Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania haina sababu ya kuwa na Bunge; madiwani wanatosha

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Papa D, Feb 14, 2011.

  1. Papa D

    Papa D JF-Expert Member

    #1
    Feb 14, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Jamani kwa Mambo yanayoendelea bungeni hakuna haja ya kuendelea kuwa na Wabunge. Wanapoteza/wanafuja rasilimali za taifa bila Tija. Ni busara Mabaraza ya madiwani yakaimarishwa.
    jamani hili mnaliona aje?
     
  2. G

    Giddy Mangi JF-Expert Member

    #2
    Feb 14, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 833
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kweli kwani Wabunge zaidi ya Mia mbili wa Ccm hawana wanalofanya bora 48 wa Cdm wanauchungu na rasilimali za nchi.
     
  3. Mess

    Mess JF-Expert Member

    #3
    Feb 14, 2011
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 666
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hujajua tatizo bado uko mwepesi, tatizo ni wabunge wa sisiem na spika wao. Kila mahali wanakwamisha utadhani mwamezaliwa na mama mmoja wote hawana akili zaidi ya kutegemea za Makamba (baba) sio mtoto, maana at least mtoto anaongea point.
     
  4. Msaranga

    Msaranga JF-Expert Member

    #4
    Feb 14, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 950
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    kwa kweli mimi kinachonishangaza pale mbunge anapochangia hoja kwanza kabla ya kuchangia anasema anaunga mkono hoja kwa 100% sasa sijui anachangia nini si bora akae tuu aache wenye hoja wachangie.
    naunga mkono hoja bora wabunge 48 wa chadema kuliko 200 wa ccm
     
  5. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #5
    Feb 14, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hilo ndio bunge la kumi la JMT, tusubiri zaidi ya tuyaonayo sasa.
     
  6. g

    geophysics JF-Expert Member

    #6
    Feb 14, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 904
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Pendekezo lako ni zuri lakini halina chanzo...au sababu ya kufikiria hivyo...

     
  7. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #7
    Feb 14, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Bunge ni kuubwa mno hasa viti maalum...
    hakuna hoja bali ni vijembe kama club za mpira
    Je ni vibaya kupendekeza wabunge wa kuchaguliwa wawe japo na ka degree kamoja?(maana ndio watunga sheria wetu na wapitishaji mikataba hawa!) ukizingatia hata lugha ya mikataba ni ya kigeni!
    hao wa kuteuliwa wanaowakilisha makundi maalumu ndio wasiwe na mipaka ya kiwango cha elimu
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Feb 14, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,597
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Tena hawa wabunge wa viti maalumu ndio wanaharibu kabisa umakini wa bunge, bora viti hivi vifutwe!!
     
  9. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #9
    Feb 14, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Ni bunge la kufurahisha kwani hata wanaozama kwenye maombi wameanza mapema.
     
  10. T

    Tata JF-Expert Member

    #10
    Feb 14, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,235
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Hesabu ni tatizo la kitaifa nchi hii ndugu yangu. Inabidi hawa jamaa waelimishwe maana ya asilimia 100. Yaani kama unaunga mkono kwa asilimia mia moja ina maana hoja haina mawaa na haihitaji kuongezwa wala kupunguzwa.
     
  11. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #11
    Feb 14, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Hapa umeona mbali sana. Mimi naona ni bora kuwa na baraza la wazee kwani hawa walishaasi nchi yetu na sasa wamekaa pale kama makapi tu. Hawana maana yoyote, mfano katika bunge hili siku tano zimetumika kwa salamu tu hii ina maanisha kwamba ccm wametumia suku nne na robo tatu kusalimiana. Hii ni hasara kubwa sana. Pia ni kukosea adabu fedha ya Watanzania waliz:thinkingoitafuta kwa kulima juani, kusukuma mikokoteni juani, kufundisha kwenye vumbi, kupiga kwata juani, n.k.
    Mimi nasema hakuna haja ya kuwa na bunge la waasi.:thinking:
     
  12. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #12
    Feb 14, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,935
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Wabunge nadhani tunapaswa kuwa nao ila wa namna gani? kama ndo hao wanaotetea ufisadi bora wasiwepo. Kubwa zaidi nadhani kuna haja ya kuwapiga chini viti maalum na wale wa kuchaguliwa manake kubwa ni kuvaa vikuku tu mjengoni!
     
  13. semango

    semango JF-Expert Member

    #13
    Feb 14, 2011
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    aisee nashukuru mkuu kwa mtazamo wako.angalau sasa najua sipo pekeyangu
     
  14. Gobegobe

    Gobegobe JF-Expert Member

    #14
    Feb 14, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 245
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hilo nalo neno.
     
  15. L

    Leoleo Member

    #15
    Feb 14, 2011
    Joined: Jul 14, 2008
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Hivi mafanikio kwenye deliverables za mbunge yanaweza kupimwa kwa vigezo vipi?
     
  16. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #16
    Feb 14, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    kume umeliona hilo, hawa jamaa wanaonekana kufanya vitu kwa kukariri na kuzoelea sana:coffee:
    bora liende
     
  17. Papa D

    Papa D JF-Expert Member

    #17
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Chanzo ni tathmini ya michango yao na matokeo ya hiyo michango;
    Au wewe kwa maoni yako mpaka niseme chanzo ni ofisi ya Bunge, wizara ya Fedha, usalama wa Taifa n.k!; Kwa mtu anayefuatilia mabunge au mabalaza ya uwakilishi hawezi kusema Wabunge wa Tanzania ni wanawakilisha Watanzania. Mbunge makini hawezi kutumia au kumsikiliza waziri akitumia dakika kumi kushukuru binamu zake waliokaa kwenye viti vya wageni huku taifa likiwa gizani kwa kukosa umeme [for about twenty years now]. Bunge makini haliwezi kumtuma makamba aende mtera kuangalia kina cha maji kisha aje na mapendekezo ilhali master plan ipo tangu enzi za mkoloni. Nyerere alianza kuitekeleza. matokeo yake wote tunajua kipindi chake hatukuwahi kusikia upungufu wa umeme. HAYO NI KWA UCHACHE TU WA YALE YANAYOFANYA BUNGE LIPOTEZE CREDIBILITY YAKE!!!

    DO YOU WANT MORE?
     
  18. Papa D

    Papa D JF-Expert Member

    #18
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kwa kweli hii ni moja ya sababu zinazonishawishi kuamini kuwa uwepo wa bunge TZ ni useless!!! nashukuru umeliona hili pia!! labda pia tupendekeze vigezo vya ufanisi wa mbunge!!
     
  19. M

    MsandoAlberto JF-Expert Member

    #19
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,019
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tanzania, nchi yenye asali na maziwa. Ni nini kilichokukuta Tanzania yangu? Kwa nini tuko hivi?
     
Loading...