Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania is a jewish name!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by bona, Jan 21, 2012.

  1. bona

    bona JF-Expert Member

    #1
    Jan 21, 2012
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,667
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    wadau nataka tujadili hili jina tanzania asili yake, kwa vigezo kadhaa binafsi nimekuja gundua kumbe neno tanzania lina asili ya kiyahudi mfano halisi ni pale waziri wa serikali ya israle alipotumia tanzania kutukebehi na kutukashifu,

    In an interview with Israel Radio’s Ayala Hasson last Thursday, Barak criticized the Foreign Ministry for warning that adopting the Palestinian position on how to advance diplomatic talks would make England, France and Germany irrelevant. “Germany, France and England are not Tanzania, Mauritania or Tripolitania [a region in Libya],” said Barak, noting places "whose names rhyme with England in Hebrew."

    je mwalimu alifanya hivi makusidi kuleta jina la kiyahudi liwe jina la nchi yetu au hakujua ilikua purerly coincidence, does it mean kila tunaposema tunaipenda tanzania indirect tunasema tunaipenda israel?
     
  2. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #2
    Jan 21, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Kwa mantiki hiyo Britania, Germania nayo ni majina ya kiyahudi?
     
  3. RICH OIL SHEIKH

    RICH OIL SHEIKH JF-Expert Member

    #3
    Jan 21, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mmhhhh ngumu kumeza
     
  4. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #4
    Jan 21, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mimi bado sijakuchiniya-simama(undestand) vizuri!
     
  5. bona

    bona JF-Expert Member

    #5
    Jan 21, 2012
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,667
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    hujaelewa nini tango............. tanzania imekua derived from jewish names simple as that!
     
  6. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #6
    Jan 21, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Jan 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,055
    Likes Received: 14,276
    Trophy Points: 280
    kweli akili ni nywele
     
  8. Bi. Kiroboto

    Bi. Kiroboto Member

    #8
    Jan 21, 2012
    Joined: Dec 22, 2011
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kimantiki, hii ni issue ndogo sana. Kwani inatupunguzia nini sisi kama watanzania?
    Hiyo ni lugha tu. Kwani wewe hujawahi kusikia neno fulani ktk kabila moja lenye maana nzuri lakini ktk kabila lako neno hilo likawa na tafsiri ya matusi? Je, utabadili kabila?
     
  9. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #9
    Jan 21, 2012
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,805
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Makao makuu ya kibiashara ya Tanzanai ni Dar Es Salaam-Bandar ya Salama,
    Sijui waarabu waliotoa hilo jina wana maana gani yarabi!
     
  10. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #10
    Jan 21, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Huo nao ni uzushi..Mie Historia inaniambia kuwa kulikuwa na mashindao ya kuchagua jina.Na jina lililoshinda lilikuwa TANZANIA ....Ikiwa na mana ya ......Tanganyika na Zanzibar zina NiA MOJA...TANZANIA...sasa haya mambo ya kijewishi yametoka wapi tena?
     
  11. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #11
    Jan 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,055
    Likes Received: 14,276
    Trophy Points: 280

    maana ya Daresalaam sio bandari ya salama
    maana yake ni Heaven of peace....
    Daresalaam ni moja ya majina ya pepo saba ambazo zinatajwa katika imani ya kiislam.....
     
  12. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #12
    Jan 21, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Really?I didnt knew that before...
     
  13. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #13
    Jan 21, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Una uhakika huzungumzii Darussalaam?

    Umetupotosha
     
  14. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #14
    Jan 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,055
    Likes Received: 14,276
    Trophy Points: 280
    yes,watu weengi hawajui
    kwa sababu sio sio kila kilichopo kwenye uislam ni kiarabu
    mfano unaweza kujua kuongea kiarabu lakini usielewe hata neno moja la qur aaan....

    so ndo hivyo
    actually kiarabu neno bandari ni bandaar...so kama ni bandari salama
    ingeitwa hivyo hivyo bandaar salaam......
    Brunei nafikiri wana mji unaitwa Bandaar salaam.....
     
  15. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #15
    Jan 21, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Brunei wana mji unaoitwa Darussalaam wenye maani hiyo ya pepo.
    Dar Es Salaam Ina maana ya Bandari Salama
     
  16. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #16
    Jan 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,055
    Likes Received: 14,276
    Trophy Points: 280
    sijapotosha
    hiyo Darusalaam ya Brunei naifaham....
    mimi nimekwambia katika imani ya kiislam
    watu wakifa wanaenda peponi
    na kuna pepo saba....mojawapo inaitwa Daresalaam na ndo asili ya jina hili ilipotoka
    which means heaven of peace(sio haven kama wengine wanavyoandik)....
    sasa wewe go do ur research.........
     
  17. bht

    bht JF-Expert Member

    #17
    Jan 21, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    daaah, hii kitu bado tu kupata ufumbuzi?
    bora sasa tuongelee ya Darusalaam na the Heaven of Peace....
    Enhee...
     
  18. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #18
    Jan 21, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Nipe andiko

    Kwa kukusaidia nenda Suratul Yussuf, utapata jibu lako

    Ahsante
     
  19. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #19
    Jan 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,055
    Likes Received: 14,276
    Trophy Points: 280
    mtafute Faziafoxy yeye ana knowlegde ya both
    arabic language na islamic knowledge aje athibitishe hapa

    kwa kuwasaidia tu hata Daresalaam yenyewe sio Daresalaam
    usahihi ni DAR AS SALAAM..na sio DAR ES SALAAM....

    kwa hiyo kama Brunei wanaiita DAR US SALAAM.....jiulize hapo

    vipi wao iwe pepo sisi iwe bandari.....

    haya majina ukifuatiulia utashangaaa mfano jerusalem ni jerusalem au ni JER US SALAAM?????
    Which is which?
     
  20. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #20
    Jan 21, 2012
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    The Boss na Gaijin,.................... mnanipa shule ya uhakika sana hapa................... keep it up wakuu....................... siondoki hapa kiti cha mbele kabisa....................
     
Loading...