Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania isitishe kupokea misaada toka Japan; Tuwapatie msaada katika saa yao ya giza!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Mar 14, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Mar 14, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    Salaam!

    Ninapoangalia kina,uzito na uhatari wa kile kinachoendelea huko Japan kufuatia tetemeko kubwa la ardhi ambalo lilifuatiwa na Tsunami ninajikuta napata pendekezo linalohitaji ujasiri wa kiuongozi, maono ya mbali na kujali utu wa mwanadamu kwa kiwango cha pekee kabisa.

    Tanzania imekuwa mpokeaji mkubwa wa misaada kutoka Japan tangu wakati wa Uhuru. Tumepokea kila aina ya misaada na ukiondoa misaada ya kifedha, ufundi na sayansi vijana wetu wengi wamepata nafasi ya kwenda kusoma huko chini ya mipango ya makubaliano kati ya nchi nzetu mbili. Usishangae kukuta kwa mfano madaktari wetu wengi wa wanyama wamesomea huko na wataalam wetu wa mambo mengine mengi pia wamesomea huko. Ni chini ya mwezi mmoja tu uliopita ambapo serikali ya Japan ilitoa msaada ya karibu shilingi bilioni 7.3 kwa ajili ya kusaidia masuala ya chakula kwa nchi yetu. Na ilikuwa mapema mwezi huu ambapo serikali hiyo hiyo ilitoa msaada wa shilingi milioni 462 kwa taasisi kadhaa za elimu nchini. Hata hivyo sitaki kuelezea historia na kina cha misaada kwani mingi inafahamika na inaweza kufahamika kwa mtu kufanya kautafiti kadogo tu.

    Hata hivyo katika saa hii ya giza, ambapo wananchi wa Japan wamepatwa na baa kubwa kuliko yote yaliyowahi kutoka katika historia yao ni wazi kuwa mahitaji yao kama binadamu yanazidi sana uwezo wao wa kiteknolojia. Ni mahitaji ya kuonesha watu wanajali, wanawapenda na wanawashukuru kwa mema mengi ambayo wameyafanya kwa mataifa mengine tangu kuisha kwa vita ya pili ya dunia.

    Ni kwa sababu hiyo, ninaamini serikali yetu iamue kwa dhati kurudisha wema wa watu wa Japan kwa kurudisha misaada hiyo michache ambayo imetolewa na kusitisha mpango wowote wa mikataba na nchi hiyo kwa miaka mitano ijayo kama kitu kidogo ambacho wananchi wa Tanzania wanaweza kuwasaidia ndugu zao wa Japan wanapoinuka kutoka katika msiba mkubwa wa kihistoria.

    Kwa kufanya hivyo nina uhakika watawala wetu wataweza kubuni njia nyingine za kufidia upungufu wowote utakaojitokeza ikiwemo usimamizi mzuri wa fedha zetu wenyewe, kuchukua mikopo toka taasisi ya ndani na kufanya jitihada ya haraka kurudisha fedha zilizofujwa kifisadi katika sehemu mbalimbali.

    Siyo tu turudishe misaada ambayo Wajapan wameitoa kwetu hasa ile iliyokuwa itekelezwe kuanzia mwaka huu bali pia ile ambayo imetolewa kuanzia mwaka jana! Pendekezo hili ni kali lakini linawezekana. Lakini juu ya hilo napendekeza serikali yetu itoe si chini ya shilingi bilioni 20 kusaidia Japan kama fedha kutoka "Kwa watu wa Tanzania" kuonesha imani yetu kuwa taifa hilo rafiki litaweza kupita salama katika saa hii ya giza ambayo inabakia katika historia ikigubikwa na huzuni isiyo kifani.

    Nakumbuka wakati wa janga la Haiti nilitoa pendekezo kama hili lakini halikufanyika aidha kwa sababu tumejiaminisha katika ubinafsi wetu kuwa sisi "tutapokea tu na hatutoi kamwe" au ni kwa sababu tumedekezwa mno katika mahitaji yetu kiasi kwamba hatuwezi kuona mahitaji mazito ya watu wengine. Ndugu zangu, Taifa lisilotoa halibarikiwi! - kanuni ya utoaji inayohusu binadamu inahusu vile vile mataifa!

    Ninaomba, tufanye kitu ambacho hakitoki katika umaskini wa vitu vyetu au hali zetu kama taifa bali kinatoka katika utajiri wa tunu za wema wetu kama binadamu.

    I know... I'm just fantasizing about greatness of our people.... kama tungekuwa na viongozi wenye uwezo wa kuona ukuu huo.

    Napendekeza.
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Mar 14, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    We still need their support; Do u know that's Japanese GDP? it is 60 times bigger than Tanzanians it means they will not need to produce anything 4 sixty years 4 us to catch up...
     
