Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania inajifunza nini kufuatia kifo cha Osama - Google Earth/Map

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Mtazamaji, May 4, 2011.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Teknoliojia inakuwa na na kila mtu ana teknology nyumbani.

    Kifo cha Osama na matukio ya hivi karibuni yamefanya nijiulize maswali kuhusu kama wataalam wetu na serikali yetu unajua risk na kuchukua hatu juu ya mambo kadhaa.

    • Google map na google earth inatoa fursa kupata picha za satelite una huduma pia ha google earth pro inayota rich detail . Zaidi ya fursa hii ni changamoto kwani satelite za google zinaweza kupata image za sehemu zetu nyeti.....
    Binafsi nadhani nchi zilizoendela zina mkataba na google kuwa baadhi ya geolocation point google map haichukui data zote. Mfano vituo vya nyuklia ikulu na vituo vya kijeshi.

    Kama hawana mikataba basi lazima kwenye sehemu zao nyeti kuna vifaa muhimu vya kuzua satelite kuchukua taarifa.

    • Je, Tanzania wameingia mkataba na google na kuwapa detail ni point gani katika latitude na longitude google map haitakiwi kuchukua detail zaidi? Au zikichukuliwa zisiwe published?

    • Je, zaidi ya fursa wataalam wamefanya risk analysis inayokuwa presented na ni teknolojia kama google earth na goglemap kwenye vituo nyeti?
    Nawasilisha
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    tumeshabikia tu, nadhani tecknolojia wakipanga budget ya kui-acquire wanachakachua na wakinunua wanachukua ile cheap!
     
  3. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Yah wakati hizi teknolojia za kisasa zinatoafursa nyingi amabzo watazania na seriali yetu haijazitumia vile vile hizi teknolojia zinapanua mwanya wa risk amabzo nadhani kwama wahusika wamelala wanaweza kudhani wamevaa nguo washavuliwa.

    Juzi juzi nimesoma meya ya Ride jenairo Brazil ailibidi awasiliane na google sababu ramani iliyokuwepo ilkuwa inalionyesha eneo la uswazi zaidi kwa detail nyingi kuliko maeneo mengine. Meya akasema inaathir utalii. akagiza google kama ni deti basi waonyeshe za yale maeneo mazuri mazuri........

    So kwa mfano huu mdogo unaona hatari na faida za hizi teknolojia. Sijui sisi wahusika wetu wanafahamu haya na ku act accordingly
     
  4. N

    Ngereja JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 796
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kwa kutumia picha za satellite, hakuna mahali ambapo hapawezi kuchukuliwa. Kinachoweza kutofautisha ni kiwango cha taarifa (Level of details), na eneo dogo kiasi gani linaruhusiwa kwa matumizi ya kiraia (Ground resolution). Kwa mfano, street view haziruhusiwi kwenye maeneo ya kijeshi na maeneo yote ambayo ni nyeti kiusalama.

    Hata hivyo, Marekani ina mkataba wa kuchukua picha kwa matumizi ya kijeshi kwa kiwango cha 0.4m kwa eneo dogo kabisa ardhini. Pia kwa intelijensia za kijeshi Marekani tayari wana technolojia inayoweza kuchukua picha za satellite kwa kiwango kidogo zaidi cha 0.2m ardhini. Hii ina maana wanaweza kutrack kitu chochote chenye ukubwa unaolingana na usiozidi 0.2m ardhini.
     
  5. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #5
    May 6, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Who was the courier who led US to Osama Bin Laden?

    BBC News - Who was the courier who led US to Osama Bin Laden?
    Ukisoma hii habari unaona failure ya intelligence service nyingine .

    • Mtu anatumia fake identity.
    • Huyo huyo mtu kwa kutumia fake identity ananunua ardhi eneo nyeti
    Tanzania tuko wenye mchakato wa kupata Nationa ID. Pakistan wanayo hii lakini haikuweza kusaidia. Why?????? Tujifunze na wahusika waone haya. sio tu kuw aa nationa ID ambazo haziwezi kusaidia kufanya vrefication na validation itakapohitajika.

    Too late wanagundua jina alilonadika na sehemu aliyosema kuzaliwa hakuna mtu kamahuyo wala ukoo huo haujulikani?

    Funzo na changamoto kwa Tanzania. Wataepukaje loopholes kama hizi kwenye national Id project.
     
