Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania: Inflation rate hits 19.2%

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kamundu, Dec 17, 2011.

  1. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #1
    Dec 17, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Tanzania's year-on-year inflation rate rose for the 13th straight month to 19.2 per cent in November from 17.9 per cent in October, the National Bureau of Statistics (NBS) said on Friday.

    Food and fuel price rises have been driving the year-on-year inflation rate higher in east Africa's second-largest economy, with no sign of respite.

    "The annual headline inflation rate for the year ended November 2011 has further increased to 19.2 per cent compared to 17.9 per cent registered in the year ended October 2011," NBS said in a statement.

    "Again, the food and non-alcoholic beverages inflation rate has increased to 26.1 per cent in November 2011 from 24 per cent recorded in the year ended October 2011."

    Food and non-alcoholic beverages have a 47.8 per cent weighting in the country's basket of goods used to measure inflation.

    Among food prices that increased were the national staple maize, rice, bread, wheat flour, cassava, meat, oil, Irish potatoes, sweet potatoes and sugar.

    NBS said the year-on-year inflation rate for energy rose to 39.2 per cent in November from 37.4 per cent in October.

    Stripping out food and energy prices, the annual inflation rate edged up to 8.8 per cent in November from 8.5 per cent in October.

    On a monthly basis, consumer prices rose 1.4 per cent in November from October.
     
  2. m

    mdau wetu JF-Expert Member

    #2
    Dec 18, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    WAKATI mwaka 2011 ukielekea ukingoni, hali ya uchumi nchini imezidi kuwa tetereka huku mfumuko wa bei ukipaa na kufikia asilimia 19.2, ikiwa ni ongezeko la asilimia 1.4 kutoka 17.9 wa Oktoba mwaka huu.

    Kwa mujibu wa taarifa ya Ofisi ya Takwimu ya Taifa (NAO kuhusu mwenendo wa bei za bidhaa na huduma mbalimbali nchini, mfumuko huo umepanda ndani ya kipindi cha mwezi mmoja tu.

    Taarifa hiyo imetaja baadhi ya mambo yaliyochangia ongezeko hilo kuwa ni pamoja na kupanda kwa bei za bidhaa mbalimbali za vyakula na bidhaa zingine.

    “Kuongezeka kwa mfumuko wa bei kumechangiwa hasa na kuongezeka bei za bidhaa mbalimbali za vyakula na bidhaa zisizo za vyakula,” imeeleza sehemu ya taarifa hiyo ya NAO iliyosainiwa na Mkurugenzi wake Mkuu, Dk Albina Chuwa.

    Baadhi ya bidhaa za vyakula ambavyo kwa mujibu wa taarifa hiyo vimechangia kwa kiasi kikubwa ongezeko la mfumuko wa bei, ni pamoja na mchele ambao katika kipindi cha mwezi mmoja, umeongezeka bei kwa asilimia 8.8, mihogo asilimia 5.8, ndizi za kupika asilimia 5.0.

    Vyakula vingine ni pamoja na viazi vitamu ambavyo vimepanda bei kwa asilimia 4.9, unga wa muhogo na nyama asilimia 4.8 kila moja, mapapai asilimia 4.0, unga wa ngano asilimia 3.7, unga wa mahindi asilimia 1.7, karanga asilimia 2.6, sukari asilimia 2.5 na mafuta ya kupikia asilimia 2.0 Bidhaa zisizo za vyakula ambazo pia zimeongezeka bei katika kipindi cha mwezi mmoja na kuchangia mfumuko wa bei ni pamoja na vifaa vya nyumbani, baiskeli, betri za magari, nyumba za kulala wageni na gharama za kusaga nafaka.
    Taarifa hiyo imebainisha kuwa katika kipindi cha mwezi mmoja kuanzia Oktoba hadi Novemba mwaka huu, bidhaa zote hizo zimepanda bei kwa asilimia kati ya 1.3 na 3.3

    Mfumuko wa bei za nishati mbalimbali kwa mujibu wa NAO, umeongezeka kwa asilimia 1.8 kutoka asilimia 37.4 kwa mwaka ulioishia Oktoba 2011, hadi asilimia 39.2 kufikia Novemba mwaka huu.

    Sambamba na mfumuko wa bei wa Taifa , fahirisi za bei za Taifa (kipimo cha mabadiliko ya bei ya bidhaa na huduma mbalimbali zinazotumiwa na jamii), zimeongezeka kutoka asilimia 100.20 Novemba 2010, na kufikia asilimia 119.41 Novemba, 2011.

    Kwa upande wa nchini zingine za Afrika Mashariki , Kenya na Uganda nazo zinakabiliwa na tatizo kubwa la mfumuko wa bei .Nchini Kenya katika kipindi cha mwaka ulioishia Novemba 2011, mfumuko wa bei umeongezeka hadi kufikia asilimia 19.7 Novemba 2011 kutoka asilimia 18.9 Oktoba mwaka huu, wakati Uganda mfumuko umepungua kutoka asilimia 30.4 Oktoba na kufikia asilimia 29.0 Novemba mwaka huu.
     
