Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania Inaongozwa Kichizi kweli

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Kichuguu, Aug 14, 2010.

  1. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #1
    Aug 14, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180


    Kifungu cha 17 cha sheria aliyonukuu kinasema hivi:


    17.-(1) An agreement reached by the Public Service Joint Staff Council or any matter referred to the Public Service Joint Staff Council by the Service Joint Staff Council for approval in relation to any dispute regarding terms and conditions of service of public servants shall be recorded in writing and signed by the Chairman or any other member nominated on that behalf by the Chairman and be forwarded to the Minister.
    (2) On receipt of the agreement the Minister shall accept the agreement.

    (3) Where the agreement is accepted by the Minister without modification, it shall ipso facto, be an award.

    (4) Where the Minister considers that there is a need for further consideration of the matter, he shall refer it back to the Public Service Joint Staff Council for further negotiation.

    (5) Every award made shall be final and binding upon the Government and the public servants to whom the agreement relates for a period of twelve months beginning on the date on which the award was made.

    (6) No application to negotiate another agreement relating to any matter that has been covered by the agreement or vary the agreement on a matter which involves or which have the effect of making variation to agreement shall, save with the prior permission of the Minister, be placed upon the agenda or discussed by the Public Service Joint Staff Council unless twelve months have expired.

    (7) Every award shall be published by the Minister in the Gazette and shall take effect on the date specified in the agreement..


    Sioni ambapo sheria hii inapozuia wafanya kazi kuongelea makubaliano hayo; kifungu hiki kinasema kuwa makubaliano yakishapitishwa basi yanakuwa ni halali kwa kipindi cha miezi 12, na hakuna makubaliano mengine yatakayoruhusiwa katika kipindi hicho. Wafanyakazi wamesema wanataka kuwahoji wagombea kuhusu namna watakavyokabiliana na changamoto zinazowakabili wafanyakazi, hawakusema kuwa wanataka kujadiliana na serikali tena kuhusu mslahi mengine ya wafanya kazi. Je ni kweli wanavunja sheria au ni vitisho tu.



    Kama viongozi wetu wanashindwa kweli kutafsiri sheria za nchi na kuzisimamia ipasavyo, badala yake wanazipindisha kusudi ziwanufaishe kadri wanavyotaka, tutakuwa tunatawaliwa kichizi kweli kweli
     
  2. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kichuguu thanks mkuu wangu
    Hawa watu wanfikiri mitanzania ni mibwege na haijui hizi sheria. Waonee huruma dola iko ICU
     
  3. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Asante kwa kutuwekea hiyo sheria. Haionyeshi wapi palipokatazwa kuzungumziwa makubaliano, serikali inataka kuwaonyesha viongozi wa wafanyakazi kwa mwanga mbaya tu.
     
  4. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,475
    Likes Received: 2,492
    Trophy Points: 280
    wasimtishe mtu, serikali ina wasiwasi gani si imesema imeongeza mishahara hewa kwa siri.
     
  5. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Sasa ingefaa Mgaya aite waandishi wa habari kuwaeleza uchizi huu wa serikali. Wasikawie -- maana Watanzania Bwana, yaliyosemwa na serikali yanaweza kuwakaa akilini kama ni kweli. Waongo wasion na haya!!!!!!
     
  6. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Lakini haya yote si aliyaanzisha Muungwana alipowatukana wafanyakazi na kuzikataa kura zao? sasa wanaweweseka na kujiharibia zaid!
     
  7. k

    kanda2 JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2010
    Joined: Apr 22, 2007
    Messages: 1,316
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hilo neno inagoozwa ni msamiati mpya wa kiswahili au mie tu nimepitwa na wakati?
     
  8. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #8
    Aug 14, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Nilifanya makosa katika heading mara ya kwanza, nilipotaka kufanya masahihisho nikakuta kuwa ukishapost huwezi kusahihisha heading tena; huenda mod atanisadia,
     
  9. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,270
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 160
    Kumbe huyu ni mzee wako, ndio maana tabia zenu ziko sawa ; kazi yake kuPM watu kama njia ya kutaka kuwatambua ni nani!! Mlegee na mshindwe na njama zenu za kifisadi, mmestukiwa!!
     
  10. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #10
    Aug 14, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Serekali ya CCM inatia aibu!

    They are done...!