  6. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #6
    May 6, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Hawawezi kuepuka.
    Mpaka sasa habari za kiintelijensia zinaonyesha kuwa alqaeda wana-operate Tz.
    Check hii hapa:
    BBC News - Al-Qaeda around the world
     
  7. networker

    networker JF-Expert Member

    #7
    May 7, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    kwa mtoa mada kumbuka google ni ya watu weupe i mean western sasa ukimwambia usichukue labda kinondoni kwenye ramani zako huoni yemwenyewe tayari ata hisi their is something hapo ndo mana wamwambia hivyo.so its better wapige kote without them knowing our important areas .after all ukiangalia picha za ggole earth za tz ni za 2000 they are not updated kila day na chek on that.haya ni maoni yangu tuuu jamani
     
  8. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #8
    May 7, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,764
    Likes Received: 1,200
    Trophy Points: 280
    Sisi tulie tu hawa wakubwa teknologia yao hasa ya kijeshi inatisha ,tumekwisha.uwezo wa kutrack with resolution 0.2 m wanao,GPS Guided smart bombs with accuracy of 13 m wanayo(mabomu yanajiongoza yenyewe hadi target kwa kutumia gps signals na co ordinates ya target)
    Qoute/shakespeare(julius ceaser)/why man,he doth(read USA)bestride the narrow world like colossus and we petty men walk under his huge legs and peep about to find ourselves dishounarable graves.
     
  9. M

    Mutambukamalogo JF-Expert Member

    #9
    May 7, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Googlemap inaona popote inapotaka ndugu. Bahati mbaya pia ingawa hao google unawaona kama kampuni binafsi,setelite wanazotumia zote ni za na zinatawaliwa na Jeshi la Marekani. Binafsi kwa kutumia teknolojia hiyo nimeshaona kila sehemu ya hapa tz. Hata ukitaka kupaona kijiji walipozaliwa mababu zako na mti ambao huwa wanapumzika kivulini unaweza kuuona. Huwezi kuficha chochote. Cha muhimu kuwa raia mwema and don't mess around with technology!
     
  10. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #10
    May 7, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,706
    Likes Received: 4,434
    Trophy Points: 280
    Umenishtua sana na kunikumbusha jambo muhimu maana hata mimi nimekua mtumiaji mzuri sana wa Google earth na Map! kWA mfano, ukitaka kupata ramani ya mahali fulani unaouwezo wa kuizumu hio place kisha uka-print ukawa na hardcopy! je vp kuhusu vituo vyetu vya silaha? usalama wa taifa wapo kwa ajili ya kututafuta tuuu huku wakiacha mambo muhimu! Thanks nimependa Observation yako, hata ukicheki nguzo za umeme za Kijitonyama-ubungo kuna kipndi zilikuwepo kwenye google earth!!
     
  11. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #11
    May 7, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,706
    Likes Received: 4,434
    Trophy Points: 280
    Haya, tukubaliane nao tu sasa! tufanye sasa!
     
  12. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #12
    May 7, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0

    Ok mm sio mtaalama lakini i was just curious kutaka kujua kama watendaji wetu wanajuateknolojia ya sasa inamuwezza kila mtu kuapata detail ya mambo mengi tofauti na miaka na nyuma.

    NImenadika pale juu kuna meya wa jiji lla Rio de jenairo aliandika barua Google kulalamika sababu ramani ya jiji ilionyesha many details za uswazi na hikuonyesha many details za sehemu zinazopendeza.. Soma hapa http://www.bbc.co.uk/news/world-latin-america-13193503

    Huyu ni meya wa rio de jenairo anayejua opportunities na threat za google earth........ U see waht I mean . Je sisi tunao watendaji wa aina ya meya kama huyu?

    Not nessesarily iwe threat tu lakini zipo opportunities pia. But my assumption ni kuwa tumelala na tuko kisiasa zaidi.
     
  13. M

    Mutambukamalogo JF-Expert Member

    #13
    May 7, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kuna vibao maeneo mengi vinavyosema usipige picha hapa. Lakini cha ajabu picha ya eneo hilo unaweza ipata vizuri tu kwenye googleearth,tena hata ukiitaka in 3D unaipata. Naungana na mtoa mada-Je viongozi wetu wanafahamu hayo na wanakabiliana nayo vipi kuyalinda au kuyatangaza maeneo yetu muhimu?
     
  14. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #14
    May 7, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Google Earth ni Automatic as it is...hawa mabwana wameweza kuacess cehemu nyeti manual ilihali serikali ikiwa likizo...yes! Km wameweza kupenya Mwadui,Geita,Chunya,Mirerani na maeneo yote yenye rasilimali watashindwa vipi kugeuza nchi kichwa chini miguu juu!...tumeshachelewa!
     
  15. Jagermaster

    Jagermaster JF-Expert Member

    #15
    May 7, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 657
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kweli hali ni mbaya kwa usalama wa nchi maskini, maana sasa tunaangalia mpaka parking ya magogoni
     
Loading...