Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania haimthamini mwalimu.

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Man selected, Jan 18, 2012.

  1. M

    Man selected New Member

    #1
    Jan 18, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inasikitisha sana.
    Uwalimu sasa si kazi mzuri kutokana na jinsi serikali yetu ilivyo wapuuzia.
    Kwamacho yangu nimemshuhudia mwalimu wangu wa primary amekuwa ombaomba yeye na watoto wake.
    Tena nimwalimu ambaye ameshafundisha shule nyingi Dar na pwani.
    Sijaua ni matokeo baada yakustaf au ninini.
    Hakupaswa kuishi maisha yashida hatakama amestaff.
    Mawazi na Wabunge wanahudumiwa vizuri wanawasahau watu waliowafungua akili kufika hapo walipo
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Jan 18, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Ndo mjue kuchagua.
     
  3. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #3
    Jan 18, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,254
    Likes Received: 8,832
    Trophy Points: 280
    Umenena.

    Waalim nnaowakumbuka, enzi hizo (60s) walikuwa ni watu wenye heshima kubwa kwa jamii.

    70s baada ya kuukumbatia ujamaa, waalim wa maana wakahama nchi, wakapewa nyadhifa zingine serikalini, wakastaafu kwani viwango vya elimu vilishuka ghafla. Matokeo ni haya tunayoyaona, waalim wamekuwa ni kundi la wanafunzi wanaofeli, hivi umefeli masomo yote unakwenda kufundisha nini?

    Njia pekee ya kuinua elimu ni kuwajali waalim, kwanza kwa kuhakikisha wanalipwa mishahara ya juu, marupurupu ya juu, na serikali ihakikishe inawahamasiha wanaofanya vizuri masomoni wachukue nyadhifa za ualimu, huwapati kwa mishahara hii ya sasa.

    Na hakuna nchi itayoendelea kama haina waalim wazuri. Mwalim mbovu unategemea mwanafunzi aweje?
     
  4. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #4
    Jan 18, 2012
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    wagosi wa kaya hawakukosea kabisa
     
  5. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #5
    Jan 20, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,001
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Bora Waalimu wana Shule za Kufundishia Pilots ndio kabisa hawana Ndege za Kuziendesha lol..

    Madaktari

    Na Sio Waalimu pekee na Wanafunzi wao Pia... Wanachuo ..

    Wananchi wote kwa Ujumla kasoro Mafisadi tu
     
  6. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #6
    Jan 20, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,001
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Bora Waalimu wana Shule za Kufundishia Pilots ndio kabisa hawana Ndege za Kuziendesha lol..

    Madaktari

    Na Sio Waalimu pekee na Wanafunzi wao Pia... Wanachuo ..

    Wananchi wote kwa Ujumla kasoro Mafisadi tu
     
Loading...