Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania hii:kila waziri shangingi gx v8 jipyaaa.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tonge, Nov 29, 2010.

  1. Tonge

    Tonge JF-Expert Member

    #1
    Nov 29, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 696
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    WAKATI mawaziri na manaibu wawaziri wakikabidhiwa magari mapya, baada ya kuapishwa Jumamosi iliyopita, serikali imeibuka na kusema sio mapya ni ya zamani.

    Kauli hiyo inaibua utata kutokana na kuwa baada ya kuapishwa viwanja vya Ikulu na Rais Jakaya Kikwete, kila waziri alikabidhiwa dereva mpya na gari jipya aina ya Toyota GX V8, badala ya gari aina ya Toyota VX V8 iliyokuwa ikitumiwa na mawaziri waliopita.

    Ununuzi wa Toyota GX V8 mpya, unashiria serikali bado haijawa tayari kuunga mkono msimamo wa Waziri Mkuu, Mizengo Pinda, ambaye amekuwa akisikika akitaka kusitishwa ununuzi wa magari ya kifahari ili kupunguza matumizi ndani ya serikali.

    Toyota GX V8 moja huuzwa kati ya Sh210 milioni hadi Sh240 milioni, hukuToyota VX V8 moja inauzwa sio chini ya Sh180 milioni.
    Akizungumza na Mwananchi jana, Katibu Mkuu wa iliyokuwa Wizara ya Miundombinu, Omari Chambo, alisema magari hayo sio mapya na kwamba, yaliyotumiwa na mawaziri waliopita.
    Rais Jakaya Kikwete ameigawanya iliyokuwa Wizara ya Miundombinu na kuwa wizara mbili; Wizara ya Ujenzi na Wizara ya Uchukuzi.

    “Yale magari sio mapya, yalikuwepo. Kwanza uliyaona au unasema tu, hamjayachunguza vizuri jamani, fanyeni uchunguzi,’’ alisema Chambo na kukata simu.
    Mawaziri wote na baadhi ya manaibu walikabidhiwa magari hayo (GX V8), huku manaibu wengine wakikabidhiwa VX V8.
    Sababu ya baadhi ya manaibu mawaziri kukabidhiwa VX V8 badala ya GX V8, ni kutokana na kutokamilishwa kwa taratibu za kutokamilika.

    Mmoja wa manaibu mawaziri (jina tunalo), alikabidhiwa VX V8 iliyokuwa ikitumiwa na aliyekuwa Waziri wa Maendeleo ya Mifungo na Uvuvi, John Magufuli, ambaye sasa ni Waziri wa Ujenzi.

    Gazeti moja la kila siku (si Mwananchi) limeeleza kuwa ununuzi wa magari hayo, umegharimu serikali Sh9.3 bilioni na kwamba, takwimu za iliyokuwa Wizara ya Miundombinu zinaonyesha kuwa hadi kufikia mwishoni mwa mwaka wa fedha wa 2005/06 magari makubwa ya kifahari yapatayo 6,000 yalikuwa yamenunuliwa na serikali kwa gharama inayokadiriwa kufikia Sh160 bilioni.

    Miongoni mwa magari hayo ni Toyota Land Cruiser (VX/ GX V8, Prado) yapatayo 1,655, Nissan Patrol na Land Cruiser 885, Mitsubishi Pajero 400 na mengineyo.

    Tangu kipindi cha serikali ya awamu ya tatu chini ya Rais mstaafu, Benjamin Mkapa, kumekuwepo na mjadala kuhusu matumizi makubwa ya serikali hasa katika ununuzi wa magari ya kifahari kutokana na kuendeshwa kwa gharama kubwa.

    Source MWANANCHI ya Leo.

    Wadau wengi wanataka viongozi watumie magari ya kawaida kama ilivyo kwa nchi ya Kenya na Rwanda.Tena gari yenyewe ni ya kutokea Mbezi kwenda Posta kwa ofisi, safari nyingi za mikoani anatumia ndege na chache hio GX V8.