  3. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #3
    Mar 14, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,221
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Hao watawala wetu wenye tamaa ya fisi kila kiingiacho kwao haktoshi sembuse kurudi
     
  4. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #4
    Mar 14, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Tuanze na fly-over ya Magufuli pale Ubungo. Japan waliahidi ku-finance hilo daraja, nadhani pesa tunayotaka kuwalipa Dowans inatosha kufanya hiyo kazi!
     
  5. LD

    LD JF-Expert Member

    #5
    Mar 14, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kutoa ni mlango wa kupokea.
    Wakati mwingine tunakuwa maskini, na fedha na dhahabu yetu inaliwa na nondo na Madumadu na Kutu kwa sababu hatutoi.
    Tunapokea tunaweka kwenye mifuko iliyotoboka ambayo ni mafisadi.
    Kutoa ni kanuni ya Kimungu kabisaaaaaaaaaaaaaaaaaa!!!!

    Naunga mkono hoja yako Mzee!!!
     
  6. Simba Mangu

    Simba Mangu JF-Expert Member

    #6
    Mar 14, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 350
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    nanga mkono hoja mzee mmkjj. pia rafiki wa kweli ni yule anae kujali ktk shida na raha pia
     
  7. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #7
    Mar 14, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Mkuu wazo jema... Hii nchi haina kabisa utaalamu wa majanga, mimi najaribu bufikiri kwa kweli kuwa umuhimu ya al least kupeleka waokoaji wasaidie kwenye kufukua maiti, maana uwezekano wa kupata watu hai kwa sasa ni finyu.

    Kama rais kila kukicha nahaha dunia nzima na kibakuli chake kama matonya, usitegee utashi wa viongozi wetu ufikie huko...

    I second 20bn to them!!! Maana kama tunazo za kulipa Dowans, kwa nini tushindwe kwa wenye shida!!!
     
  8. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #8
    Mar 14, 2011
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,234
    Likes Received: 606
    Trophy Points: 280
    People have to understand this..Utoaji wa misaada na serikali ya Japan ni swala ambalo lipo kwenye bajeti zao sio kwamba leo kwa sababu ya janga hili basi watasitisha misaada. Marekani mbona na kuporomoka kwa uchumi bado waliendelea kutoa misaada?
     
  9. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #9
    Mar 14, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,953
    Likes Received: 507
    Trophy Points: 180
    Sifikiri kama tunatakiwa kuwasaidia hawa Wajapan kwa sababu kila wanachojidai kutupatia kinarudi kwao kwa mgongo wa chupa. Kumbuka jinsi wanavyotuingiza kwenye mkenge kwenye magari mabovu yaliyochakaa? Wanavyotugiriba ati wanatoa fweza za kujenga barabara etc. No to help Japan. Wametuibia kiasi cha kutosha.
     
  10. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #10
    Mar 14, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Sijawahi kufikiria kama kurudisha wema ni kutenda kile kile alichokutendea mwenzio.
    Yaani kwasababu japan walitusaidia eg bilioni moja na sisi tuwarudishie hiyo hiyo ili tuoneshe kuwa tumewatendea wema.

    Suala la kusitisha mikataba nafikiri ni suala la japan na tz kuongea kuona kama mikataba iliyobaki haitawaumiza wajapan.
    Tz tunahitaji kuwasaidia japan ndio lakini tusisaidie kwa sifa na kujionesha. Tusaidie kwa kiwango tutachoweza.
    Hata kama ni kidogo unapotoa kwa moyo na mungu pia atatubariki.
    Ni aibu leo tunawasaidia japan bilion 20 halafu kesho unaenda kuwaomba hao hao au nchi nyingine bil 10 kwa ajili ya kufinance project fulani.
    Tujikune tunapopafikia.
     
  11. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #11
    Mar 14, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Ninapoangalia kina,uzito na uhatari wa kile kinachoendelea huko Japan
    kufuatia tetemeko kubwa la ardhi ambalo lilifuatiwa na Tsunami
    ninajikuta napata pendekezo linalohitaji ujasiri wa kiuongozi, maono
    ya mbali na kujali utu wa mwanadamu kwa kiwango cha pekee kabisa.

    Tanzania imekuwa mpokeaji mkubwa wa misaada kutoka Japan tangu wakati
    wa Uhuru. Tumepokea kila aina ya misaada na ukiondoa misaada ya
    kifedha, ufundi na sayansi vijana wetu wengi wamepata nafasi ya kwenda
    kusoma huko chini ya mipango ya makubaliano kati ya nchi nzetu mbili.
    Usishangae kukuta kwa mfano madaktari wetu wengi wa wanyama wamesomea
    huko na wataalam wetu wa mambo mengine mengi pia wamesomea huko. Ni
    chini ya mwezi mmoja tu uliopita ambapo serikali ya Japan ilitoa
    msaada ya karibu shilingi bilioni 7.3 kwa ajili ya kusaidia masuala ya
    chakula kwa nchi yetu. Na ilikuwa mapema mwezi huu ambapo serikali
    hiyo hiyo ilitoa msaada wa shilingi milioni 462 kwa taasisi kadhaa za
    elimu nchini. Hata hivyo sitaki kuelezea historia na kina cha misaada
    kwani mingi inafahamika na inaweza kufahamika kwa mtu kufanya
    kautafiti kadogo tu.

