Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania iko tayari kuongozwa na mwanamke?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Darwin, Apr 5, 2009.

  1. D

    Darwin JF-Expert Member

    #1
    Apr 5, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 908
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Wako wamama wengi wasomi na wenye uchungu wa nchi, kiu ya maendeleo, wazalendo.

    Sizungumzii itikadi za vyama,

    Je TZ iko tayari kuongozwa na mwanamke? JFs mnafikiri ni mwanamama yupi anafaa kuingoza TZ?
     
  2. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kuna kinamama waliosoma na wanafanya kazi vizuri sana mfano yule MD wa NBC holding somebody Agnelus Lupembe, kuna Lawyer mmoja Ms Hawa Senare (REX Attorney), etc. Hata hivyo binafsi pamoja na ufanisi ambao wameuonyesha nadhani bado hawafit nafasi ya Urais. Nadhani hawa tuwatumie tu kama ma CEO wa mashirika hii nafasi ya Upresident bado kidogo.
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Apr 6, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Hakuna mwanamke aliye tayari kuongoza nchi........ Kama ni changes tungeanza na kuandaa vijana

    period...!!
     
  4. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #4
    Apr 6, 2009
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 1,987
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    Tatizo si whether ni mwanamke au mwanaume. My problem ni competence na self confidence. Team player. A kina mama wetu bado waoga. ukiona mbabe basi ujue ana ngao somewhere inayompa nguvu. TUNATAKA MTU MWADILIFU, ANAYEWEZA KUKEMEA NA AKATENDA KWA VITENDO ANAYOYESEMA WAZIWAZI BILA KUOGOPA. tANZANIA TUNAHITAJI MTU JASIRI NA MNG'AMUZI WA MAMBO na sio mtu wa kuburuzwa na kuendesha nchi kishikaji!!!!!
     
  5. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #5
    Apr 6, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
     
  6. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #6
    Apr 6, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Swali Tanzania iko tayari au Watanzania wako tayari kuongzwa na rais mwanamke?
     
  7. D

    Darwin JF-Expert Member

    #7
    Apr 6, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 908
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35

    Tanzania kama nchi imejumuisha kila kitu, watanzania wakiwemo!
     
  8. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #8
    Apr 6, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Wanaume wameshindwa kuongoza?
     
  9. Kikojozi

    Kikojozi JF-Expert Member

    #9
    Apr 6, 2009
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 331
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naona wengi mnajibu swali 'Je wanawake wako tayari kuiongoza Tanzania?'.

    Kuna wanawake wengi sana nchini wenye uwezo wa kuiongoza nchi.

    Tukirudi kwenye swali husika, mi naona Tanzania bado haiko tayari kuongozwa na kiongozi wa jinsia yoyote.

    Bado tumekaa kutawaliwa. Kwakuwa wengi wetu tunamaarifa finyu, sisi bado ni watu wa kutawaliwa tu.
     
  10. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #10
    Apr 6, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0

    MTM,
    Kasema nani?
    Hebu nipeni muone kazi!
    Lakini hao vijana unaowafagilia wewe kwani umeambiwa vijana ni wa kiume tu?
     
  11. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #11
    Apr 6, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hii mada ni muflis, kama ile ya kutaka uwiano wa wabunge waume na wake wa 50:50. Hizi mada mbili ni watoto mapacha vimbaumbau, waso na miguu wala mikono.
     
  12. D

    Darwin JF-Expert Member

    #12
    Apr 6, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 908
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Naona wewe ndio umepotea njia kabisa.

    Bunge la Liberia lina wabunge wanaume na wake 50:50?
    Bunge la Ujerumani lina wabunge wanaume na wanawake 50:50?

    Rudia post kwanza, sijaipost kwa ajili ya usawa na wanawake na wanaume katika kazi.

    Nakuongezea swali jingine,
    Utachagua kuongozwa na mwanaume fisadi katika nchi na asiyejali watanzania wenzake au utachagua mwanamke mzalendo mwenye kuijali nchi yake na watu wake?
     
  13. Kandambilimbili

    Kandambilimbili R I P

    #13
    Apr 6, 2009
    Joined: Nov 11, 2008
    Messages: 782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mtoa mada arudi akajipange upya, sijui chimbuko la mada nini au nini anataka tuelewe. NIONAVYO MIMI.
     