    Hao ni mawaziri tu bado makatibu wakuu, wakuu wa vitengo wizarani, wakurugenzi wa idara tofauti n.k huku hakuna madawa hospitalini, maji vijijini, shule chakavu na walimu hamna, barabara mbovu na hali ya mTZ ni duni kuliko maelezo.

    Je tutafika kweliiiiiiiiiiiiiiiiii?
     
  2. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #2
    Nov 29, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    :redfaces:
     
  3. m

    mamanalia JF-Expert Member

    #3
    Nov 29, 2010
    Joined: Nov 7, 2009
    Messages: 670
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    so painful
     
  4. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #4
    Nov 29, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tukishanunua hizo vx na gx tusihofu sana serikali ya japan itatujengea matundu 16 ya choo kwenye mashule yetu
     
  5. D

    Dina JF-Expert Member

    #5
    Nov 29, 2010
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,735
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Yale yaleeee.......halafu mnasema elimu ya bure haiwezekani!
     
  6. M

    Matarese JF-Expert Member

    #6
    Nov 29, 2010
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kama mtakumbuka vizuri ilishawahi kusemwa kwamba sh. bilioni 160 zinatosha kuwapa mikopo wanafunzi wote wa elimu ya juu kwa asilimia 100 kwa mwaka mmoja.
     
  7. Mkosoaji

    Mkosoaji JF-Expert Member

    #7
    Nov 29, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 364
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hii nimeipenda. Ndiyo upeo wetu wa kufikiri watanzania. Inasikitisha kwa kweli.
     
  8. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #8
    Nov 29, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    "Kwanini Tanzania ni masikini?"
    "SIJUI"
     
  9. sholwe

    sholwe Member

    #9
    Nov 29, 2010
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa nini watanzania ni masikini, "even me! i don't know" ...
     
  10. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #10
    Nov 29, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Wala siyo shida, subiri mama zetu wajawazito waletewe bajaj kama ambulance!
     
  11. Questt

    Questt JF-Expert Member

    #11
    Nov 29, 2010
    Joined: Oct 8, 2009
    Messages: 3,013
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mtoto wa mkulima anatakua anatoa Mil.10 kila mwaka mpk pale cheo chake kitakapokoma huku yeye anacruz road na V8 la mil.220 hapo hapo wanasema mkopo asilimia mia kwa wanafunzi wote haiwezekani.......Sasa hapa mi nina uhakika mtoto wa farmer atachomoa kuyapanda haya magari yeye ataomba serikali impe Mandolini awe anafanyia shughuli za serikali....................

    220m * 28 = 6.16 billions

    160m * 22 = 3.52 Billions

    total 9.68 Billions

    Hii ni gharama ya usafiri wa mawaziri hapo mchomoe Rais, Waziri Mkuu na makamu wa Rais. hapo hujaweka gharama za uendeshaji wa hii MIKOKO ya adabu.....kama wese, Service, tires etc. Sijui watakua wanatumia shilingi ngapi tu kwa mwaka hawa jamaa.....Wanakula bata kinyama huku sisi tunazidi kutaabika kinyama........................YANA MWISHO.......
     
  12. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #12
    Nov 29, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kwamba ni mapya au siyo mapya siyo hoja. kwa nini wanatembelea magari ya ghali hivyo na wakati serikali haina pesa za kuhudumia wananchi wake? kikwete alipoahidi kubana matumizi alikusudia kubana matumizi yapi?
     
  13. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #13
    Nov 29, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hizi pesa hazitoshi kugharamia elimu ya bure kwa mwaka mmoja?
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Jun 23, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Kuelewa tu tumetoka wapi...
     
  15. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #15
    Jun 23, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,190
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    "Tanzania ni nchi masikini kwa sababu haina hela" JK
     
Loading...