tanzania in ivory sale row with Kenya


    THE GUARDIAN
    http://www.ippmedia.com/frontend/fun...le.php?l=13112

    Aliyesema hakuna utata atwambie wapi walipokubaliana .... ..
     
  18. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #18
    Feb 22, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    -Hawa Kenya waache zao,hawa wanakuaga na mbinu chafu sana.Kama siku moja nitakua rais wa hii nchi ni kuhakiksha naingiza mashushu huko kenya kupata dataz na nitawachukulia hatua kali za kibiashara ktk propaganda na sekta ya utalii
     
  19. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #19
    Feb 22, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    'Enyi Wadanganyika ..., ambao mkataba na Sheria ya EAC imeweka wazikwamba Tanzania haina tena mamlaka ya kujiamulia mambo yake yenyewe kwenye utalii, wanyamapori na maliasili NYINGINE ZOTE, kwa vile, kama ambavyo imekabidhi sovereignty yake to EAC, maliasili na utalii si tena mali ya Tanzania pekee :
    Sioni kwa nini mnapiga kelele wakati Tanzania inapozuiwa kuuza pembe za ndovu! Kwa sababu Tanzania imesaini kwamba kila kitu ilichonacho si mali yake pekee tena! See those reported quotes.

    Surely, reading the actual Act may yield even more surrender of what used to be our very own Republic of Tanzania.

    As the British say, 'Put up or shut up' -- either let's get out of this mess *NOW* or let's just in a docile way watch our country crumble unceremonially...
     
  20. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #20
    Feb 22, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    So, the news media give unwarranted credit to Tanzania as to mean there has been any row... which row? Tanzania has accepted that *ALL* natural resources are no longer Tanzania's, but EAC's. Last time I checked out, elephants and their tusks are a subset of wildlife which we cannot manage alone...
     
Loading...