Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania bus body builders

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Kitoabu, Jul 9, 2011.

  1. Kitoabu

    Kitoabu JF-Expert Member

    #1
    Jul 9, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 5,761
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Je kuna mtu yoyote anaeweza kunisaidia kuhusu kampun yoyote iliyoko tanzania inayojihusisha na utengenezaji na uuzaj wa mabus makubwa kwa hapa tanzania. Nnataka nifanye tathmin either kuimport au kununua hapa kwa sabab naona naona mabus ya ktz nimazur sana kwa barabara zetu tofaut na ya nje
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Jul 9, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    nenda Quality group au yusufali..
     
  3. P

    Parachichi JF-Expert Member

    #3
    Jul 10, 2011
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 517
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mkuu zaman ilikua inakubalika kubuy chasis then ukaipeleka quality group wakakuundia bus,ila kwa sasa hairuhusiw,unatakia ununue chasis ya bus moja kwa moja,ni bora kununua marcopolo ya south africa kuliko kununua chasis then ukaja board hapa bongo.
     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    Jul 10, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,024
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    nenda anzia scania au dtdobie watakupa muongozo wa ma bus!vipi mchina YUTONG is cheap
     
  5. Kitoabu

    Kitoabu JF-Expert Member

    #5
    Jul 10, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 5,761
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    tatizo sehem nipoyapeleka hakuna spea za yutong nataka yafanye kaz mozambique coz kule kuna matatizo ya usafiri kwa mfano toka nampula mpaka maputo hakuna mabus ya mojamoja kwa moja ambapo sometmz watu wanaenda wamesimama kwa almost 1800km pili cdhan kama yutong inaweza ikahimili
     
  6. Kitoabu

    Kitoabu JF-Expert Member

    #6
    Jul 10, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 5,761
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    thanx mkuu lakini nimeangalia bei zao naona ziko juu sana
     
  7. Kitoabu

    Kitoabu JF-Expert Member

    #7
    Jul 10, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 5,761
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Kwanza nchek na scania coz hata crew niliyonayo wako fit sana kwenye hii kitu
     
  8. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #8
    Jul 11, 2011
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,059
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    Yusufali hawana website? Nimejaribu kucheck Quality group wanaonyesha majengo.
     
  9. C

    CHESEA INGINE Senior Member

    #9
    Jul 13, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 180
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Yusufali hawjengi mabasi ni malori tu. Kama walivyosema ni Q Goup, Dar Coach, na Simba Coach ( ya Azim Dewji).Kama unaoperate Mozambique ni bora uchukue haya ya Marcopolo au wayayotengeza S/afrika.
     
  10. j

    join9527 Member

    #10
    Jul 13, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG]
     
  11. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #11
    Jul 13, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
  12. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #12
    Jul 13, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    kwa njia za mozambique nunu fuso,peleka kenya wanakujengea body nzuri kabisa, FUSO ina uwezo mzuri na spare zake sio gharama kama SCANIA etc.ila fanya tafiti JE serikali ya mozambiki inasemaje juu ya malori kuwa mabasi.kuna kampuni ya mabasi ya mombasa-Dar ,Tashrif etc wapo pale lumumba in Dar wao ndio aina ya mabasi wanayotumia kwa DAR-TANGA-Mombasa.
    ukihitaji msaada zaidi kuna gereji huwa wanfafanya hizi kazi ,(my cousin anapark scania zake ktk hii garage) huwa wanaleta fuso na kuifanyia matengenezo na kuwa bus.
    hii gereji ipo kurasini mivinjeni opposite na petrol station ya magari ya serikali karibu na BP kurasini.
     
  13. Kitoabu

    Kitoabu JF-Expert Member

    #13
    Jul 13, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 5,761
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    wanaruhusu coz wanaproblem na usafir nimeona hata most of wa tz wanatumia hiz gar za kwetu huku na kwa sasa wana program watu wenye uwezo kuimport magar under tax relief kwa miaka mitano
     
  14. M

    Mrekebishaji Senior Member

    #14
    Jul 15, 2011
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 168
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Nimeisoma hii habari kwa mvuto sana. Mimi ni wakala wa mabasi ya Zonda-chinese buses. Tunatengeneza mabasi ya aina yote. Ni ya viwango vya juu sana, na Zonda inatengeneza mabasi kutokana na mahitaji ya mteja. kwa mawasiliano zaidi, nipigie 0784419030
     
  15. Kitoabu

    Kitoabu JF-Expert Member

    #15
    Jul 15, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 5,761
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Thanx mkuu ntakutafuta. mnatumia chassis za aina gani?
     
  16. Bingwaman

    Bingwaman JF-Expert Member

    #16
    Sep 8, 2013
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Dar Coach Builders ndio inayoongoza kwa sasa katika uundaji wa bodi za mabasi Tanzania. Mfano mmoja ni huu:

    [​IMG]

    [​IMG]
     
  17. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #17
    Sep 8, 2013
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...Mkuu Bingwaman, Kwa 'Kifaa' kama hiki kweli jamaa wanaonekana wanajitahidi. Lakini sioni kama mabasi haya yanatamba sana huko Barabarani.
    Je Wameanza karibuni huku kutengeneza bodi za Magari ama Bei zao ni Kabaambee??
    Kwa Mfano 'Kifaa' kama hiki kinaweza Kikawa ni Shilingi Ngapi maana naona hata kwa shepu ya Nje tu Yu Tong hawaoni ndani lakini ndio wanapeta huko mabarabarani!
     
  18. Bingwaman

    Bingwaman JF-Expert Member

    #18
    Sep 9, 2013
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kampuni hii ipo sasa kwa zaidi ya miaka 10. Kama sikosei nilianza kuona mabasi yenye bodi za Dar Coach mwaka 2001. Sina hakika kama kampuni hii ndio ile iliyokuwa ikijulikana hapo zamani kama Kartar Singh and Hari Singh. Tatizo la kampuni za Tanzania ni kutojitangaza. Hawa jamaa wanaunda bodi nzuri lakini cha kustaajabisha ni kwamba hawana website, tofauti na wenzao wa Kenya. Kampuni zote kubwa za Kenya za uundaji wa bodi za mabasi – Master Fabricators, Malva, LSHS, Choda Fabricators na KVM – zina websites. Kuhusu bei, kampuni kama Dar Coach huunda bodi katika chassis wanazopelekewa na wateja wao na bei hutegemea aina ya bodi. Sina taarifa kamili kuhusu bei ya bodi la basi linaloonekana hapo juu lakini nina hakika bei ya basi zima (chassis na bodi) itakuwa juu kulinganisha na Yutong ikizingatiwa kuwa basi hili katika picha ni aina ya Scania (F270).
     
  19. F

    Fedhuli JF-Expert Member

    #19
    Sep 11, 2013
    Joined: Jun 24, 2013
    Messages: 340
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    big up Tanzania!! kazi nzuri
     
  20. Rock City

    Rock City JF-Expert Member

    #20
    Sep 11, 2013
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,271
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kwani bei ya bus kama Yutong au hayo mengineyo yanayotengenezwa Kenya au Dar yanasimamaje?
     
Loading...