Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania iliingiaje UN?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by jingalao, Dec 4, 2011.

  1. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #1
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    Tanzania iliingiaje kwenye shirikisho la umoja wa taifa,je ulikuwa ni uamuzi wa nyerere au ni uamuzi wa serikali ulioridhiwa na bunge?
     
  2. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #2
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    wakuu mbona kimya?
     
  3. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #3
    Dec 4, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Wewe unatega ndege halafu unasubiri hapo hapo nenda katembee kwanza.
     
  4. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #4
    Dec 4, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,171
    Likes Received: 8,698
    Trophy Points: 280
    Maamuzi yoyote yaliyotolewa wakati wa Nyerere yalikuwa ni yake peke yake, siku hizo ilikuwa hakuna demokrasia wala alikuwa hashauriki mpaka akawahi kupewa jina "Haambiliki".

    Tanzania sijui, najuwa kuwa Tanganyika ilikuwa chini ya Umoja wa Mataifa mpaka tunapopewa madaraka.
     
  5. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #5
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    faiza foxy kuwa muwazi,ina maana watanzania(au watanganyika) tuliingizwa UN bila ridhaa yetu?hii ina maana gani kisheria?
     
  6. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #6
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    jf kuna mtindo wa kukaa kimya juu ya mada tete,lazima ukomalie.
     
  7. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #7
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    marekani hakuingia UN hivihivi sanate iliridhia,je sisi ilikuaje?kama tulifanya makosa tueleze hapa ili tujifunze.
     
  8. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #8
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ministry of external affairs 6th May, 1964.
     
  9. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #9
    Dec 4, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    njaa ndio iliwaingiza UN..
     
  10. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #10
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    kwa nini JK asituingize OIC kiaina kama tulivyoingia UN?
     
  11. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #11
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Katiba za nchi nyingi duniani zinampa nguvu rais, either personally au through his ministers and other Executive appointees kuingia mikataba ya kimataifa bila kuhusisha bunge.

    Siyo lazima kila kitu kihusishe bunge, that's just too bureacratic sometimes, na wabunge wenyewe vilaza kama hawa wa viti maalum humu mitandaoni wanatia kinyaa, bora hata wasihusishwe.
     
  12. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #12
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    katiba yetu ilimpa nyerere uwezo huo wa kujiingiza UN bila kushirikisha bunge?
     
  13. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #13
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    bado sijapata jibu la kuridhisha.great thinkers mko wapi?
     
  14. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #14
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ndiyo.
     
  15. N

    NgomaNgumu Senior Member

    #15
    Dec 4, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa njia yoyote kuingia UN ilikua ni kitu muhimu no matter how that happens. Inawezekana hakukua na utaratibu huo wa bunge kwa Tanzania wakati huo au kama ulikuwepo basi inawezekana kwa sababu ya mfumo wa chama kimoja ilikua sio rahisi kua na upinzani wa nguvu.

    Kwa hali yoyote UN ndio tumeshaingia kama tunaona ilikua ni makosa basi la muhimu kwa sasa ni kujadili vipi tutatoka.
     
  16. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #16
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    kwa mfumo huohuo wa chama kimoja je bunge lishirikishwa au yalikuwa ni maamuzi ya mtu mmoja?tunapoel
     
  17. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #17
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    watanzania hatupendi ukweli mgumu.
     
  18. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #18
    Dec 4, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,171
    Likes Received: 8,698
    Trophy Points: 280
    Jingalao, hizi sheria ni sasa ndio kwanza tunaona zinaanza kufatwa, enzi za Nyerere kuna mtu anathubutu kuuliza? Usinchekeshe. Azimio La Arusha alimshauri nani? Muunganina Zanzibar alimshauri nani? Vijiji vya ujamaa alimshauri nani? kuwa na ubalozi wa Vatikan alimshauri nani? kutaifisha wengine akawalipa wengine asiwalipe alimshauri nani? Jamni mbona tunataka kuleta malumbano ya vitu ambavyo viko wazi kabisa.
     
  19. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #19
    Dec 5, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Bunge halikushirikiswa....
    Au mkuu kuna jibu unalotaka ujibiwe ili u confirm wazo fulani?
    Nani aliyesema lazima kila maamuzi ya serikali yapitishwe na bunge?
     
  20. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #20
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,341
    Likes Received: 2,764
    Trophy Points: 280
    hivi OIC na EAC hazikujadiliwa bungeni?
     
Loading...