Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania ina watu milioni 43, Zanzibar hawazidi milioni 5 kwa nini tugawane kwa kulingana?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ntemi Kazwile, Apr 4, 2011.

  1. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #1
    Apr 4, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mojawapo ya mambo yaliyonichefua kwenye muswada wa katiba ni pamoja na Part III hasa section 5 na 6. S.6 inasema kuwa wajumbe wa tume watatoka pande zote za muungano kwa idadi sawa (yaani kama wajumbe ni kumi basi Zanzibar watoke 5 na Bara watoke 5), ukienda mbele zaidi unaona kuwa maamuzi ya watu wa Bara yanaamuliwa na Wazanzibari.
    Bunge letu lina wabunge takribani 360, kati ya hao zaidi ya 75 wanatoka Zanzibar (kama asilimia 20 hivi) sasa hili suala la katiba kwa nini tusitumie uwiano wa wabunge au hata uwiano wa watu, je kwa nini serikali yetu inabembeleza sana huu muungano?

    Nadhani inabidi hii ipingwe kwa nguvu zote na wabunge wa bara maana huku si kuimarisha muungano bali kuendekeza upendeleo ambao nisingependa kuutaja hapa
     
  2. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #2
    Apr 4, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,575
    Likes Received: 2,536
    Trophy Points: 280
    Hao watu wa Zanzibar wamefikafikaje milioni tano ? Ninachojua mara ya mwisho walikuwa hawafikii hata theluthi ya hapo !
     
  3. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #3
    Apr 4, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,991
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    hapo mkuu naona umegusa chanzo kikubwa cha matatizo ya siasa za Tanzania. Tunalazimisha sana muungano na Zanzibar (sijui sababu za kihistoria, siasa nk nk nk) lakini ni kweli hizi sababu hazipo kwa nchi kama Kenya, Uganda, Rwanda, Burundi, Congo, Zambia, Malawi na Mozambique!!??? ...au hata Comoro, Seychelles, Madagascar, Reunion? HUU MFUMO WA SASA UNATUKWAMISHIA KATIKA MAENDELEO YA KUFIKIRI. Tumeona mfano Hamad Rashid na CUF walivyo divert mjadala wa ufisadi mpaka udini wakati hili lilikuwa ni tatizo la msingi.
     
  4. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #4
    Apr 4, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Inashangaza sana kuona jinsi serikali ya Muungano inavyoipendelea Zanzibar.. umeme hawana mgao na bado hawalipi ankara, nafasi za kazi kwenye serikali ya muungano kwa masuala ya muungano tuko pasu pasu, wao wanaweza kununua ardhi bara lakini wa bara hawezi kununua ardhi Zanzibar, wa bara hawezi kupiga kura Zanzibar (si raia) lakini wa Zanzibar kupiga kura Tanzania sawa kabisa.... na bado tume muhimu kama hizi za msitakabali wa nchi yetu tumewapa upendeleo usiokuwa wa kawaida
     
  5. m

    mob JF-Expert Member

    #5
    Apr 4, 2011
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,686
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    nilikuwa nasubiri hii post kwa hamu kweli. haya ndo madhara ya watu kucopy na kupaste hii sehemu nimejaribu kuisoma kwa makini inajichanganya wajumeb hawatakiwi wawe zaidi ya 30 then wanatakiwa watoke sawa bara na visiwani na pia kuwepo na mgawanyiko sawa kulingana na maeneo ya kijiographia hapa ndo shida inatokea pia.
     
  6. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #6
    Apr 4, 2011
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,086
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    acheni kutumia tumbo katika kufikiri, Jamhuri ya muungano wa Tanzania ni zalio la Jamhuri ya watu wa Zanzibar na Jamhuri ya Tanganyika. na zilipoungana nchi hizi mbili zilikuwa huru na kama nchi hatuangalii idadi ya watu katika kuungana

    na katiba ya mwanzo ya mwaka 77 pia iliundwa kwa idadi sawa ambayo kamati yake iliongozwa na Marehemu Thabit Kombo(kama sijakosoa kuhusu Mwenyekiti au katibu) mbona huko hakujapigiwa kelele iweje leo kurejea tu mfumo ambao tumetumia iwe zogo?


    mnataka kusema kwa vile Tanganyika kubwa mara nyingi kuliko Rwanda au Burundi, kwenye EAC watanganyika wapewe wajumbe zaidi au wataporeview katiba ya EAC watanganyika wawe na wawakilishi wengi kwa kuwa wao wana eneo kubwa na wana watu wengi?

    jamani tuacheni kupenda dhuluma na kufikiri zanzibar ni kama Mbagala ati kwa kuwa wana eneo dogo na watu kidogo (maana watu ingekuwa ni hoja UN wangewapa CHINA viti zaidi ya kimoja)
     
  7. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #7
    Apr 4, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,172
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Ishu siyo ukubwa wa eneo la nchi, tatizo hapa ni vipaumbele walivyonavyo wazanzibar ukilinganisha na tulivyonavyo watanganyika....hapa watanganyika tunaonewa na hatutambuliki and tanzania is not one country, it's two nations asee tanganyika na zanzibar ambapo watanganyika wamesahauliwa.
     
