Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania ina umwa

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by X-PASTER, Nov 1, 2011.

  1. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #1
    Nov 1, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Tanzania ina umwa, inaumwa homa kali
    Taabani yaangamia, watu hawatafakali
    Wenye nacho wanavuma, wakifaidi mali
    Tanzania ina umwa jahazi lenda mrama

    Ina madonda ya utumwa, ufisadi na majangili
    Na vikwazo vya uduma, vyote vinatuhadhili
    Maradhi yanayochoma, tupo kama tumbili
    Madawa na usalama, vyote kwetu ni ghali
    Tanzania ina umwa jahazi lenda mrama

    Roho zetu zinauma, hali zetu ni dhalili
    Viwanda bora vya umma, tumevitupa mbali
    Wanatunyonya wazima, na tumeshika makali
    Tanzania ina umwa jahazi lenda mrama

    Wako wapi walio wema, viongozi maadili
    Tunalia lia mama, wanauza zetu mali
    Twanyonya wetu uzima, tumekuwa kandambili
    Tanzania ina umwa jahazi lenda mrama

    Twaburuzwa kama uma, usokuwa na makali
    Tunachinjwa kama nyama, twaliwa kama ugali
    Hatuna mbele wala nyuma, tupo dhofu hali
    Tanzania ina umwa jahazi lenda mrama

    Tusikubali kusimama, wala tusitulie tuli
    Mafisadi wapo nyuma, tupigane tusikubali
    Wapo kwenye nema wanatuona hatuna akili
    Tanzania ina umwa jahazi lenda mrama

    Bora tupate lawama, kuliko hii hali
    Amkeni wana wema, tuondowe udhalili
    Kusiwepo kusimama, tuondoe muhali
    Tanzania ina umwa jahazi lenda mrama
     
  2. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #2
    Nov 1, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Tatizo JF kuna watu fulani ni wavivu wa kusoma hapo wataishia ubeti
    wa kwanza tu na wengine watalalamika eti ni ndefu!
     
  3. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #3
    Nov 1, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Vijana wa siku hizi wmeathiriwa sana na video games, na ilo ndio tatizo kubwa sana, ile hali ya kujisomea hawana kabisa, na ukitaka uwafiche basi andika jambo lako kwa njia ya tamathali za semi au kimafumbo, hapo utawaacha mbali kabisa.
     
Loading...