Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TANGANYIKA INDEPENDENT 1961 (video)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Babylon, Dec 21, 2009.

  1. Babylon

    Babylon JF-Expert Member

    #1
    Dec 21, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
  2. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #2
    Dec 21, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Mazee shukurani sana.

    Watu walifurahi sana siku hiyo ya December 9 1961. Lakini furaha na ndoto hii imebadilikwa kuwa jinamizi.
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Dec 21, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,226
    Trophy Points: 280
    bomba sana....hivi vitu tumekua hatuvijui au rather, bila kuviona.
     
  4. O

    Omumura JF-Expert Member

    #4
    Dec 22, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    safi sana mkuu hii!
     
  5. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #5
    Dec 22, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Shukrani sana Babylon - nimeku-SENK ki-jF

    Lakini ni kweli NDOTO za hawa wa-Tanzania zimetimia? Je tumekuwa HURU? Je tumeona MATUNDA ya Uhuru? Je Tuna-KULA MATUNDA ya Uhuru?


    Ipo siku!
     
  6. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #6
    Dec 22, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hell No
     
  7. G

    Genda Member

    #7
    Dec 22, 2009
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Miaka ya kumalizikia muongo wa 1970, nilipata bahati ya kuzungumza na Mzee Asanterabi Nsilo Swai (sasa marehemu) hapa kwenye Umoja wa Mataifa, New York, kuhusu suala la "modality of decolonization and independence for Tanganyika."

    Mzee Swai alikuwa ni mmojawapo wa wajumbe wazalendo wa mazungumzo ya "Lanacaster House Constitutional Conference" kuhusu uhuru wa Tanganyika.

    Mzee Asanterabi Nsilo Swai alisema kwamba tulipewa Serikali ya Madaraka Mei 1961, ambayo ilikuwa idumu kwa mwaka mmoja. Kwahiyo, kulingana na uamuzi huo, tulikuwa tujitawale Juni 1962. Lakini tulijitawala 9 Desemba, 1961.

    Moja, kwa nini Tanganyika ilijitawala mwezi Desemba 1961 na sio mwezi Juni 1962?

    Mbili, ni akina nani kwa upande wa wazalendo (TANU) walioamua siku hiyo ya uhuru?

    Kwenye Mkutano wa Lancaster Conference wa mwisho, uliofanyika mjini Dar es Salaam, kulikuwepo na utata wa kuamua siku hiyo ya uhuru miongoni mwa wazalendo wawakilishi wa TANU.

    Macleod-Turnbull-Brown (wakoloni) walitamka kuwa mwenye kuwakilisha "State" ya Uingereza siku ya uhuru mwezi Juni 1962 angekuwa Malkia Elizabeth II.

    Walipendekeza kuwa haingewezekana kwa Malkia Elizabeth II kuja Tanganyika mwezi wa Juni kwa sababu ya shughuli za ki-itifaki zinazofanywa mwezi huo wakati wa kusheherekea Siku ya Kuzaliwa kwa Malkia.

    Malkia Elizabeth II (Elizabeth Alexandra Mary) alizaliwa tarehe 21 April, 1926; sherehe za ki-serikali zinafanywa kila mwaka mwezi Juni.

    Malumbano yalieendelea kwa muda mrefu. Wakoloni walipendekeza uhuru wa Tanganyika uwe mwezi Desemba 1962. Wazalendo walikataa kata siku ya kuzaliwa kwa Malkia wa Uingereza kuchelewesha uhuru wa Tanganyika!

    Hatimaye, Mwenyekiti wa mkutano huo, Bwana Ian Macleod, alishauri akutane na baadhi tu ya wajumbe wazalendo. Akashauri akutane na wajumbe watatu ili wamalize upesi malumbano yaliyokuwa yanajitokeza.

    Je, Nyerere aliwachagua akina nani?

    Aliwachagua Oscar Salathiel Kambona na Asanterabi Nsilo Swai.

    Baadhi ya "vigogo" wa ujumbe wa wazalendo hawakupendezwa na uteuzi huo!

    Kwenye mkutano wa kikundi hicho kidogo, ilibidi Waziri wa Makoloni Ian Macleod aukunje mkia na kuwaisha siku ya uhuru wa Tanganyika kwa miezi sita --- 9 Desemba, 1961.

