Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania is not a developing country

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mtazamaji, Mar 20, 2010.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    Mar 20, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Tunadanganywa kama watoto kukubali kuitwa nchi inayoendelea.Ni wizi kwa manufaa ya mafisadi ya ndani wetu na mabepari wa nje
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Mar 20, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Tumerudishwa nyuma na mafisadi.Badala ya kuwa developed tungesema ni the most exploited.
     
  3. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #3
    Mar 20, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mkuu,

    Sio tu ufisadi bali system nzima inaendesha nchi ime-bae kwenye ubinafsi na capitalism. Capitalism ni tool ya kuwaongezea walio nacho kutoka kwa wasio nacho , theoretically hivo ndivo ilivo.

    Few minutes ago nilikuwa kwenye thread ya bei za nyumba Dar na how they skyrocketing senselessly. Chukua mfano wa mtu kajenga nyumba kwa mil 50 halafu anaiuza kwa mil 120. For a capitalist kuweka kibindoni faida ya 70 mil, implies the deprivation and suffering a loss of 70 mil kutoka kwa upande mwingine. Either mjenzi hakulipwa vizuri au mnunuzi amelaliwa etc etc..

    The bottom line ni kwamba siasa za kipebari hazitatupeleka kwenye promise land kutokana na ukweli kwamba ni vigumu kila mtu kuwa na maisha mazuri ktk capitalist system.
     
  4. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #4
    Mar 20, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Bado kazi ipo kama mambo yako hivyo
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Mar 20, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,257
    Trophy Points: 280
    sisi ni nchi iliyosimama,
     
  6. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #6
    Mar 20, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kaka kweli kabisa yaani tunanyonywa a na mabepari wa nje Lakini tuna mabepari mengine ya ndani yanatunyonya. huyu jamaaa kaandika kitabu hiki miaka ya 1970. Ukitoa matatizo ya exploitation zinazofanywa na mataifa ya nje kuna hii sababu ambayo imesimama mpaka leo.

    Inauma kuona hata yale ambayo yako ndani ya uwezo wetu tunayashindwa
     
  7. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #7
    Mar 20, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    tanzania ni nchi inayoendelea kurudi nyuma.
     
  8. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #8
    Mar 20, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,440
    Likes Received: 823
    Trophy Points: 280
    Nchi yetu imeendelea katika kuongeza majimbo ya ubunge yasiyokuwa na tija kwa taifa na wananchi wake
     
  9. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Asante sana bro kwa kuweka hicho kipande. Kipande kimejitosheleza na kina mambo mazito ambayo niliyajua lakini yamekuwa more clear now.

    Mathalan suala la kueka kipaumbele ktk sekta ambazo zinawagusa wengi ambazo kweli zinawezaz kuinua hali ya maisha ya watu.. Mathalan kilimo na viwanda vinavyohitajika kuprocess hizi products, unakuta kwa kiasi kikubwa bado hakuna link. Pia hatuwezi kuendelea bila viwanda..in contrary sisi tunauza viwanda kwa wahindi, ambao wanaviua, wanawa-underemply watu wetu na kuwa-exploit ktk kiwango cha kutisha.

    Pia nakumbuka kwenye awamu, TRA walitangaza kupanda kwa makusanyo kwa mwezi. Lakini Che Mkapa alitumia mapato yale kulipia madeni ya nje ili kuwa 'taifa linalokopesheka'! This is sheer absurdity!

    Mojawapo ya stumbling stones kubwa ya taifa letu ni kuchukua mikopo amabyo directly haita-stimulate uchumi. Ni sawa na mtu anayechukua mkopo usiolingana na kipato chake.

    Yaani nna mengi ya kueleza lakini basi tu..
     
  10. K

    Kituko JF-Expert Member

    #10
    Mar 21, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    kinachotuua Tanzania ni siasa, Siasa imeingia kila kona, MAkanisani, Misikitini, Mahakamani, Mashuleni na kila kona yenye kuleta Mabadiliko ya kweli,

    Hata kama tusingekua na haya Madini, still nchi ineweza kuwa mbali kimaendeleo, hizi bandari pekeyake za Tanzania zinaweza kui-run hii nchi katika kiwango standard kabisa
     
  11. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #11
    Mar 21, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kuna kuendelea kwenda mbele au kwenda nyuma.
    yote ni maendeleo tu
    tz tunaenda nyuma kwa kasi ya ajabu
     
  12. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #12
    Mar 21, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    is backward growing a development?????????????????/\
    wanasiasa wanakwambia UCHUMI UNAPAA....haya yote ni baada ya kununua rada,ndege ya rais,kuzichunia kagoda,meremeta,kiwila.......................
    maisha bora kwa kila mtz hayawezekaniu maana maisha bora hata kwa kila mmarekani hayajawezekana....................
     
Loading...