Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania haina wasomi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Prophet, Jan 3, 2011.

  1. Prophet

    Prophet Senior Member

    #1
    Jan 3, 2011
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 172
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Umeshawahi kujiuliza "Ulipata faida gani kwa kuikariri ramani za nchi mbalimbali kama ujerumani wakati unasoma masomo mbalimbali?" Kama unafaham faida yoyote ya kukariri ramani hizo au hata kujua nchi hizo zinalima mazao gani na viongozi wao ni kina nani naomba mnijuze.

    Nachotaka kusema hapa ni jinsi syllabus yetu inavyong'ang'ana na mambo yasiyo na msingi kwa kumjenga mtoto wa kitanzania anayemaliza elimu hiyo kwa kufaulu "ETI VIZURI SANA" huku akienda mtaani kuhangaika asijue ashike wapi kwa kukosa maarifa ya msingi kabisa kupambana na mandhali ya ukosefu wa ajira.

    Kwanini tusibadili mtaala wetu ili umuandae mtu kupambana na ukweli mtaani (ukosefu wa ajira) ili akitoka shule (hapa namaanisha darasa la saba na kidato cha nne) ajue ataendesha vipi maishayake? Kama hata hao wazungu hawajui kuchora hata ramani za nchi zao, kwanini sisi tuzijue? (au tunawaandaa vijanawetu waje kuwa-"koloni" wazungu kama wao walivyotufanya sisi hapo kitambo)

    Mtaala ukibadilika ukamfundisha mtu stadi mbalimbali za maisha akiwa shuleni (udeleva, ufundi na ujasiliamali kwa ujumlawake). Umefika wakati sasa wa kutumia shule zetu kufundisha hata alama za barabarani na alama (indicators) zioneshwazo na vyombo vya usafiri angalau kupunguza ajali.

    Kama Ninyi wasomi wetu mkikaa kimya kuhusu uboreshaji wa elemu, nitaendelea kuamini kuwa Nchi hii ina wasomi wa madesa yasiyo msaada kwa jamii inayowazunguka ambayo ni kubwa kwa idadi mara dufu yenu.
     
  2. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #2
    Jan 3, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,095
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    Naona wasomi wanakacha kujibu!
     
  3. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #3
    Jan 4, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    prophet una maana gani unaposema nyinyi wasomi? Define education from greece word educo means get from within' then define education from their get the meaning of educated hapo utapata majibu yako, ustoe mada kimajungu kama umebanwa na haja kubwa. Think before you write.
     
Loading...