Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tangu MAXIMO aondoke TUMEPIGA HATUA au TUMERUDI NYUMA?

Discussion in 'Sports' started by Bongolander, Mar 28, 2011.

  1. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #1
    Mar 28, 2011
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Wakuu mnaofuatilia kabumbu. Kuna wakati hapa Jamvini watu walimponda sana MAXIMO kuwa ndio kikwazo kwa maendeleo ya soka, nakumbuka hata mwanasoka mmoja aliingia jamvini na kumponda Maximo.

    Tuangalie sasa tangu ameondoka, Tuko wapi, Kwanza Afrika Mashariki, Afrika na hata kwenye ranki za FIFA, tumepiga hatua au tumerudi nyuma.
     
  2. paty

    paty JF-Expert Member

    #2
    Mar 28, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    aisee, kweli sasa nimeamini maximo alikuwa kocha mzuri...mzuri zaidi ya JAN PAULSEN.....kipindi cha maximo timu ilikuwa inajituma zaidi, morale ya wachezaji ilikuwa juu, timu ilikuwa na uwezo mkubwa sana wa kudefence ingawa forward ilikuwa tatizo... ila sasa ivi fprward hakuna na beki nazo zimelegea sana
     
  3. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #3
    Mar 28, 2011
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu naona Paulsen yuko kimya sana, kwa kuongea na kwa hata kwa vitendo labda wataema anahitaji muda zaidi.
     
  4. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #4
    Mar 28, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,180
    Likes Received: 8,708
    Trophy Points: 280
    Kiwango cha wachezaji kufika kuchaguliwa timu ya Taifa, kocha huwa hawafundishi kucheza mpira, kocha huwa anawanoa kushinda kuongeza kiwango cha uchezaji na mbinu.

    Ikiwa mchezaji kisha fikia kiwango chake "capacity yake" hata umletee Wenger au "The one" hatofundishika.

    Tanzania ili kuongeza kiwango cha soka, inatakiwa iwe na "program" ya muda mrefu, ya kuleta makocha na si kocha, kuanzia makocha wa chekechea, msingi, sekondari na kuendelea. kutengeneza viwanja vya mazoezi vyenye kiwango kinachokubalika na kubadili kabisa mfumo wa sasa wa soka ambao hauna muelekeo.

    Waswahili hunena "samaki mkunje angali mbichi, akikauka humuwezi"
     
  5. paty

    paty JF-Expert Member

    #5
    Mar 28, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kwani maximo alikuwa anawafundisha????? anyway. ni kweli mipango from grassroot level inatakiwa....though ukweli Maximo alikuwa mzuri kuliko Paulsen
     
  6. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #6
    Mar 28, 2011
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu Kocha huwa hafundishi mchezaji kuwa na kipaji, isipokuwa huwa anafundisha wachezaji wenye vipaji kucheza kama timu. Hayo ndio alikuwa akiyafanya Maximo. Swali ni kuwa je Paulsen ameweza kuwafundisha wachezaji wachezaji wenye kipaji kuleta matokeo mazuri?
     
  7. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #7
    Mar 28, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nimeskia wenzetu Botswana wamesha-qualify 2012..dah..sisi bana ngoma nzito aisee..tuwekeze kwene mambo yetu yalee na mambo ya ushirikian na uganga ndio tunayoyaweza. HUku kwengine ni kujipa jakamoyo tu walahi..
     
  8. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #8
    Mar 28, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,180
    Likes Received: 8,708
    Trophy Points: 280
    Soma post yangu vizuri, hakuna mahali niliposema kocha anafundisha vipaji.

    Si Paulsen si Maximo hakuna ataeweza kuinoa timu ya wachezaji ambao hawana "basics" za mpira toka utotoni. Hata uwe na kipaji cha mpira lakini kama huna "basics" za vipi kumiliki, kukokota, kupasia, kujipanga, kuanzisha mashambulizi, kuanzisha kujihami, kanuni za mpira, nidhamu ya mpira. Na mengineyo mengi tu. Basi hata aje nani.

    Tukitaka tuone soka linabadilika Tanzania, tuanzie kubadilika "from scratch" na matokeo tutayaona katika miaka 10 hadi ishirini ya kuanza mabadiliko. Bila hivyo, tuendelee tu kuwa wazalendo.

    Sitomlaumu Maximo wala Paulsen, wala kumsifu zaidi mmoja wao. Wote hawa ni makocha wazuri na kila mmoja ana "unique characteristics" zake. Ambao uzuri wao hautatusaidia kufikia kiwango cha soka la kimataifa kwa kuwa tu hatuna mikakati ya kutufikisha huko. Na hiyo haianzii timu ya taifa.
     
  9. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #9
    Mar 28, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwa vigezo vipi? Kwa ku-draw attention kubwa ya media? Wabongo mnapenda makelele mengi kwenye magazeti, radio na tv. Huyu danish naona hapendi matangazo tayari mshaanza kumwono hafai, lol!
     
  10. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #10
    Mar 28, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Nami nimestaajabu kuona Botswana wameisha-qualify fasta
     
  11. pangalashaba

    pangalashaba JF-Expert Member

    #11
    Mar 28, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60




    asante ndugu. uko vizuri sana kwenye soka. ili ukuja kwenye siasa hufai hata kidogo kwa kuwa hupendi maendeleo.
     
  12. NG'OTIMBEBEDZU

    NG'OTIMBEBEDZU JF-Expert Member

    #12
    Mar 29, 2011
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    From the heading, tusubiri na yeye akae miaka minne ndo tutajua!
     
  13. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #13
    Mar 30, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    mpeni muda kidogo...
     
  14. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #14
    Mar 30, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Maximo alikuwa na uzuri wake na Palsen pia ana uzuri wake.
    Lakini hakuna kocha bobu aliyewahi kuifundisha stars kama ZAKARIA KINANDA.
    mNAMKUMBUKA?
     
  15. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #15
    Mar 30, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Mi naona afadhali siasa zimepungua kwenye timu ya taifa. Nisichompendea Maximo ni kupendapenda kuongea na waandishi wa habari....
     
  16. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #16
    Mar 31, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Bila Maximo 'kupendapenda kuongea na waandishi wa habari' wabongo wengi wasingerudisha mapenzi kwa Taifa Stars, maana wengi walishaimwaga!!
     
  17. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #17
    Mar 31, 2011
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Paulsen ametuletea Kombe la Challenge. Hivi kipindi cha Maximo tuliwahi pata kombe gani?
     
  18. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #18
    Apr 1, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,532
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Mbili mbele tatu nyuma nayo ni maendeleo aka kupiga hatua.
     
Loading...