    Julius Nyerere alitangaza kwa wananchi mjini Dar es Salaam kuwa Tanganyika itajitawala tarehe 9 Desemba 1961. Alibebwa juu juu mabegani huku akishikilia kibango kilichoandikwa "Complete Independence 1961."
     
  8. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #8
    Dec 22, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Tungekuwa na waandishi wa habari wanaoandika kama hivi ningefurahi sana.Just the facts, vikorombwezo na uzushi na nini sijui inakuwa vigumu sana kama unaheshimu facts kama huyu mwandishi.
     
  9. Maverick

    Maverick JF-Expert Member

    #9
    Dec 22, 2009
    Joined: May 29, 2008
    Messages: 308
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ...Safi sana....Inakumbusha mbali tulikotoka ingawa tunakokwenda ni giza zaidi......
     
  10. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #10
    Dec 22, 2009
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Nimeona rex hotel kwenye hiyo movie, bado ipo dar hii?
     
  11. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #11
    Dec 22, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Nilishawahi kuona mkanda video ya Uhuru wa Tanganyika. Nafikiri BBC wanazo zote na Waandishi wa Habari wa Tanzania kama Tido Mhando wanaweza kuziulizia na kuomba copy. Ninachikumbuka hadi leo ni taa ya diod iliyowashwa na kufanya sura ya NYERERE.

    KWa wale vijana, kama mmeona kibao INDEPENDENCE EVENUE basi mfahamu kuwa hiyo ni SAMORA EVENUE.
    Pia ukiangalia 2:37:35 utamuona Mtemi wa Wanyamwezi. Sijui kama huyu alikuwa ni Marehemu Abdallah Fundikira au baba yake. Nimemfahamu kwa sababu moja tu kuwa ile symbol aliyovaa kichwani na ile shuka/mgolole?? ni sawa na aliyovaa huyu jamaa ambaye sasa ni mtemi aitwaye Msagata Ngulati Fundikira.

    [​IMG]
     

    Attached Files:

  12. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #12
    Dec 22, 2009
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    asante kwa kutuwekea hii kitu lakini dakika kidogo kweli kuna mtu ana full
     
  13. G

    Genda Member

    #13
    Dec 24, 2009
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ingefaa sana tutafute movies alizocheza Rasid Mfaume Kawawa za Idara ya Maendeleo ya Jamii:

    Muhogo Mchungu

    Dawa ya Mapenzi

    Charo Afika Dar es Salaam
     
  14. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #14
    Dec 25, 2009
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Who was the head of state in Tanganyika on December 25 1961?

    Who did the Prime Minister report to?

    Who signed the laws?
     
  15. G

    Genda Member

    #15
    Dec 26, 2009
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mlenge,

    Head of State was Queen Elizabeth 11, who was represented by the Governor-General Richard Turnbull in Tanganyika.

    Who did the Prime Minister report to?

    Parlaiament.

    Who signed the laws?

    Governor-General Richard Turnbull on behalf of Queen Elizabeth 11.
     
  16. G

    Genda Member

    #16
    Dec 26, 2009
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    OOPS!

    Parlaiament hapo juu ISOMEKE Parliament.
     
  17. Uncle Rukus

    Uncle Rukus JF-Expert Member

    #17
    Aug 28, 2011
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 2,431
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu, Asante kwa makala yako fupi na yenye kueleweka.... Nimekumbana na thread hii kwa msaada wa Google, Kuelekea miaka 50 ya Uhuru Tanganyika, siyo vibaya tukajikumbusha historia ya nchi yetu, maana wengine tuko nyuma kidogo...


    Mkuu, Ningependa kufahamu juu ya Mzee Asanterabi Nsilo Swai angalau kwa uchache tu..
     
  18. Uncle Rukus

    Uncle Rukus JF-Expert Member

    #18
    Aug 28, 2011
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 2,431
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
    viongozi wa Tanganyika.jpg


    Hawa ndio walikuwa wazalendo halisi wa nchi hii...
     
  19. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #19
    Aug 29, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,600
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    Thnx much. Inafurahisha. Mbona haya hayapo ktk historia yetu. Shulen hazfundshw.
     
Loading...