  14. D

    Darwin JF-Expert Member

    #14
    Apr 6, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 908
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Exactly! Uonavyo WEWE. [Kiswahili lugha yetu]

    Swali lilikua:

    Kama Tanzania ina wamama wengi wasomi na wenye ufanisi, uchungu wa nchi, wajasiri.
    Je akitokea mwanamke kama hao niliowataja hapo juu kwamba anatataka kuongoza nchi.
    Watanzania mtakua tayari kumkubalia?
     
  15. T

    Tujisenti JF-Expert Member

    #15
    Apr 6, 2009
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mwanamke anaweza kuongoza nchi lakini asiwe na mme kwasababu atampotosha
     
  16. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #16
    Apr 7, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nitajibu thread yako isio na kichwa wala miguu.

    Sihitaji mwanasiasa aniongoze.

    Umenielewa?
     
  17. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #17
    Apr 7, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,548
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Utayari wa nchi kuongozwa na kiongozi mwanamke hakuhitaji gender balance bali kama kuna mwanamke ana uwezo na anasimama, anaongoza Tanzania bila tatizo lolote na Watanzania watampa kura za ushindi wa Kishindo, subirini Mama Migiro 2015 muone.

    Nchi kama Norway na Finland zimekuwa zikiongozwa na marais wanawake kwa miaka mingi, mpaka watoto wa nchi hizo wanawauliza wazazi wao, "hivi mwamaume anaweza kuwa rais?".

    Waziri Mkuu wa Kwanza mwanamke Bibi. Bandaranaike alipo twaa madaraka dunia nzima walishangaa kwa kufikiri hawezi. Alipokuja Indira Gadhi vivyo hivyo na alipouwawa Sonia Gadhi wahindi wameamini hakuna kiongozi bora kama mwanamke

    Dunia inatawaliwa na mfumo dume, wanaume ndio wengi wanamashaka na uwezo wa wanawake. Na wanawake pia walioathiriwa na mfumo huo, ndio maadui wakuu wa wanawake wenzao kwa kuamini 'women's place ni jikoni and that they are no good for nothing except in bed!.

    Tunayo list ndefu hapa bongo za wamama washoka ambao wakishika uongozi wa nchi, ni heshima, adabu na maendeleo kwa kwenda mbele. Tuwape nafasi, tuone kazi na tuone mambo.
     
  18. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #18
    Apr 7, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Nimependa point yako hasa the bolded part.

    Kwa kusoma michango ya hii thread peke yake, tunapata kwamba wanaume wa TZ bado hawako tayari kuongozwa na mwanamke.Kwa hali hii, mwanamke mwenye kuongoza kama atatokea maana wapo wengi wenye uwezo ( ila wana waume!) basi ni mawili akubali mumewe atawale kwa niaba yake japo indirectly au awe ni mwanamke asiye na mume.Tatizo pia linakuja.Kuna unyanyapaa wa wanawake ambao hawajaolewa katika jamii za kiafrika (kumbuka rais wa Liberia aliwahi kuolewa ila wakaachana na huyo mume kwa sasa ni marehemu). Ikitokea mgombea ni mwanamke ambaye hajawahi kuolewa, basi hiyo itakuwa ndiyo agenda ya kummaliza.

    Rais mwanamke akitokea, basi akubali kunyanyasika atakapokuwa amerudi ikulu/nyumbani baada ya saa za kazi maana mume atataka kumwonyesha kwamba yeye bado ndiyo boss hapo nyumbani kama alivyokuwa anafanya mume wa Dr. Specioza Kadzibwe aliyewahi kuwa makamu wa rais Uganda.Akubali vipigo, kejeli na hatimaye kuachana na huyo mume.Baada ya kuachana akubali kusingiziwa kuwa amemuacha mumewe kwa sababu amepata cheo na kumuona mumewe si mali kitu tena!
     
    Last edited: Apr 8, 2009
  19. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #19
    Apr 8, 2009
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 9,572
    Likes Received: 1,879
    Trophy Points: 280
    Kwa jinsi siasa zetu zilivyo na mizengwe itakuwa ngumu sana Mwanamke kuongoza but may be angeweza kupunguza matatizo nafikiri Dr. Asha Rose Migiro anaweza
     
  20. TreasureFred

    TreasureFred Member

    #20
    Apr 8, 2009
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wapo i can Pinpoint only two haraka haraka,Prof Tibaijuka she can, na Dr Asha Rose Migiro,hebu tuwafikirie hawa na ikibidi 2015 Migiro asimame through CCM na Tibaijuka through Chadema bcs these two parties are the only one can lead this country.
     
Loading...