    Hata hivyo katika saa hii ya giza, ambapo wananchi wa Japan wamepatwa
    na baa kubwa kuliko yote yaliyowahi kutoka katika historia yao ni wazi
    kuwa mahitaji yao kama binadamu yanazidi sana uwezo wao wa
    kiteknolojia. Ni mahitaji ya kuonesha watu wanajali, wanawapenda na
    wanawashukuru kwa mema mengi ambayo wameyafanya kwa mataifa mengine
    tangu kuisha kwa vita ya pili ya dunia.

    Ni kwa sababu hiyo, ninaamini serikali yetu iamue kwa dhati kurudisha
    wema wa watu wa Japan kwa kurudisha misaada hiyo michache ambayo
    imetolewa na kusitisha mpango wowote wa mikataba na nchi hiyo kwa
    miaka mitano ijayo kama kitu kidogo ambacho wananchi wa Tanzania
    wanaweza kuwasaidia ndugu zao wa Japan wanapoinuka kutoka katika msiba
    mkubwa wa kihistoria.

    Kwa kufanya hivyo nina uhakika watawala wetu wataweza kubuni njia
    nyingine za kufidia upungufu wowote utakaojitokeza ikiwemo usimamizi
    mzuri wa fedha zetu wenyewe, kuchukua mikopo toka taasisi ya ndani na
    kufanya jitihada ya haraka kurudisha fedha zilizofujwa kifisadi katika
    sehemu mbalimbali.

    Siyo tu turudishe misaada ambayo Wajapan wameitoa kwetu hasa ile
    iliyokuwa itekelezwe kuanzia mwaka huu bali pia ile ambayo imetolewa
    kuanzia mwaka jana! Pendekezo hili ni kali lakini linawezekana. Lakini
    juu ya hilo napendekeza serikali yetu itoe si chini ya shilingi
    bilioni 20 kusaidia Japan kama fedha kutoka "Kwa watu wa Tanzania"
    kuonesha imani yetu kuwa taifa hilo rafiki litaweza kupita salama
    katika saa hii ya giza ambayo inabakia katika historia ikigubikwa na
    huzuni isiyo kifani.

    Nakumbuka wakati wa janga la Haiti nilitoa pendekezo kama hili lakini
    halikufanyika aidha kwa sababu tumejiaminisha katika ubinafsi wetu
    kuwa sisi "tutapokea tu na hatutoi kamwe" au ni kwa sababu tumedekezwa
    mno katika mahitaji yetu kiasi kwamba hatuwezi kuona mahitaji mazito
    ya watu wengine. Ndugu zangu, Taifa lisilotoa halibarikiwi! - kanuni
    ya utoaji inayohusu binadamu inahusu vile vile mataifa!

    Ninaomba, tufanye kitu ambacho hakitoki katika umaskini wa vitu vyetu
    au hali zetu kama taifa bali kinatoka katika utajiri wa tunu za wema
    wetu kama binadamu.

    I know... I'm just fantasizing about greatness of our people.... kama
    tungekuwa na viongozi wenye uwezo wa kuona ukuu huo.

    Napendekeza.

    Ulanga Ally.
     
  12. Mwanaitelejensi

    Mwanaitelejensi Senior Member

    #12
    Mar 14, 2011
    Joined: Jan 30, 2011
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali yenyewe ya Tanzania inayoongozwa na Mafisadi? Mafisadi wameiba pesa mpaka hazina haina pesa bado wanataka kuiba nyingine halafu Mwanakijiji unasema fisadi Mkwere alifikirie hilo swala la kurudisha misaada wakati wameshaiingiza kwenye maketi yao ya Ufisadi. Kama angekuwapo Rais ndio Nyerere ndio angeurudisha huo Msaada. Hawa majipapa Mkwere na wenzake uwaambie hivyo kama umewatusi vile
     
  13. anti-fisadi

    anti-fisadi JF-Expert Member

    #13
    Mar 14, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Unaonaje hawa wanaotuibia na kuturudishia? wanakuwa kama benki yetu basi. We have to show them some love.

    unaonaje mafisadi wetu,wanarudishaga wakituibia?! thubutuu...wapi EPA
     
  14. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #14
    Mar 14, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Rais kikwete anatakiwa kutuma Japan wanajeshi kuisadia nchi hiyo kwa sasa. Hii itaongeza ushirikiano wetu na mapenzi yetu na Japan. Japan na Norway ni nchi kubwa zinazotusaidia na ni wakati wa kurudisha msaada.
     
  15. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #15
    Mar 15, 2011
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,953
    Likes Received: 507
    Trophy Points: 180

    Norway hapana unawasingizia.
     
  16. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #16
    Mar 15, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    subiri Rwanda waanze na nina uhakika watatangulia kutuonesha njia.
     
Loading...