Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tangazo - HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILALA

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jile79, Sep 4, 2009.

  1. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #1
    Sep 4, 2009
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 145
    HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILALA
    Mkurugenzi wa halmashauri anawatangazia wakazi wote wa manispaa na umma kwa ujumla kuwa:-

    1).Ni kosa kuingiza gari zaidi ya tani 3.5 katikati ya jiji bila kibali
    2).Ni kosa kujenga uzio bila kibali
    3).Ni kosa kufanaya ujenzi bila kibali
    4).Ni kosa kumwaga kokoto/mchanga na vifaa vya ujenzi kandikando ya barabara bila ya kibali
    5).Ni kosa kubandika matangazo ya aina yoyote,kupitisha gari la matangazo bila kabali
    6).Ni kosa kupiga musiki au kufanya sherehe/tamasha bila kibali
    7).Ni kosa kutiririsha maji na kutupa takataka bila kibali
    8).Ni kosa kukata/kuchimba barabara bila kibali
    9).Ni kosa kuonyesha video mitaani
    Adhabu kali zitatolewa kwa watakaokuka taratibu.
    Imetolewana,
    Mkurugenzi wa manispaa
    Halmashauri ya manispaa ya Ilala.
    Naona haya kama maandishi ya kawaida tu kwani kila mtu anafanya atakavyo na hakuna sheria/hatua zozote zinazo chukuliwa.
    Mnasemaje wadau?
     
  2. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #2
    Sep 4, 2009
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mi nimeipenda hiyo yenye red. kwa hiyo wanatoa vibali vya kutiririsha maji na kutupa taka hovyo. yaani ukiwa nacho you are free to do it Lol!
     
  3. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #3
    Sep 4, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    porojo tu
     
  4. m

    mwesiga_matelep Member

    #4
    Sep 4, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni kweli bora iwe hivyo maana kinondoni hatulali, pamoja na hayo hata chips za mitaani ziache ni uchafu je waliolipia hotel watafanya kazi gani
     
  5. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #5
    Sep 4, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 1,574
    Likes Received: 622
    Trophy Points: 280
    bila kibali=bila kutoa rushwa; sawa sawa dugu?
     
  6. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #6
    Sep 4, 2009
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Ndoto za Abunuasi zinaotwa mchana.... hakuna hata moja litakalo tekelezwa hapo
     
  7. M

    Magezi JF-Expert Member

    #7
    Sep 4, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    inamaana naweza kuomba kibali nikaruhusiwa kutupa taka hovyo??? Huyu mkurugenzi na ofisi yake ni wapumbavu. Nafikiri ni rudie usemi ule ule kuwa viongozi wa CCM na wafanyakazi ktk idara za umma wameishiwa uwezo wa kufikiri.
     
  8. PingPong

    PingPong JF-Expert Member

    #8
    Sep 4, 2009
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 777
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hii yote ni kutaka kuonyesha na wao wapo kazini ila hakuna hata moja lenye msingi wa maendeleo hapo, kupoteza muda na kuwafumba wananchi tu waone kuwa mambo yapo ok. Hao viongozi wa manispaa na wahusika wote watafute vitu vya maana vya kufanya na sio kufuatilia VIBALI tuuuuu coz huko kwenye vibali ndiko kuna mianya ya rushwa!!
     
  9. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #9
    Sep 4, 2009
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145

    ....Nakubaliana nawe. Isingekuwa ni Porojo tu wangetuelekeza nikimkuta jirani yangu anafanya hivyo nipige simu wapi ama niwasiliane na nani. Si kila mmoja anafahamu ofisi zao zilipo!!! Ni Porojo Tu!
     
  10. s

    siyajui Member

    #10
    Sep 4, 2009
    Joined: Sep 4, 2009
    Messages: 26
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nadhani watendaji wengi serikalini hasa wa ccm wanafanya kazi bora siku iende hawako result oriented. Hawafuatilii wanachosema kama utekelezaji wake unafanyika au vipi na hawako makini katika kazi zao
    Ni kosa kutiririsha maji na kutupa takataka bila kibali
    hicho kibali kinapatikani wapi na ni nani huwa anakitoa?
    tunahitaji mabadiliko ili tuweze kufanikiwa!
     
  11. T

    Tuandamane JF-Expert Member

    #11
    Sep 4, 2009
    Joined: Feb 2, 2008
    Messages: 1,220
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    kwi kwi kwi.... hii nimeipenda imetulia
     
  12. Mateso

    Mateso JF-Expert Member

    #12
    Sep 4, 2009
    Joined: Aug 6, 2008
    Messages: 240
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Kweli wamechemsha kwa sababu hawawezi kutoa kibali cha kutiririsha maji au kutupa taka barabarani.
     