  8. s

    seniorita JF-Expert Member

    #8
    Apr 4, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 674
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Si vema kuwaambia wachangia hoja kuwa wanatumia "tumbo kufikiri", hayo ni matusi kabisa na sidhani kama ni utu na inaonyesha wewe hujalelewa na values nzuri...sidhani kama kujibu hoja mpaka utukane, kwani ukitumia lugha proper hutasikilizwa? The fact that you start with insults doesn't show you use your head...and you are shaming yourself. Plus this issue is a very critical issue, huwezi kulinganisha na UN wala EAC...We are talking about justice within the union...in the use of our resources. Equitable distribution of governance and resources. How can you ignore such carnal issues? My friend, next time be civil...
     
  9. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #9
    Apr 4, 2011
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,086
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    watanganyika wamejisahau wenyewe, maana wao ndio mainjinia wa muungano, na wao wenyewe kwa ujanja wao wakajisahau kistrategic kwa hio sio kweli wamejisahau, ila walitaka wafanye hivyo mtakavyo nyny muwe wengi kwa madai mna vipao mbele vingi na sisi tukubali kisha mtugeuze wageni kwenye nyumba tulioijenga kwa pamoja.

    suluhisho ni serikali tatu, wazanzibar kama walivyofanya na serikali yao wamekaa na kupitia katiba yao na vipaumbele vyao peke yao na kwa muundo huo wamepata picha ya kujua kwenye katiba ya muuungano lipi na lipi libakie kwenye katiba ya muungano na lipi lirudi kwao, kama watanganyika wangekuwa ni watu wa haki wangekuwa na tanganyika yao, wakakaaa peke yao wakaangalia vipao mbele vyao na wakajua tunaenda kwenye katiba ya muungano ni lipi la muhimu kubakia kwenye katiba ya Jamhuri na lipi Libaki tanganyika


    ila suluhisho waTanganyika ni wajanja na ujanja mwingi mwisho kiza
     
  10. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #10
    Apr 4, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 160
    Kama ni kufikiri kwa tumbo basi Zenj ndo walianza kulia lia sana na masuala ya kutofaidika kimaslahi na muungano.
    Kimsingi CUF na CCM Zenj umoja walionao ni jinsi ya kufaidika katika muungano katika shamba la bibi, Tanzania bara.
    Ni wazi kuwa tuna wabeba sana hawa jamaa ambao kimsingi ni wavivu wa kupindukia.
    Halafu mbona wanalilia sana nafasi za ajira huko bara wakati huko Zenj hawataki watu wa bara.
    Wana msingi wa changu changu, chako chetu.
    Tushauchoka muungano wa kunyonyana huu.
     
  11. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #11
    Apr 4, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,991
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    hapa ndipo tunasema kuna tatizo, ukweli uko wazi kuwa hao wakaazi 900,000 (sijui 1m....) zaidi ya nusu yao wako/wanaishi bara lakini it does not work the same kwa wabara (nisiseme Watanganyika kuchochea!) na hicho unachosema basi bara pia iwe na wajumbe katika bunge la WAWAKILISHI kuyapa nguvu madai yako! Ukisema mazao ya katiba ya 77 ndio huo utata wenyewe na kuendelee nayo inamaanisha kuendelea kupiga hatua nyuma badala ya mbele! just be considerate in your arguments
     
  12. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #12
    Apr 4, 2011
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,086
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    kama mmechoka amueni basi nn kifate, si kulalamika tu. wavivu wazanzibar halafu wanaomba kazi na mnawapa, sasa logic inaonyesha ni watendaji wazuri na ndio mkawaajiri. kuhusu kuwa wazanzibar wa changu ni changu hili halina ukweli, wazanzibari wamevumilia mengi, wameporwa vyao vingi na wakavumilia

    kwenye rasili mali kama madini watanganyika wanasema za muungano baada kusikia fununu za zanzibar kuwa kuna mafuta, wakati miaka yote dhahabu, almasi na nyengine ndugu zetu wakila peke yao, nani changu changu ? Michezo si jambo la muungano watanganyika wanajiwakilisha ktk mambo kimataifa kwa mwamvuli wa Muungano na wazanzibar wametulia kimya.

    kwenye mambo ya kimataifa kwa muda mrefu watanganyika waniwakilisha jamhuri ya muungano kwa wingi kuliko hata wazanzibar na wako kimya wakisema tu wataonekana wabaya.

    kiamzoea muungano huu mmoja ana haki zaidi juu ya mwengine na huyu muonewa akisema anaonekana mbaya.
     
