Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania Internet Rates as of May 25, 2011 (Comparison)

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Maxence Melo, May 25, 2011.

  1. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #1
    May 25, 2011
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Mara ya mwisho kuongelea haya ilikuwa ni 2008, wakati huo tulikuwa bado tunabamizwa zaidi ya sasa, lakini mambo yamebadilika.

    The below rates are the current rates of our ISPs in Tanzania, as of today (May 25, 2011):

    #1. Airtel:

    [​IMG]

    So, hapa utapata 8 GB kwa TZS 70,000/= monthly. Kama una ofisi ndogo na unataka kutumia same bundle bado kuna routers zao ambazo zinafanya kazi vema kabisa. Routers hizi zinauzwa kwa TZS 350,000/=. Kinachofurahisha kuhusiana na hawa ni kuwa kama ukiwasiliana na kitengo cha DATA unasaidiwa haraka sana tofauti na wengine. Ukichukua package ya 96GB ikaisha haimaanishi usubiri 1yr ndo uweze ku-renew, uki-renew hapohapo package inaanza upya.

    #2 TTCL

    [​IMG]
    CHANZO: Products and Services

    TTCL Mobile na modem zao bado ni nightmare, rates zinafurahisha lakini bado service hii ukweli haipewi support ya nguvu. Wengi wanadai ni kwakuwa ni mali ya umma, sipendi kuamini lakini nalazimika kukubaliana nao. TTCL Broadband ina speed nzuri na ya kuridhisha, tatizo ni pale unapokumbana na tatizo kupata msaada inaweza kukuchukua hata wiki. Tatizo jingine ni namna ya ku-recharge internet inapoisha, inawezekana ukalazimika kufunga safari kwenda kwao ama kupiga simu kuomba kujaziwa huku ukiulizwa password ya line yako! This' frustrating.


    #3 Zantel:

    Hawa rates zao ni kama za VodaCom kwa kiwango flani lakini nasikia wametoa rates mpya ambazo kilichobadilika ni kuwa bundle imekuwa doubled rate inabaki palepale. Tatizo kubwa ninaloliona kwa jamaa hawa ni pale walipoanza kuwabana watu kuwa lazima wawe wateja wa 'high life' na wateja wengi wakaanza kujikata. Zantel kwa sasa nasikia wanatoa 2GB - 40,000 per month. Si bei nzuri kulinganisha na waliowatangulia lakini ni afadhali kuliko wengine tutakaowaona chini yao. Customer service ya Zantel wanajitahidi lakini BADO wanahitaji wataalam wa DATA kuwepo kusaidia kwani wengi huonekana kubahatisha tu. Ukweli huu unakera lakini tukubali kukosolewa. 20GB kwa Zantel unalipia TZS 270,000 per month!

    Rates Source: http://www.zantel.com/zconnect.html
    [​IMG]

    Routers za Zantel ni nzuri na zinafaa sana kwa wenye biashara ndogo ndogo. Aidha, ukiwa nayo unaweza kuitumia kwa VodaCom pia. Nimejaribu kufanya hivyo na imewezekana.

    #4. VodaCom

    Rates za VodaCom ni kama nilivyozitoa hapa - Internet Bundles

    VodaCom wapo safi upande wa customer service, lakini naamini kuna watakaokuwa na maoni tofauti na yangu, naamini tunaweza ku-share.

    [​IMG]

    Hapo juu utachanganya na za kwako!

    #5. tiGO

    Hawa rates zao ziko clear lakini unakuwa limited kwa speed, kuna kitu sijakielewa hivyo hii rating inaweza kuwa unfair. Angalia chini unaweza kung'amua nini kinatatiza.

