Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania Inamilikiwa Na Nani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Muke Ya Muzungu, Jan 4, 2011.

  1. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2011
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Tangu Nyerere aondoke madarakani, viongozi wetu waliomfuata wamekuwa hawana uchungu na nchi yao. Mwinyi alifungua kopo kwa kusema kila mtu ruksa kula mezani kwake. Baad ya mwinyi akaja mkapa na mikataba tata na ya ajabu. Hapo ndio wakina Rostam Aziz, Edward Lowasssa wakapata Mwanya. Leo ni Kikwete ambaye ameuza nchi kwa Waarabu na wageni wengineo. Kikwete Mwenyewe ameingiza familia yake na rafiki zake wa karibu katika umilikaji wa nchi. Kila kashfa Kikwete yumo hau ameusika kwa namna moja au nyingine. Kikwete amekuwa akiitumia nchi kama mali yake binfasi.

    Marafiki zake na ndugu wamekuwa wakipewa vyeo kama pipi ilhali mtanzania mwenyewe anazidi kudidimia kwenye wimbi la umasikini. Wakina Makamba waamiliki viwanjwa vikubwa kupita maelezo nchini. Makamba ni kama anamiliki robo ya Kigamboni aambako anawafanyisha vijana wa JKT akidai kwamba ni practical training, kwenye shamba lake. Wanafanya mambo makubwa ya ajabu bila yeyote kuwagusa.Ridhiwani anamiliki nyumba ya Tsh. Billioni 4,000,000,000 Jamani watanzania,Kazi ya maana hana, hizi hela Ridhiwani kazitoa wapi. huyu jamaa kila ufisadi mkubwa yumo? Je nchi yetu inamilikwa na nani, masultani au Watanzania?
     
  2. n

    niweze JF-Expert Member

    #2
    Jan 5, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    CCM Sio Watanzania ni Wakimbizi. Hakuna Mtanzania Asie na Upendo na TAIFA Lake au Wananchi Kama CCM. Watanzani ni Wakati wa Kuwaondoa CCM Kupitia Katiba Mpya, Huu Ndio Muda Wetu na Hakuna Kurudi Nyuma. Maandamano Yandaliwe Kupinga DOWANS na EPA na Wizi wa Kila Aina.
     
  3. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #3
    Jan 5, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Viongozi wa tanzania wako on transit- nadhani wanamaisha sehumu nyingine zaidi ya tanzania
     
  4. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #4
    Jan 5, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ra & el
     
  5. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #5
    Jan 5, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    nafahamu Ridhiwani ni kijana mdogo tu kwa umri sitaki kudhani wala kuamini kwamba yu katika kila ufisadi maana ufisadi umeanza siku nyingi tu katika nchi yetu..tangu enzi za mwalimu mpaka leo hii....nakumbuka tukiwa wadogo wazee wetu walikuwa wakiogopa hata picha tu ya mwalimu...hivi kuna dhambi kubwa kama ile ya kuviza uhuru wa watu kufikiri kama ilivyokuwa enzi za mwalimu????

    wazee kama Edwin Mtei walionja joto ya jiwe...natamani walau wangekuwa na ujasiri wa kuja hapa na kutueleza yale ya kutoka moyoni...ingawa hatukusomeshwa katika historia lakini baade tulikuja kufahamu mchango wa Marehemu Kambona kudhibiti maasi ya jeshi mwaka 1964 pale mwalimu na simba wa vita walipoenda kufichwa huko mji mwema....

    nani anajua kwa hakika alipopotelea Abdallah Kassim Hanga...mtu aliyewahi kuwa waziri katika serikali ya mwalimu???

    tafsiri pana ya ufisadi inajumuisha hiyo mifano hapo juu..ni swali la kujiuliza kama Ridhiwani naye yumo?????

    Jibu...inategemea uko upande gani.......

    kama ni mzalendo utasema ni wananchi..

    kama ni mkereketwa utasema ni CCM maana chama bado kimeshika hatamu

    kuhusu masultani..sidhani..nafikiri hii ni phobia ya siku nyingi na kama mpaka leo great thinker anaweza kuwa na phobia ya kijinga kama hii...its a shame...
     
  6. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #6
    Jan 5, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    INZI ONE karisishwa tabia za kifisadi ....hapa si swala kwamba hakuwepo wakati ufisadi unaanza bali..swala yeye anaonekana vipi katika jamii kwa sasa......Amerithi ......UFISADI!!!!!!!!!!1
     
  7. K

    Kapwani JF-Expert Member

    #7
    Jan 5, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 668
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Be more specific.... kumiliki viwanja kupita maelezo maana yake nini? anamiliki wapi?
    hiyo nyumba ya ridhiwani ipo wapi? shahidisha please

    mix with yours
     
  8. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #8
    Jan 5, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Na NEC
     
  9. WAKUNJOMBE

    WAKUNJOMBE Senior Member

    #9
    Jan 6, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 188
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    mzee mbona una jazba sana..... au upwani wako ndio sababu.........nahisi we niwakikwete au inzi one mwanyewe.........
     
  10. C

    Chan Senior Member

    #10
    Jan 6, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahahahah! wabongo kwa innovation ya majina hamjambo hihihihih umeniuua!
     
  11. C

    Chan Senior Member

    #11
    Jan 6, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Oooh hahahahah! haya majina bana ah!
     
  12. Mathias Byabato

    Mathias Byabato Verified User

    #12
    Jan 6, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 861
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    watanzania
     
Loading...