  13. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #13
    Apr 4, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 160
    Usiwe na wasi wasi mkuu, kwamba tumeshawachoka hilo ni dhahiri, sasa hivi ni wakati wa kuhamasishana ili wabara wafahamu kinaga ubaga jinsi tunavyochukuliwa kama mazezeta.
    Muda ukifika mtu hafukuzwi , ataondoka mwenyewe kurudi kwao.
     
  14. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #14
    Apr 4, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tunaibiwa! Muungano kama maana yake ni kumnufaisha mmoja zaidi kuliko mwingine basi bora ufe. Kwani tutapoteza nini???
     
  15. N

    Nonda JF-Expert Member

    #15
    Apr 4, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,864
    Likes Received: 1,178
    Trophy Points: 280
    Mkuu,
    Sisi tunakuwa ni watu wa ajabu katika ufahamu. Muungano ni kitu gani?
    Tembelea hapa pengine utapanua ufahamu wa vipi vyombo vya pamoja vinavyoundwa na vinavyofanya kazi zake.
    Composition of the Assembly

    The membership of EALA currently stands at 52, with nine Elected Members from each of the five EAC Partner States and seven Ex-officio Members. Members are indirectly elected, being voted into their positions by their respective National Assemblies, though not from the ranks of those Assemblies. The Treaty for the Establishment of the East African Community requires that the Members should represent the diversity of views present in their own National Assemblies, and also that their selection meets certain criteria for gender balance.

    Tuache porojo! Tufanye uadilifu.
     
  16. N

    Nonda JF-Expert Member

    #16
    Apr 4, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,864
    Likes Received: 1,178
    Trophy Points: 280
    Mkuu.
    Mimi napinga matumizi ya jina hilo.
    Tutumie watanganyika. Kweli tumechakachuliwa kama mazezeta kiasi ambacho tunaogopa kutumia Tanganyika na watanganyika. Nani katuchakachua?

    Kwani nani waliungana? sio watanganyika na wazanzibari? Tanganyika na Zanzibar?
    Sasa hili Tanzania bara au wabara limetoka wapi?
    Kwa nini tunakubali kuchakachuliwa? Au ndio tumekuwa mazezeta?

    Mkuu Lole nitaangalia michango yako, ukishindwa kutumia Tanganyika na Watanganyika nitajua kuwa "uzezeta" umeukubali.
    Tuelimishe Watanganyika wenzetu wajielewe.
     
  17. N

    Nonda JF-Expert Member

    #17
    Apr 4, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,864
    Likes Received: 1,178
    Trophy Points: 280
    Likindo.
    Tunachohitaji ni bunge la Tanganyika.
    Muungano uwe na bunge dogo tu..EAC model.
    Na wazenj waendelee na baraza lao la wawakilishi.
    Kama tunataka uadilifu, haki na usawa hii issue ya Muungano wala si issue ya kutuumiza vichwa.. Lakini CCM na "Viongozi" wetu wa Tanganyika ndio wanatengeneza madudu haya ya Muungano. Mwisho wake watatuletea janga la vifo au vita. Kejeli na matusi tayari, chuki inajengeka...bado nini? vita na vifo.
     
  18. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #18
    Apr 4, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,810
    Likes Received: 4,687
    Trophy Points: 280
    Hapo kwenye Red nakuomba usahihishe, sisi ni Watanganyika. na ni laana kuliuwa jina la lanchi aliyowapa mungu. mbona wao hawakuliuwa jina la nchi yao? Haya ndio madhara ya kutumia makalio kufikiri badala ya ubongo, jionee mwenyewe.

    View attachment 26551
     
  19. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #19
    Apr 4, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 160
    Astakafirulahi!!!
    Nakubaliana mkuu!!
    Kimsingi hapendwi Mzenji hapa na longo longo ya muungano wa kuwabeba.
     
  20. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #20
    Apr 4, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Zanzibar ina watu milioni moja na nusu sio milioni 5 acha uongo bwana mdogo unashusha uzito wa taarifa yako
     
Loading...