    Chanzo cha bei hizi ni hapa: - http://www.tigo.co.tz/internet/packages.php

    [​IMG]

    #6. SasaTel

    Hawa jamaa nadhani strategically walikosea, wanatakiwa kuangalia upya service yao. Customer care saaafi lakini packages hizi ni utata mtupu

    Chanzo cha bei: - Bundle Codes - Sasatel homepage

    [​IMG]

    Kwa ujumla bado internet ni bei ya juu kwa TZ kulinganisha na Kenya, naamini kufikia mwishoni mwa mwaka mambo yatakuwa safi zaidi ya inavyoonekana kwa juu.
     
  2. FADHILIEJ

    FADHILIEJ Senior Member

    #2
    May 25, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 132
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Muheshimiwa asante kutujuza, lakini tatizo lililoko kwa hawa jamaa bado ni customer care,issue zinazohusu customer rights hawaziweki wazi hadi mtu atumie nguvu ya ziada lakini matangazo ya promosheni ndo kila siku.

    LET'S WAIT.
     
  3. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #3
    May 25, 2011
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Uko sahihi mkuu,

    Ndo maana nikawa kila sehemu nagusia suala la CUSTOMER CARE. Ni tatizo sugu, kwenye mabenki ndo balaa kabisaaaa
     
  4. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #4
    May 25, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Maxence,mbona kama vile highlife wanatoa 8 GB kwa tshs 40,000/= kwa mwezi na sio 2 GB kama ulivyosema? Inakuwa bundle ya 2 GB weekly na wanachaji tshs 10,000/= for 7 days. Wana package pia ya 2 GB monthly kwa highlife. Hiyo ya line ukiongezea tshs 5,000/= kwa mwezi inakuwa sio mbaya. It is very fast na it doesn't encounter technical problems often.

    Shida kubwa ni kuwa package ikiisha kabla ya kumaliza window hawaruhusu kuongeza hadi siku ziishe.
     
  5. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #5
    May 26, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Tatizo la kwanza ni gharama, sio customer care.

    Nanunua vocha kwa muuza spana barabarani, iki boomer imekula kwangu, customer care nawajulia wapi?

    Bei zishuke, period!
     
  6. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #6
    May 26, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Naweza kuwa tofauti kidogo lakini nataka niwakumbushe hao wanaokuwa duty (customer care) kumwelewesha mteja juu ya 3G coverage. Ukienda kununua modem utajibiwa service inapatikana eneo lote la Dar es Salaam wakati ukiwa hata Kimara tu unapata GPRS ambapo hata attachment ya 10MB inashindwa kushusha na hapo umenunua 2GB kwa wiki.

    Ni uhuni na inaboa sana na uchakachuaji hautaisha. Bei kubwa wakati service mbovu kabisa
     
  7. e

    edwajolupasa New Member

    #7
    May 26, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yani kwa wengine cjui lakini sasatel wako slow mpaka bac ila kwa upande wa tigo wako safi hawasumbui hata kidogo na wapo fasta
     
  8. l

    lusuadam Member

    #8
    May 27, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kadiri siku zinavyokwenda, na ushindani unazidi kuwa mkubwa. pia huduma zinazidi kuboreka, ingawa taratibu sana. tatizo lipo kwenye customer care na speed ya internet. mfano customer care ya tiGO ukipiga hadi wakutoze mia moja. wapi na wapi
     
  9. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #9
    May 27, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Dah! Mambo ya internet bongo, kama zilivyo anza simu za mikononi, bei ilikuwa juu sana, na mwishowe zikateremka, japo kuwa si rahisi ukilinganisha na vipato vya raiya wa kawaida.
     
  10. Mufiyakicheko

    Mufiyakicheko JF-Expert Member

    #10
    May 27, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 893
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    tatizo ni selikali yetu inafunga mikataba yakitapelitapeli ndomana na haya makampuni yanaendesha vitu kihuni kunasiku nimenunuwa modem ya zantel nafika nyumbani hakuna mtandao baadayasiku 2 nikawakuta mitaani na polomosheni nivoanza kuwahoji ikaonekana modem zao zinafanyakazi mikowani sehem nyingi hawajafunga vifa kama siufisadi ninini? Unafanyia polomosheni kwakitu kisichofanya kazi selikali yetu haifatili
     
  11. Uncle Rukus

    Uncle Rukus JF-Expert Member

    #11
    May 27, 2011
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 2,431
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Na kubaliana na wewe 100% tigo wako safi, ila kuna vitu hawajaweka wazi kwa wateja wao ndio maana wengi wanalalamika.... Ila kwa upande wangu na enjoy sana kwa kutumia huduma ya tigo,iko fast na inakidhi mahitaji yangu....


