Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania inachungulia kaburini, wananchi amkeni

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Major, Jun 28, 2011.

  1. M

    Major JF-Expert Member

    #1
    Jun 28, 2011
    Joined: Dec 20, 2007
    Messages: 1,050
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Kwa hapa Tanzania ilipofikia hivi sasa inahitaji mapinduzi ya haraka, yaani yawe ya kijeshi au ya kiraia. utawala uliopo umeshindwa kabisa kwenye kila idara, sasa hivi imefika mahala ambapo hatujui hatma ya kesho yetu.

    leo ktk historia ya taifa hili dola moja ya marekani ni tsh, 1620, sasa kwale walioweka pesa zao benk ktk fix acount ni hasara ya kiasi gani watakayopata!

    tangu jumatano ya wiki iliyopita umeme unakatika kwa zaidi ya masaa 18 kwa siku. sasa kwa hapa tulipofika ni nini cha ziada tunahitaji kutoka serikali zaidi ya kushikana mashati,?. yaani ni kwamba serikali imefilisika hata pesa ya kununua mafuta ya kuwasha umeme hakuna.

    Hizi kodi zetu zimeenda wapi? ni nani wanagawana pesa zetu, sasa ni fedheha gani zaidi ya hii tunayosubiri? kila kukicha ni heri ya jana.

    Sasa tuache siasa ni lazima tuitwae nchi yetu sasa hivi.
     
  2. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #2
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwa mtu mwenye uzalendo wa kweli sio wa kuigiza hali ya nchi lazima ikuumize kichwa hali ya umaskin inazidi kuwa juu kama umeme ni kati ya mahitaji muhimu ya mtu na umeme unakatika masaa 18 mpk20 uzalishaji unafanyika saa ngap 2taweza kujikwamua na umaskini kwel hii itakua na itaendelea kuwa ndoto rais anaongea majukwaan uchumi wa nchi nchi umekua anaanglia nini hasa ilihali maisha ya watu yanaendaelea kuwa duni kwanini tisiwe kama Kenya nchi jiran kabisa watanzania 2amke jaman tatizo ni nini? woga,au kuridhika na umaskin 2lionao?
     
  3. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #3
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    JK mambo yanamshinda kwanin asiresign nahis atapata heshima zaid mpk miaka 5 iishe tutakuje jaman?
     
  4. quimby_joey

    quimby_joey JF-Expert Member

    #4
    Jun 28, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 350
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    mkuu ningependa kuchangia hoja yako kwamba nchi hii kuna matabaka ya aina mbili, wenye nacho na wasio nacho (hakuna mtu wa wastani leo) watu wa tabaka la chini ni karibu 80% na wanaumia mno lakini hawana nguvu ya kuwaunganisha na kuchukua jukumu la pamoja, resources na media zote zimeshikiliwa na hawa watu wachache wa tabaka la juu, wanazitumia kugawanya watu hasa kwa kutumia sera ya amani tuliyonayo, wanapandikiza mbegu ya woga mioyoni mwetu kila kukicha ili tu tusiweze kuchukua hatua yoyote, hii itatugawanya sana tutazidi kuumia na kunung'unika kila siku na mwisho wa siku wao wataendelea kuneemeka. Hata siku moja usitegemee kundi la watu elfu moja au laki ndio waanze mapinduzi, nia huanza na mtu mmoja kisha hufuatiwa kwa kuungwa mkono, ila kwa Tanzania ikifikia hapa watu huanza kuulizana 'nani wa kumfunga paka kengele', kwa swali hili watu huamua kulala majumbani mwao huku wakishindia nusu mlo kwa siku. MI nadhani tuvumilie tu hadi tutakapoanza kufa mmoja mmoja kwa njaa majumbani mwetu bila hata maandamano hadi kufikia idadi ya watu kama milioni nne hivi labda serikali ndio tutachukua hatua na pengine haya ndio yatakuwa mapinduzi ya kwanza ya aina yake kutokea katika historia ya dunia hii.
     
  5. e

    evaluator Senior Member

    #5
    Jun 28, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 167
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    janga kama hili linalo endelea rahisi hata kueleza jitihada za makusudi ameshindwa,naona sasa wamefanikiwa kuweka mkurugenzi mwanasiasa kewnye hii kampuni nyeti nchini kila leo anahubiri siasa za umeme kwenye tv.alafu wanasema wanayaangaza maisha yetu??????
     
  6. Averos

    Averos JF-Expert Member

    #6
    Jun 28, 2011
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 607
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Yangu macho!
     
  7. Mulama

    Mulama JF-Expert Member

    #7
    Jun 28, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,827
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Huyu bwana mkubwa aliingia na siaisa za visasi kwa wenzie ndio kinapelekea kukomolewa manake wanataka awe rais wa kwanza failure Tanzania! naye ameshindwa ku side na wa vyama vingine wapenda haki na maendeleo ya kweli kwa Tanzania hii ndio maana anakufa na tai shingoni!

    Mimi nadhani awe shujaa tu avunje baraza la mawaziri na kisha yeye naye ajiuzuru ili uitishwe uchaguzi mwnigine ambao tunajua wanaostahili kushinda ni akina nani. Kama anataka kulinda heshima na kukumbukwa kama shujaa wa nchi hii afanye hivyo tu.
     
  8. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #8
    Jun 28, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    mimi najiuliza kwa wafanyakazi wenye kimshahara mambo magumu hivi je kwa wale wasio na kipato inakuwaje, hii serikali ya miaka hii kweli pasua kichwa nashindwa kuielewa
     
  9. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #9
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Yako macho una maana gani,km hupati maumivu wa makusudi kabisa unaofanywa na serikal huoni mwenzako akiumia?lazima hapa tuweke uzalendo mbele,tuungane katika hili jamani
     
  10. f

    fazili JF-Expert Member

    #10
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 996
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 60
    inatuhitaji watanzania kufanya kitu cha kujasiri kable ya 2015!!
     
Loading...