  3. m

    mwana wa africa JF-Expert Member

    #3
    Dec 18, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ni maokeo ya sera na mipango mibaya ya serikali kutokuwa na mkakati madhubuti wa kupambana na hii hali. tutegemee mfumuko zaidi hasa ukizingatia kuwa bei za vyakula zitapanda zaidi kwa hakuna mavuna y amaana yanayotegemewa kabla ya mwezi july mwaka ujao.
    'SERIKALI YA JK IMEDHUBUTU IMEWEZA NA INASONGA MBELE NA INFLATION " ili kuwaletea maisha bora kwa kila Mtz.
     
  4. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #4
    Dec 18, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Tunapelekwa wapi jamani? NImeona analysis ya Waziri Kivuli wa fedha (Zitto) kuwa tangu baada ya bajeti, mdumko wa bei umesababisha nakisi ya asilimia 6 kwenye majeti. Hivi Mkullo na wenzake wana mipango gani ya kufidia pengo hili maana sioni dalili za kubana/kukata matumizi serikalini
     
  5. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #5
    Dec 18, 2011
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160

    MN, naona hukuipandisha jukwaani. Nimeiambatanisha toka kwa ZK
     
  6. JAPUONY

    JAPUONY JF-Expert Member

    #6
    Dec 18, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 372
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mbunge wa Kigoma Kaskazini Zuberi Zitto Kabwe ameishukia serikali kwa kuonesha udhaifu katika kuinua uchumi wa nchi na kutoa ushauri kwa Serikali ya CCM.
     
  7. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #7
    Dec 18, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Hawa mapapa wanaona watu hawajui chochote kinachoendelea lakini nawaambia ya kwmb siku NGUVU YA UMMA watakapochafukwa na Mioyo,ndg zangu nawaambia ya kwmb hapatatosha hata kidogo wao wanaona raia ni lala lakini Mi ninachoweza kusema ni kwmb siku hazigandi na haina budi siku hiyo kufika penda usipende lakini itatokeaga tu! Tuombeni Uzima tu!

    Zitto tupo pamoja A to Z shaka ondoa kama una cha ku2juza we angusha tu kwn raia kinachotugharimu ni elimu tu na unaona shule za KATA ilivyomzigo kwa wanafunzi wanaosoma humo wakati watoto wa mafisadi wote wako nje! Acha tu watuburuze watakavyo maana siku inakuja!
     
  8. Blandes

    Blandes JF-Expert Member

    #8
    Dec 18, 2011
    Joined: Sep 17, 2011
    Messages: 224
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Tatizo kubwa linalotukumba nikuingiza siasa kwenye masuala ya msingi,hali ni tete jaman lakni serikal haion hata kidogo
     
  9. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #9
    Dec 18, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Bila kulifanyia kazi suala la mafuta, tutakuwa tunajidanganya kila siku.
     
  10. JAPUONY

    JAPUONY JF-Expert Member

    #10
    Dec 19, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 372
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mie nadhani Watanzania wanapenda "AMANI" na kwa hiyo kwao kuwa na uongozi "MBADALA" tofauti na wa Chichiemu ni kuhatarisha "amani" ya Tanzania.

    Nadhani na nionavyo mimi bado tunakazi kubwa ya kuelimisha umma hasa vijana ili waweze kujua kuwa nchi ni ya kwao na kuwa mabaya yanayotendeka sasa yatakuja kuwagharimu wao baadaye watakapokuwa ndo wenye nchi. Vijana wa Tanzania, bado hawajaamka japo kuna dalili kidogo ya kuanza "kuamka" kutoka usingizini.

    Kazi bado ipo. Lakini, naamini tutafika. Pole pole ya Kobe....!
     
  11. k

    kingukitano JF-Expert Member

    #11
    Dec 19, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,974
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ok Baada ya kusoma nimegundua kuwa ni Zitto Kabwe, hakika ni mawazo mazuri sana Zitto, Niliandika kutokujua mchapaji lakini nimeona kuwa ni Kabwe; Sikujui wewe ni nani uliyeainisha utafiti huu juu ya hali ya uchumi hasa suala la Inflation, ila hakika umenigusa sana kwa kuwa maeneo yote uliyoyataja hata mimi huwa yananiumiza, gas, chakula, mafuta ya taa na bidha nyingine za viwandani.

    Serikali kwanini haioni kuwa hili suala linawaumiza watu wake jamani, na tuna Think tank wakutosha kwa nini wasitumike kulinusuru taifa?
     
  12. B

    Bijou JF-Expert Member

    #12
    Dec 19, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,124
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    hi yoooooooooooooooooba, tufilwe mnyambala!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  13. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #13
    Dec 19, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kila siku wabongo wanazingua tu na lazima tuprint note ya 20000 na coin ya 500 ndo tunakoelekea..
     
Loading...