    Ila bado gharama za mtandao kwa upande wa data ziko juu sana kiasi kwamba kama hauna kipato cha kutosha kupata hii huduma kwa usahihi wake ni ndoto kwa baadhi ya watu....
     
  12. SHAROBALO

    SHAROBALO JF-Expert Member

    #12
    May 27, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 761
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 45
    I think Airtel ndio cheapest source GHARAMA
     
  13. matwi

    matwi JF-Expert Member

    #13
    May 27, 2011
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    tatizo lingine la hawa zantel modem zao zinafanya kazi mjini tu ukiwa wilayani inabidi utafute modem nyingine
     
  14. Firefox

    Firefox Senior Member

    #14
    May 28, 2011
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
  15. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #15
    May 31, 2011
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Mkuu,

    Hao Voda Unaowasifia nadhani kama umesoma maoni ya wengine chini hapa utakubaliana nami kuwa bado kabisa.

    BTW, nimepata rates za Zantel (online) nazo nimeziambatanisha; ni uamuzi wa mtumiaji kuchagua ISP gani amhudumie.

    Checki maoni ya wadau kuhusiana na internet ya Voda (kutoka hii thread - http://www.jamiiforums.com/tech-gadgets-and-science-forum/139721-voda-internet-bomba30-ni-nomaaaaaaaaaaa.html ) :
     
  16. S

    Soki JF-Expert Member

    #16
    May 31, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 1,276
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mkuu Max, what makes you to believe kwamba mpaka mwisho wa mwaka huu mambo yatakuwa safi zaidi?

     
  17. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #17
    May 31, 2011
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Nina neno moja tu mkuu ambalo tumepewa na mhe. rais... AHADI!

    Walisema nchi nzima itakuwa imetandazwa Optical Fibre na gharama zitashuka sana
     
  18. S

    Soki JF-Expert Member

    #18
    May 31, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 1,276
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mkuu, nilifikiri kuna progress fulani umeithibitisha ambayo ndiyo inayokupa imani kumbe ni promise ya Mr President! Mkuu wengi wetu tulikuwa na matumaini makubwa sana na huo mkonga lakini yanaanza kufifia kutokana na maneno mengi yaliyosemwa kuhusu huu mkonga. But let's wait, time will tell!

     
  19. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #19
    May 31, 2011
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    [​IMG]

    Kuna jamaa alikuwa anasifia Cheka Internet kwa speed ya ku-download files... Nampa snapshot ya hapa nilipo speed ikoje
     
  20. muonamambo

    muonamambo JF-Expert Member

    #20
    Jul 2, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 756
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Huku kwangu Airtel wanataka kunipa presure naweka bandle ya 15000 per week lakini hat file la 20KB linashindwa ku upload
    Zaidi zaidi speed in less than 2kb/s very low utadhani ujafungua kitu. Ukipiga customer care ndio kabisa ugonjwa wa moyo dakika 10 kungojeaa. Na ukimopata hana majibu . Ukipiga Tawi lao la Arusha ukichaa mtupu kuna dada pale sijui kwa nini alitoa
    Simu yake unaweza piga siku nzima asipokee. Sasa najiuliza kwa nini akupe simu yake aliopewa na ofisi na ukipiga hapokei. Yaani maudhi matupu nipeni ushauri wandugu nihamie wapi?. Yaani kuna siku natamini kuivunjilia mbali ka modem kao
     
Loading...