Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania iko mbioni kujiingiza vita vya DRC

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Concrete, Nov 22, 2012.

  1. C

    Concrete JF-Expert Member

    #1
    Nov 22, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,609
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwa mara ya kwanza Tanzania kupitia Benard Membe imesema iko tayari wakati wowote kujiingiza katika vita vya DRC kwa lengo la kumsaidia Joseph Kabila dhidi ya waasi wa M23, chini ya mpango wowote(UN, SADC, AU au LIWALO NA LIWE)

    Source:BBC
     
  2. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #2
    Nov 22, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,606
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 83
    waanze kumuondoa kabila kwanza ambaye ni msaliti wa wakongoman
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Nov 22, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,117
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 48
    Membe anatakiwa kuchunga mdomo wake. Kwenye ulingo wa diplomasia kuna mambo ya kusema hadharani na kuna mengine unayasema ndani. Nahisi ambition ya Membe ya kuwa rais 2015 inaanza kuathiri utendaji wake wa kazi.
     
  4. m

    malivawan10 JF-Expert Member

    #4
    Nov 22, 2012
    Joined: Nov 22, 2012
    Messages: 321
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi na muunga mkono bernad membe waasi wanaharibi twasira ya afrika na vibaraka wao
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    Nov 22, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,770
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 48
    Huyu Membe anafikiri kweli?
     
  6. A

    Abuubakar munis Senior Member

    #6
    Nov 22, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ya malawi yamemshinda itakua kongo!
     
  7. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #7
    Nov 22, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,063
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    Safi sana askari wetu wanaoteana vitambi hawana kazi waende wakale jasho lao sasa
     
  8. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #8
    Nov 22, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 13,606
    Likes Received: 1,097
    Trophy Points: 113
    Amalize kwanza ya Malawi, Asijifanye USA ya Africa wakati uwezo hana.!
     
  9. MUSONI

    MUSONI JF-Expert Member

    #9
    Nov 22, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 519
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 18
    This wont be a wise move, why take sides while the region at least three presidents KABILA,KAGAME UNDER THE CHAIRMANSHIP OF MUSEVEN, have given the MOU, and agreement, and this evening news Kabila is ready to sit on round table for finding the amicable solutions.
    Why now jump on taking sides.....!! LOOO.
     
  10. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #10
    Nov 22, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 15,151
    Likes Received: 1,349
    Trophy Points: 113
    Mbona hawakuingiza jeshi Libya kupambana na waasi waliomuua Gaddafi??

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  11. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #11
    Nov 23, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,039
    Likes Received: 328
    Trophy Points: 83
    DRC ni muhimu kiuchumi na usalama kwa Tz. Tusilalame kupinga kila kitu bila hoja za msingi.
     
  12. ndinga

    ndinga Senior Member

    #12
    Nov 23, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa Congo DR inachangia ukuaji wa uchumi wa Tanzania mfano ujenzi wa barabara ya kutoka Tunduma - sumbawanga hadi kasanga port ziwa Tanganyika.Wacongo ndo waliosukuma ujenzi wake ili kupitisha mizigo yao nasi tutanufaika na barabara hiyo hasa vijiji vya pembezoni vilivyotelekezwa na CCM kwa muda mrefu.
     
  13. Gwangambo

    Gwangambo JF-Expert Member

    #13
    Nov 23, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 3,671
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 48
    Mission imposible!
     
  14. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #14
    Nov 23, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 22,052
    Likes Received: 1,099
    Trophy Points: 113
    kama watajumuika na nchi kama zimbabwe,zambia,ANGOLA?
     
  15. Salathiel m.

    Salathiel m. JF-Expert Member

    #15
    Nov 23, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 223
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 18

    wangekua hawana kazi ungelala kwako adi saiz au ungekua na muda wa kuandika uchafu wako kama huu?
     
  16. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #16
    Nov 23, 2012
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,959
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
    Tanzania tuna interest ya Kabila kuwa raisi na hatuwezi kuwaachia magaidi wakamtoa kijana wetu wakati tuna nia, uwezo na sababu za kusaidia. Hakuna kuweka siri hawa magaidi wakijua jeshi la Tanzania lipo hawatarudia tena na kama wanataka mabadiliko wafuate siasa.

    Vilevile ni lazima tuelewe hawa jamaa wamechukua East Congo ambako ndiko upande wetu na wanakwamisha biashara nyingi sana. Wakati wa kufikiria jeshi letu ni imani tu umekwisha kwani uchumi sasa si wa nchi pekee bali ni wa zone hivyo Congo inatuathiri kiuchumi pia
     
  17. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #17
    Nov 23, 2012
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,959
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
    Tulienda Morocco kuzuia jamaa wa Alqaida kuchukua kule wakati wa George Bush na tukapewa $600B za barabara na umeme
     
  18. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #18
    Nov 23, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,055
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
    Ili ni tatizo la kukosa busara. M23 wanataka kuwasaidia wa-Congo, Tanzania inataka kumsaidia m-Congo mmoja, Joseph Kabila!!! Hivi vita vya Kagera hatukujifunza tu kusaidia rafiki, Obote.

    Kwanza huyo Joseph Kabila hana uraia wa Tanzania kweli, maanake ata JKT alihudhuria - operation vyama vingi pale Makutupola mwaka 1992?
     
  19. Naibili

    Naibili JF-Expert Member

    #19
    Nov 23, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,671
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    hoja nnaunga mkono, ila tungeanza na kuwawekea vikwazo wale wote wanaounga mkono waasi!
     
  20. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #20
    Nov 23, 2012
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,863
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tanzania ikipeleka jeshi Kongo bi Joyce Banda karibu Tanzania waislamu tutakupa msaada kuchukua ziwa lote la Nyasa na hata ukitaka kuchukua kipande cha nchi kavu mpaka Mtwara.

    Hatuoni sababu ya kuunga mkono jeshi letu kwenda Kongo huku serikali hiyo hiyo imepuuza madai yetu yote na hata masheikh kadhaa bado wako ndani ambapo msingi wa tuhuma dhidi yao ni madai ya waislamu.

    Kwa upande mwengine jeshi litakalokwenda huko tutamuomba Mungu awapatie kipigo baada ya kipigo ikiwa si kutoka M23 basi janga baada ya janga kama vile Ebola au kipindupindu.

    Tunajua kuwa hii ni kazi ya kutumwa kama ilivyokuwa kwa Uganda,Burundi na Kenya huko Somalia.Nchi hizo pamoja na kufanya kazi zilizotumwa lakini zinaambulia matusi na kejeli tu.Kwa akili zetu za kiafarika bado ziko mbioni kuitikia utumwa mwengine.

    Kufanikiwa kwa jeshi huko DR of Congo tunajua itakuwa ni madhila mengine makubwa kwetu waislamu baada ya makampuni ya kiyahudi kudhibiti uchumi wote wa Kongo kwa msaada wa Tanzania.

    Faida za kiuchumi kama matumizi ya bandari kupeleka mizigo huko wala si faida kitu kulinganisha na utu na imani zetu.Tumepata uzoefu wa hasara ambazo wenzetu wa Pakistan wamezipata kwa kusaidia kupitisha mizigo kupeleka Afghanistan.
     

Share This Page