Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania inaenda kufanana na Marekani.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Senator p, Jun 9, 2012.

  1. S

    Senator p JF-Expert Member

    #1
    Jun 9, 2012
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii ni katika kuongea hasa kwa vijana hawaongei kiswahl sanifu,yaan wanakela maneno 3 kiswhl mawili kingereza.Wanawaiga wa marekan kuongea kingereza cha wingereza na lugha zao.Sina maana wasiongee ila kma kingera ieleweke,bora waongee wenyewe tu,siku hz hata watangazaj.Utazan watz wote wanafahu kingereza.Wapo ambao hata kiswahili hawajui,kma kingereza unataka kukiongea ongea mwanza mpaka mwisho.
     
  2. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #2
    Jun 9, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,083
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    whats up my nigga,kipi kikusikitishacho
     
  3. Dr. Wansegamila

    Dr. Wansegamila JF-Expert Member

    #3
    Jun 9, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,082
    Likes Received: 407
    Trophy Points: 180
    hata wewe hujui kuandika kiswahili fasaha
     
  4. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #4
    Jun 9, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,548
    Likes Received: 910
    Trophy Points: 280
    I reserve my comment mkuu.......
     
  5. S

    Senator p JF-Expert Member

    #5
    Jun 9, 2012
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ww tulia huko,umeona kuna neno la kingereza hpo?
     
  6. m

    mzeelapa JF-Expert Member

    #6
    Jun 9, 2012
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 988
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Kama hivi uli-edit original ilikuwaje?
     
  7. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #7
    Jun 9, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,431
    Likes Received: 929
    Trophy Points: 280
    Ungeiona usingeambulia hata moja,
    ungejua ni kichina.
     
  8. Mkereketwa_Huyu

    Mkereketwa_Huyu JF-Expert Member

    #8
    Jun 9, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 3,708
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Ukiona mtu anakopi kitu cha nje na kudharau chake basi tambua huyo mtu hajiamini (ana low self esteem). Vijana wengi haswa watangazi wa redio zetu kiingereza hawajuwi ila wanabahatisha, badala ya kuongea lugha yao inayosikilizwa na watanzania sehemu zote hapa bongo wao wanaongea kiingereza. Utashangaa zaidi ya asilimia 99.9 ya wasikilizaji wao ni waswahili ambao hata kiingereza hawajuwi, wao watangazaji watangaza kwa kiingereza wanamtangazia nani? Wakuu wa vipindi wapo, wao badala ya kukemea hili eti wanaona ujiko. Hapa Tanzania mtu aliyesoma hata chuo kikuu hapa Dar bado english kwake ni tatizo sembuse hawa watangazaji wa form six au four. Jamani badirikeni mnatukera mno!
     
  9. Bosco Ntaganda

    Bosco Ntaganda JF-Expert Member

    #9
    Jun 9, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 547
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kijana mnatuaibisha waalimu wenu aisee, sasa wewe ndio umeandikaje hapa?
     
  10. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #10
    Jun 9, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,810
    Trophy Points: 280
    mchuma janga hula na wakwao
     
  11. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #11
    Jun 10, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    unaongea nini na unafanya nini? Maneno kama self esteem, form four, six ni ya kiswahili?
     
  12. Kilahunja

    Kilahunja JF-Expert Member

    #12
    Jun 10, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 1,481
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kwa nilivofundishwa shule na mhadhiri wangu proff Rugemalira mwalimu wa isimu, alisema inapotokea mtu akawa anauelewa wa lugha mbili mara nyingi huzichanganya, yaani anajikuta anapungukiwa na msamiati wa lugha fulani hivyo anatafuta kibadala cha lugha nyingine, ama kusahau neno kwa lugha fulani, hivyo mara nyingi ni jambo ambalo kuliepuka unaitaji kumakinika na tafakuri yakutosha..Lakini wapo wanaochanganya kwa ajili ya ufahari tu..mfano msukuma anaweza ongea kisukuma akajikuta anachanganganya na kiswahili.
    Hili swala si hapa tu, kuna wakorea walikuwa wanaelewa kiswahili wakiwa nchini kwao walikuwa pia wanajisahau wakawa wanachanganya na kiswahili mfano (pugus posoyo sana) wakimanisha wamekumbukana sana.
     
  13. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #13
    Jun 10, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Hilo ni janga la taifa maana siku hizi utaona wanasiasa na viongozi wakichanganya Kiswahili na maneno ya Kiingereza.

    Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
     
  14. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #14
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nilivyouona huu uzi nikadhani tunafanana nao kiuchumi kumbe kiuwendawazimu!
     
  15. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #15
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ila hajachanganya kingereza
     
  16. NullPointer

    NullPointer JF-Expert Member

    #16
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 3,483
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    We mwenyewe Unajiita Senator, co english hiyo? sioni cha kupondea hapa kwani we huelewi wakiongea?
    Lugha hakuna cha kuiga, kwani uliambiwa english ni ya mzungu au swahili ya mtanzania? Lugha ni ya kila kiumbe bna, hata ndege huwasiliana, ili mradi tunaelewana life linasonga, hatuigi mtu lugha ni yetu sote... ndo maana mnapondea hata kufundisha english toka primary ati c uzalendo, nani alisema uzalendo ni kiswahili? Soma Definition ya lugha afu unambie.... Tunahitaji kuongea tuelewane bna ndicho cha muhimu hicho acheni lawama watanzania
     
  17. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #17
    Jun 10, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,897
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280

    Unapotaka kuandika juu ya uandishi wa lugha kwa ufasaha inabidi na wewe uwe makini kuandika kwa ufasaha ili kushawishi hao unaowalaumu na wengine kwamba unachokipigania unakielewa vizuri:

    wanakela.......Wanakera
    kingereza...........Kiingereza
    wa marekan........Wamarekani
    wingereza..........Uingereza
    siku hz hata watangazaj.Utazan watz .......Zingatia mahali sahihi pa kuweka koma na kituo kikuu
    wanafahu kingereza.............Wanafahamu kiingereza
    mwanza............Mwanzo

    Ufasaha wa lugha ni pamoja na mpangilio wa maneno na sentensi kwa usahihi wake, na kuzingatia vitu kama koma, alama ya kuuliza, mshangao, fungua na funga semi, kituo kikuu n.k. Mimi si mwalimu wa kiswahili lakini naipenda lugha yangu.

    Ulikuwa na muda wa kutosha kuandika vizuri lakini si kama hivi utafikiri ulikuwa unaandika upo kwenye baiskeli.



     
  18. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #18
    Jun 10, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Wewe ndio kabisa.....kiswahili fasaha sifuri. ona: Wanakela = wanakera; kingereza = kiingereza; wingereza = uingereza; kingera = Kiingereza;wanafahu = wanafahamu; mwanza = mwanzo. Kwa hayo makosa machache...wewe na hao unaowalaumu mna tofauti gani?
     
Loading...