  13. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #13
    Sep 4, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    hehehehe

    Manispaa KWISHNEY katika lugha.

    Kwa hiyo mkurugenzi na jamaa zake wamekuja na this funny TANGAZO.

    nadhani pawekwe katazo lingine

    NI KOSA KUFIKIRIA BILA KIBALI.

    Kwani hao jamaa wanapaswa kwanza kuzisafisha nafsi zao kutoka ufisadi to utakatifu ndipo hata utendaji wao utakuwa wa haki
     
  14. Mhafidhina

    Mhafidhina JF-Expert Member

    #14
    Sep 4, 2009
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 548
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ni tangazo zuri sana nafikiri linajaribu kuweka au kusisitiza mpango mji lakini pia kuhakikisha mji unakua bora na salama.

    Suala ni je hivo vibali vinatolewa wapi? na ni taratibu zipi zifuatwe ili kupata vibali kama hivo? Je kibali kipi ni halali kwa maana je kuna mfano wa kibali halali ili endapo mtu ukipewa kibali badia uweze kutambua?

    pamoja na kwamba nia ni nzuri hii itaishia na kugeuka kuwa Rushwa kwa mlolongo mzima kuwekewa urasimu wa hali ya juu ili kuweza kutoa mianya ya Rushwa.

    NI maoni yangu tu...!
     
  15. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #15
    Sep 5, 2009
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 145
    Watu wanajenga mabaa na maguest house kwenye maeneo ya watu,nani anawapa vibali hivi.Nashindwa kuelewa kwamba kwa miaka zaidi ya 40 tangu uhuru hakukuwa na sheria kama hizi.Wakurugenzi wamechoka kufuikiri wanaishi kwa mazoea.Kinachotakiwa i vitendo kwani maandishi kama haya yapo sana na tumeyazoea.
     
  16. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #16
    Sep 5, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Mpaka ukipate hicho kibali inachukua mwaka mzima.Ukienda utaambiwa barua yako uliyoleta imepotea andika tena,mhusika leo yupo kwenye kikao.Ni karaha tupu.Nadhani inawapasa wabadilike wao kwanza watendaji,na wananchi tutafuatia.
     
  17. t

    tagumtwa New Member

    #17
    Aug 3, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Inasikitisha kuona Wakurugenzi wa Halmashauri wanakuwa miungu watu katika kuwadhibiti watu wa kawaida na kushindwa kusimamiwa mambo ya maana hususani katika kuongeza vitanda katika hospitali ya Amana, kusafisha masoko, kuzoa taka na hata kutuwekea Television kubwa katika maeneo yenye mikusanyiko ya watu wetu ili tuweze kuona mipira, kupata taarifa mbalimbali za kijamii, maendeleo na uchumi na pia kupunguza migogoro ya ardhi ambayo imechangiwa na watendaji wa serikali za mitaa. Wananchi tunalipa kodi kwa mujibu wa taratibu na mifumo ya kodi ya Tanzania (Value Added Tax-VAT) ambapo kabla ya kutumia bidhaa yeyote tunayonunua lazima tulipe kodi. Hao vibopa ambao hawalipi kodi na kuneemeka tu na kodi zetu ndiyo wachafua mazingira, wanaojenga uzio ili kuficha maovu yao, kubandika matangazo njiani na kutiririsha maji machafu. Tumechoka kukemewa kama yatima katika nchi yetu. Tenda haki kwa kuacha kutumia gari hilo la shilingi milioni 250 ambalo linaweza kununua vitanda vipya na magodoro mapya katika hospitali yote ya amana na pia kuboresha huduma za kiafya. Pili ndipo uanze kutuma matangazo yako kwenye ubao huu (Jamii forum Platform) ambao hata halmashauri yako haijalipia kodi. Ungekuwa unatenda haki kama jamaa hawa wa jamii forum tungekuwa mbalii. Rudisha kodi zetu kwa kutupa huduma bora nilizotaja hapo juu na siyo kutukemea kama yatima katika nchi yetu.
     
  18. next

    next JF-Expert Member

    #18
    Aug 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 588
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hahahaha, umewaza kwa sauti!
     
  19. M

    Mfwalamanyambi JF-Expert Member

    #19
    Aug 3, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Sawa sawa kabisaaaaaaaaaa. Hivi timu yote pale ofisini imeona hili ndo la kutoka nalo? kaaaaaaaaaazi kwelikweli. Haya na tuone sasa.
     
Loading...