    Wingu jeusi limewaelemea hawaoni hata hatua moja mbele .... watajimaliza wenyewe!! Vitu gani vya kitoto hivyo wanafanya.. wamekosa uchizi mwingine wa kujaribu ku manage makosa yao? Lakini nafikiri hawaoni kuwa wanamakosa yeyote ... na hivyo ndivyo tunavyotaka waendelee kufikiri kwani ndio upenyo wa CHADEMA kupitia kuelekea ushindi!
     
  11. k

    kasimba123 JF-Expert Member

    #11
    Aug 14, 2010
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 1,160
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    huo mshahara walioongeza 260k ni makubaliano yapi kama sio rushwa?
     
  12. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #12
    Aug 15, 2010
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,077
    Likes Received: 137
    Trophy Points: 160
    Viongozi walio madarakani wanadhani bado tuko kwenye kile kipindi cha giza ambapo serikali inaweza kudanganya sheria inasema hivi wakati haisemi hivyo na wananchi wote wakawaamini. Shitindi and the like wamepitwa na wakati.

    Vile vile, TUCTA sio ya wafanyakazi wa serikali peke yao. Au Shitindi hajui hivyo?

    Mgaya kasema TUCTA itawaomba wagombea kuizungumzia kuhusu mipango yao. Kwa nini Ikulu iogope hivyo? Calm down guys. You panick too easily.
     
  13. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #13
    Aug 15, 2010
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Sungura karukaruka lakini mkungu hakufikia. Mwishoni akasema sizitaki mbichi hizi. Hii ndiyo janja ya CCM, lakini kifo cha nyani miti yote huteleza.
     
  14. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #14
    Aug 15, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Shitindi == kituko cha taifa.

    Nia na madhumuni ya tabaka tawala ni kutawanya watu wasiwe na sauti moja kwa kutumia mbinu za kijinga kama hizo za kutoa tafsiri potofu ya sheria... wanadhani wataendelea kuenjoy free ride ktk gari la 'Tz gullibility' for life, how wrong they are, wanasahau kwamba hakuna marefu yasiyo na ncha.
     
  15. O

    Ogah JF-Expert Member

    #15
    Aug 15, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hivi nyie hamjui kuwa Majambazi CCM na vibaraka wake ni VILAZA?
     
  16. M

    Mutu JF-Expert Member

    #16
    Aug 15, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    so haya mawazo mazuri ni vema vyama vya siasa vikawa mstari wa mbele kuelimisha ambao hawako hapa jamvini maana once mtu akinukuu kifungu cha sheria mwana nchi mwingine ni rahisi kujua kuwa yu sahihi.
     
  17. Mwawado

    Mwawado JF-Expert Member

    #17
    Aug 15, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 998
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    Kauli ya Rais Kikwete bado inasimama palepale hata wakiongeza mshahara kwa Wafanyakazi.Salama yake inabidi aombe msamaha hadharani,au awaite tena Wazee wa Dar es salaam na kufuta kauli yake! Imefika wakati sasa Viongozi wawajibike kwa matendo/Kauli zao.Kama Kiongozi wa Nchi aliweza kutoa kauli ya dharau/Jeuri kwa Wafanyakazi inakuwaje kwa wale ndugu zetu Wakulima? ambao kwa kiwango kikubwa ni watu wenye upeo mdogo kwa mambo mengi? Gharama ya dharau ile ni lazima ailipe.
     
  18. O

    Ogah JF-Expert Member

    #18
    Aug 15, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    ....Mkuu ni kweli kabisa...............JK alivunja ile philosophy/slogan ya CCM kuwa Chama Cha Mapinduzi ni chama cha Wakulima na Wafanyakazi na hata kwenye bendera yao zile alama za jembe na nyundo ni kwa makusudi kabisa ya usemi huo..............NOW.........kawakana Wafanyakazi kuwa hahitaji kura zao............suala liko wazi kabisa sasa Chama kina wakati mgumu............nilikuwa mkoa juzi juzi kweli hali ni ngumu kwa CCM............na CHADEMA wanatakiwa ku-maintain pressure..............
     
  19. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #19
    Aug 15, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kuongeza mishara kipindi kama hiki ..... Its simply a corruption na hao TAKUKURU should work with this!!

    Wafanyakazi ...wasidanganyike!!
     
  20. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #20
    Aug 15, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Correct kabisa; juzi nilitoa hadithi moja kutoka kwenye hadithi za Esopo hapa na kusema kuwa kufanya hivi ni sawa kabisa na kujipendekeza na kusema uwongo. Yote hayo mawili ndiyo kiini halisi cha rushwa kama ulivyoiweka ndugu yangu. UBARIKIWE
     
Loading...