Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania: Bei ya mafuta yapanda!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mohammed Shossi, Sep 4, 2012.

  1. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #1
    Sep 4, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Habari za usiku mabibi na mabwana.

    Ninataarifa mbaya kwa watumiaji wa nishati ya mafuta hususan wale wenye magari na wafanyabiashara ya usafiri. Bei mpya elekezi inayotoka kila mwezi ipo tayari na inategemewa kuanzza kutumika kesho.

    Bei hii mpya inasemekana itaongezeka kwa shilingi 300 kwa lita ya petrol na diesel sio shilingi 30 ni mia tatu kwa maneno. Kama unatia mafuta ya mjali hakikisha unapiga full tank!

    Kupanda kwa mafuta ina maana moja tu! Nauli za mabasi na daladala zitapata! Usafirishaji wa bidhaa kwenyda masokoni nao. Utaongezeka bei hii itafanya bishaa kupanda bei pia.

    Nawatakia usiku mmwema wadau.
     
  2. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #2
    Sep 4, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Bei elekezi, mbona juu namna hiyo? miatatu 300 sio mchezo hata hiyo 30 ya diesel italeta matatizo. Ila shilingi nayo imetepweta jioni hii soko linafungwa $1:1,570/= hali si hali.
     
  3. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #3
    Sep 4, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Ni ngumu kweli kuregulate hii bidhaa bila kuwa na mfuko unao subsidize.
     
  4. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #4
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hivi ulishawahi jiuliza kwa nini tz dola inapanda sana kuliko kushuka maana huu ni mwezi wa Sita tokea iwe 1500/$...

    Je tatizo ni nini hasa na unataka nini kifanyike ili hii hali tuikwepe?

    usiku mwema..
     
  5. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #5
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    tusio na magari raha, labda ninywe ya buku tano tu.
     
  6. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #6
    Sep 4, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Nani kakwambia diesel itapanda kwa shs 30? Ni mia tatu shs. 300 Au jiti tattu kwa diesel na petrol
     
  7. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #7
    Sep 4, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Daaaah hii itakuwa ni balaa kabisa.
     
  8. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #8
    Sep 4, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Kama huna gari utapanda bodaboda au daladala. Kwa bei hiyo expect nauli kupanda na. Ya chakula pia au unakula nyasi?
     
  9. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #9
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    wataongeza zaidi ya sh. Mia kweli??

    Labda msosi ndio loss.

     
  10. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #10
    Sep 4, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Imesalia dakika 25 ifike kesho wait n c
     
  11. peri

    peri JF-Expert Member

    #11
    Sep 4, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    duh, hali mbaya.
    Waweza kutujuza kwanini yamepanda kwa kiasi kikubwa hivyo?
    Ni kwamba duniani kwa ujumla yamepanda au kuna uchakachuaji?
    Kulikuwa na malalamiko ktk mfumo wa uagizaji mafuta kwa pamoja, kama una data zaidi plz tunufaishe.
     
  12. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #12
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,062
    Trophy Points: 280
    tujiandae kufa tu hii inji...........
     
  13. N

    Njaare JF-Expert Member

    #13
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Baada ya bei ya mafuta kutulia kwa muda leo vyombo vya habari vimetangaza kuwa mafuta yamepanda bei. Ongezeko hili ni asilimia 14 ya bei ya jana. Je, kuna unafuu wowote unaotokana na kuwepo kwa EWURA na uagizaji wa mafuta kwa pamoja ulioanzishwa na serikali?
     
  14. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #14
    Sep 5, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    leo ni 2300
     
  15. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #15
    Sep 5, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    hiyo ni bei ya petrol, diesel au kerosine?
     
  16. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #16
    Sep 5, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    halafu mijitu ya Gas Stations huwa ikisikia tu bei imepanda, muda huo huo huwa inapandika bei mpya...ila ngoja mafuta yakishushwa bei, mpaka wakwaruzane na EWURA wee!
     
  17. peri

    peri JF-Expert Member

    #17
    Sep 5, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    nauli na bei ya vyakula inaweza kupanda muda si mrefu.
    Maisha magumu na ugumu unanngezeka zaidi.
     
  18. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #18
    Sep 5, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    petrol
     
  19. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #19
    Sep 5, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    haya bhanaa sasa sijui kwa mikoani kama Mwanza, Mbeya, Kigoma si ndio itakua kama 2700 flani hivi
     
  20. W

    Wajad JF-Expert Member

    #20
    Sep 5, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 657
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Maisha bora kwa kila mtz
     
Loading...